Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WENYE MALI HAWANA AKILI,WENYE AKILI HAWANA MALI-By,. Mh.Temba

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Viol, Jul 20, 2012.

  1. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Nimekuwa nikibishana na rafiki yangu,nakumwambia kuwa Mh.Temba kwenye huu wimbo wake hii point ameongea pumba kwenye verse ya pili aliposema,WENYE AKILI HAWANA MALI,WENYE MALI HAWANA AKILI
    Rafiki yangu anajidai kuwa CORRECT IS EQUAL TO CONSISTENCY.
    CONSISTENCY (inavyojieleza,)In logic, a consistenttheoryis one that does not contain a contradiction.The lack of contradiction can be defined in either semantic or syntactic terms.
    Conclusion yake anadai kwamba Temba yuko sahihi kuwa WENYE AKILI HAWANA MALI NA WENYE MALI HAWANA AKLI.
    Tumekuwa tukibishana kwa mda mrefu sana.
    Ina maana kina Billget wana mali na hawana akili?


    http://www.youtube.com/watch?v=gtXtSuRCIt4



    WENYE AKILI HAWANA MALI,WENYE MALI HAWANA AKILI.............ni kweli au pumba?
     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Its true kabisa, hasa kwa hii bongo yetu waliowengi wanamali lakini ukifuatilia backgrounds ya shule ni vilaza au wameiba mali za umma. Na ndio wanaotawala siasa kwa sasa. Huu ni ujumbe mzuri sana. Mtazamo wangu
     
  3. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kama hana akili angepataje mali huko ndo kutofikiria wewe mwenye akili kwani akili zako unazipeleka wapi?.Jipeni matumaini ya kijinga
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Sasa kama hawana akili wamekuwaje na akili za kuiba mali?
     
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    ndo nachojiuliza hata mimi,atapataje mali bila akili?
     
  6. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,673
    Trophy Points: 280
    Akili ni MALI.
    jinsi unavyoitumia is totally up to you .. :)
     
  7. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #7
    Jul 20, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Hiyo ni kweli,huwezi kufanya kitu bila akili
     
  8. MD24

    MD24 JF-Expert Member

    #8
    Jul 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 747
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 45
    Tofautisheni akili za kuiba mali/fedha, akili za darasani, akili za maisha na 'common sense'. Mbona JK ni mwizi wa mali za umma, lakini darasani UDSM alikuwa kilaza? Mbona akili za kuongoza nchi hana? Lakini kwenye wizi ni namba 1. Mfano mwingine waziri chami, darasani alikuwa kipanga, lakini uongozi ulimshinda.
    Tukija kwa watu kama kina Gates, Jobs, Zuckberk etc, hawa darasani walikuwa wa kawaida sana, ila wana akili au vipawa vya uvumbuzi, and they are thinking positively...
    All watu wenye negative minds, hawawezi kufikilia positive, mfano wa negative minds ni kama hizo akili za wizi... Ndio maana KJ (Kubwa Jinga), akiachana na akili ya wizi, anabaki na akili ya kufungua zipu TU, lakini umeshasikia Gates ana akili za kufungua zipu?? Tafakari...
     
  9. b

    bantulile JF-Expert Member

    #9
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 1,427
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Kila kitu chenye thamani hupimwa kwa kizio chake. Kipimo cha akili ni IQ (Intellegent Quotient) Mtu aweza kumaliza madarasa mengi tu, lakini IQ yake ikawa ndogo sana. Hali kadhalika mtu aweza asiwe na darasa hata moja lakini akawa na IQ ya juu. Mafanikio kielimu yanategemea vitu vingi mfano nafasi (opportunity), wazazi wake wanauwezo wa kumpeleka shule, bidii (effort) mtu anauwezo wa kukariri au kusoma kwa muda mrefu hadi anakesha halafu anapata pass mark. Kuwa na PhD sio kiashiria pekee cha kuwa na akili.
    Mafanikio ya kupata pesa pekee pia sio kigezo cha kuwa na akili. Yawezekana mtu akapata mtaji kidogo tu lakini akauendeleza kwa kujinyima. Uwizi sio kigezo cha kuwa na akili. Hata hivyo watu wengine ni wepesi wa kuona fursa na kuzitumia.
    Akili katika maisha ni uwezo wa kuchanganya vyote darasani, maisha nk lakini inategemea unataka kumpima mtu katika nyanja gani. Upimaji wa elimu ya darasa au maisha au ukichanganya vyote weka uwiano (ratios) kutegemea uzito
     
  10. Mgombezi

    Mgombezi JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 630
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    MALI - inaweza kuwa ni fursa rasilimali zinazokuzunguka; hii ipo sana katika nchi yetu, kuna maeneo watu wamezungukwa na mali lakini hawana akili ya kuzifanya kuwa mali kwao.
     
  11. N

    Nduoni-Kanango Member

    #11
    Jul 22, 2012
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 7
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 5
    Nafikiri kipimo cha akili sio A+ darasani ila ni jinsi unavyoweza kumudu mazingira na maisha katika mfumo chanya zaidi.
     
  12. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    1st huo msemo labda uufananishe na ile methali "penye mti mingi hapana wanyenzi" ,hapa ni kama unafananisha na nchi ina raslimali lakini hawatumii akili iendelee wageni wanakuja beba tu

    2nd lakini sio kweli kwamba wenye mali hawana akili, na ni akili zipi haswaa anazomaanisha mh temba?
    sababu kupata kwenyewe mali ( za kihalali ) ni akili imetumika !
     
Loading...