Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wenye 'sheli' waiba mafuta ya wateja

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Invisible, Dec 16, 2009.

  1. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #1
    Dec 16, 2009
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Imeandikwa na Halima Mlacha;
    Tarehe: 15th December 2009
    HabariLeo

    MAMLAKA ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) imebaini kuwa, baadhi ya pampu katika vituo vya mafuta zinato mafuta pungufu kuliko kiasi kilichokusudiwa.

    Ewura imefunga pampu 15 , Dar es Salaam, baada ya kubaini kuwa wahusika 'wamezichezea' ili zitoe mafuta pungufu.

    Mamlaka hiyo kupitia kitengo cha Wakala wa Vipimo imefanya ukaguzi wa kushtukiza katika vituo vya mafuta kuanzia Ubungo hadi Chalinze mkoani Pwani na kubaini kuwa baadhi ya vituo hivyo vimekuwa vikiwaibia wateja.

    “Tumeanza ukaguzi huu jana (juzi) na ni wa kushtukiza na tumebaini kuwa kuna udanganyifu mkubwa unaofanyika katika vituo hivi hali ambayo inatupasa tuchukue hatua kudhibiti udanganyifu huu,” amesema Mkuu wa Operesheni katika eneo la Ubungo, Wilbard Kimaro.

    Kati ya pampu 15 zilizofungwa, 13 ni za kituo cha mafuta katika Kituo cha Mabasi cha Ubungo (UBT).

    Kwa mujibu wa Kimaro, pampu nyingine zimefungwa katika kituo cha BP kilichopo Kimara Suka baada ya wakaguzi kuwakuta mafundi wakizitengeneza na EWURA hawakuwa na taarifa.

    “Hata hivyo tumeamua kuwa tutakuwa tunafanya ukaguzi huu wa kushtukiza kwa kuwa vituo vingi vimekuwa vikichezea pampu hizi baada ya wakaguzi kupita na mihuri kuwekwa” amesema Kimaro.
     
  2. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #2
    Dec 16, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Serikali imekua ikicheka na hawa, wamekua wakinufaika sana na michezo hii, hebu kumbuka wale waliokamatwa wakichanganya mafuta ya diesel na mafuta ya taa walifanywa nini, unawatoza milion 5, aah upuuzi. haiwaumizi kabisa, kesho wanarudia uharifu wao.

    Sasa huo mchezo wakuibia wateja kwenye Petrol station ni jambo sugu nnchi nzima , hawaogopi kwasababu faini zao ni mchekea,

    Ningeshauri jambo moja la msingi, kama wakikamatwa wanafanya fraud hizo, kwanza meneja wa kituo anaenda jela, fundi mkuu wa kituo jela, unamaliza na mmiliki. Kisha unafunga kituo na shughuli zao hapa nchini....inahitaji maamuzi magumu sana, kula jongoo yataka moyo.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Dec 16, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Kuna kampuni inaitwa Shell ambayo jina lake limerithiwa na kufanywa ndilo jina la kila kampuni yenye kituo cha mafuta.
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Dec 16, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wanawakamata, wanahongwa, wanawaachilia!...Kwani ni nani aliyefungwa kwa makosa ya aina hiyo...Hawa wakaguzi wanafanya mradi kwenye ukaguzi huu!..Kuna vituo kama vi3 hapa Arusha ambavyo kwa jinsi wanavyoiba, inabidi wanunuzi waende na galonni, maana ukiwekewa kwenye gari moja kwa moja jua utapata 3/5 ya lita, na hakuna anayewagusa!
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Dec 16, 2009
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Broda..are you serious with this thread?
     
  6. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #6
    Dec 16, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Haya ndio madhara ya ufisadi, nchi inaendeshwa kifisadi, biashara zinaendeshwa kifisadi wananchi na serikali yao wanaishi kifisadi, wanawaza kifisadi, wanakula kifisadi. Kuiba umeme, maji, sasa mafuta..........etc. ili mradi ubabaishaji tu

    We need to clean this house otherwise mambo yatazidi kuharibika.
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Dec 16, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    There is a company with the name Royal Dutch Shell, pulled out of Tanzania in late 80's or somewhere erlier 90's and came back end of 90's to operate in the mining as fuel supplier. Gapco, BP, GBP etc vituo vyao sio shell...ni filling station za hizo specific companies. Shell jina lao linatukuzwa tu wakati wao hawana hata kituo kimoja.
     
  8. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #8
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Ndio maana heading ikaandikwa wenye 'sheli' kwa lengo tu la kuweka msisitizo kwani ndio neno tunalolitumia zaidi Tanzania likiwa na maana ya kituo cha kuwekea mafuta(filling station)
     
  9. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #9
    Dec 16, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Bila kufanya hivyo tusahau maendeleo.Inabidi kuwa na jitihada za makusudi ambazo zifanywena watanzania wote ambao ndio wahusika ili tuirudishe nchi yetu kwenye mstari.Tukiharibikiwa itakuwa tumeharibikiwa wote bila kujari nani ni nani.
    Kwa mfano Hitler alipoanzisha vita ya pili ya dunia ni wajerumani wote waliopata shida mambo yalipowageuka bila kujari walikuwa wanamsupport au la. Taratibu tunaelekea kwenye shimo na kama mwendo wenyewe ndio huu ipo siku tutafika deepest of the deep.
     
  10. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #10
    Dec 16, 2009
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Ok mkubwa tuko pamoja. nimekuelewa
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Dec 16, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahahaha bila shaka wewe umeondoka long time Bongo land, Shell ni kwa kiswahili Shelli hivi vituo vya kujazia mafuta kiwe BP, Oryx, Gapco, Lake Oil, Oil com vyote tunaviita Shelli kwa kiswahili mkuu.
     
  12. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #12
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Pamoja mkuu
     
  13. PgSoft2008

    PgSoft2008 JF-Expert Member

    #13
    Dec 16, 2009
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 257
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Hivi kina BP kimara Suca??????? acheni kuchafua biashara za watu
     
  14. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #14
    Dec 16, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    HAKUNA wakumfunga paka kengele, vituo vyote vinamilikiwa na mapapa wa ufisadi ....hebu kumbuka vituo vya TIOT vilikua vinauza mafuta bei rahisi kuliko vituo vyote hapa nnchini, baada ya kamatakamata ya vituo vyenye kuchanganya Dizeli na mafuta ya taa, mara ghafla kimekua kituo chenye mafuta aghali zaidi TanZANIA,
     
  15. klorokwini

    klorokwini JF-Expert Member

    #15
    Dec 16, 2009
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 8,711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    hii khabbari imeniskitisha sana hii. nitahakikisha waziri husika anajiuzulu. fuatilieni sana taarifa za khabbari. senksi sana mleta mada kwa kufichua huu uzembe dume.
     
  16. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #16
    Dec 16, 2009
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    nijuacho mimi ni kua zaidi ya asilimia 60 ya wafanyabiashara wa mafuta wanahusika na magendo katika mambo yote yanayohusu biashara hiyo Tangu vibali,uagizaji,ulipaji ushuru/kodi na leseni zingine hadi mafuta yanapouzwa, ni wizi-wizi mtupu.
     
  17. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2009
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mwenye nacho ndiye anayemiliki serikali; hii dhambi ilizaliwa kule Marekani ...mambo ya soko holela na midubwasha kede-kede. I'm beginning to dislike America so much!
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Dec 16, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Suka hakuna BP, ila Kimara Baruti ndo kuna BP
     
  19. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #19
    Dec 16, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    wataalamu wanasema ile ya baruti nayo ni feki
     
  20. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #20
    Dec 16, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    SHELL ndiyo ilikuwa kampuni ya mwanzo mwanzo kabisa kusambaa hapa nchini nafikiri kabla ya BP na nyinginezo hivyo waswahili walitohoa neno la SHELL na kufanya kama ndiyo kituo cha mafuta
     
Loading...