Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Wengi Wape"...Uamuzi Mzito

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mbu, Jan 9, 2012.

?

umuhimu wa kwanza ni...

  1. Familia

    65.0%
  2. Kipato

    35.0%
  1. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #1
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    [​IMG]...nisaidieni mawazo wanandugu.
    Baina ya kipato na familia kwa mtazamo wako, kipi unakipa uzito mkubwa kuliko kingine?...

    ...kabla wenye muono 'tofauti' hamjanitoa jicho, kipato namaanisha
    kazi yenye kipato kikubwa inayonilazimu nikae mbali na familia kiasi cha
    kuonana nao wakati wa likizo ya mwezi mmoja, kila baada ya miezi sita au nane.

    Mazingira ya kazi hayaruhusu kuishi pamoja na familia.
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Some will say, kwa kukaa kwako mbali na familia ni katika kuipa kipaumbele familia hiyo
     
  3. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #3
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...umeona ee? hapa ndipo panaponiwia ugumu mydear.
    Kwa kipato hiko unakidhi mahitaji 'yao' angalau 95% ya kifedha.

    Kinachogomba hapa ni ile kukosekana 100% physical presence....!
     
  4. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #4
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Inategemea Mbu... It is not all black and white... inatakiwa as a parent uwe really Great at balancing priorities....
     
  5. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #5
    Jan 9, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Pole, Mbu familia bila pesa ni kelele kila siku nenda kafanye kazi chunga usije jenga kibanda huko ukaja lalama ukisha pigwa ban na mama mpigi ukisingizia JF tulishauri. Dereva mzuri ni yule anayechunga usalama wa abiria yake.
     
  6. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #6
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Alafu kwenye poll ungetuwekea both Mbu.... Hapo umetufunga kweli yaaani....lol
     
  7. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #7
    Jan 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,154
    Trophy Points: 280
    familia ni muhimu na kipato muhimu pia.....

    katika maisha kuna kujisacrifice,kuna wakati inabidi kukaa mbali na familia ili kutafuta kipato cha kustawisha familia. hivyo mie naipa 50% -50% !!! kwangu mie hili linawezekana kama kila mmoja kwenye familia anajitambua, na anatambua sababu ya baba au mama kuwa mbali na familia, mfano baba yupo mwanza kikazi ili kuwezesha familia kustawi, na likizo inapopatikana baba huyo huitumia kikamilifu na familia.

    sijui kama nimekujibu sawia au ndo nimekumix

    by the way, nimeshindwa kuchagua hapo kwenye poll maana kwangu vyote vinauzito sawa kutegemeana na hitaji la wakati husika
     
  8. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #8
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...asante dear sister, ila bado umeniacha njia panda...chukulia mfano ingekuwa ni wewe....ungeamua nini?

    (ondoa utegemezi wa spouse hapo)
     
  9. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #9
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...umenifunga tena kwenye jibu,....hapo una maanisha familia kwanza kabla ya kipato, si ndio?
    Asante, ni maamuzi magumu yanayohitaji hekima.
     
  10. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #10
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145

    ...LOL....ningeweka both isingekuwa swali tena, tayari lingekuwa ni jibu.
    Poll najua itanisaidia maoni ya wengi, mdahalo utasaidia mchango wa mawazo.
    Kiukweli zote ni priority japo KIPATO hakihitaji uwe na familia.
     
  11. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #11
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...ahsante sana kwa mchango wako mzuri sana. Katika kupanga na kupangua wazo kama lako pia
    lilinipitia kichwani, na ndio msimamo wangu nilipogota...


     
  12. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #12
    Jan 9, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    sasa mosquito kipato si kwa ajili ya familia? mimi naona hivi vitu viko parallel to each other
    maana bila familia usingeitaji kipato
    na kipato ndo kinajenga familia
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    kipato kwanza,familia ndo inafuata
     
  14. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #14
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh vyote ni muhimu mbu, familia ya muhimu na kipato cha muhimu, na familia bila kipato cha maana mh nakwenyewe pagumu.
    so long as unakuwa mbali na familia yako kwa reason kubwa kama iyo aisee me nakupa go ahead cz ni kwa ajili yenu wote hautakuwa uko 4eva ivyo mambo yako yakiwa swa unarudi kwa familia yako ivyo ivyo.
    kimjin mjin hii ipo ndugu 2tafanyaje ss.
     
  15. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #15
    Jan 9, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    so kama huna kipato hutokuwa na familia?
     
  16. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #16
    Jan 9, 2012
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160


    Naona kwenye mabano hapo umenieahi....lol...

    Well kwa mtazamo wangu what determines kipi kuchukue nguvu zaidi (i.e familia vs kazi) ni hali halisi ya maisha ya hio familia hasa upande wa kipato. Kuna vipato vimetofautiana jinsi na wapi pa kuvipata.... Hii inasumbua saana kwa upande wa wale ambao source za vipato zao ni Career ambayo mara nyingi hua nurtured for a long time na there is no turning back hasa kwenye ma firms na companies...

    Mie hapa nimeshindwa kabisa kusema nini bora zaidi... Logically speaking familiy comes first no matter what.... Na family coming first does not neccessarily mean kua wakati woote utakua nao karibu; for saa ingine unakaa nao mbali sababu tu ya kuhakikisha they are getting the best in this world ambayo kila kitu kinauzwa.... na the more expensive services... the best of it.


    Realistically speaking aisee.... you have to have money to support your family.... Ndio maana nilisema option ya tatu iwe both...lol
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Jan 9, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,383
    Trophy Points: 280
    unhappy familly....kitu abacho sio kizuri
     
  18. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #18
    Jan 9, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh inategemea boss wengine wana vipato na family ziko unhappy vile vile, hapo vp.?
     
  19. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #19
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kuna wakati ilinibidi niwe mbali na familia kwa sababu ya shule. Kule nilipokuwepo nilionekana mama mbaya sana kwa sababu niliacha watoto wadogo, nikaenda kutafuta shule. Lakini mimi wakati nafanya hivyo, nilikuwa nafanya kwa ajili ya familia!

    Japo umesema kazi, lakini naona inaendana pia hata mambo ya shule, kwa sababu tunaongeza elimu ili pia kipato kiongezeke, japo sio siku zote! Sijaweza kujibu swali kwa sababu vyote muhimu kwangu!
     
  20. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #20
    Jan 9, 2012
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...indeed mydear, vipo parallel ila, ile dhana ya 'anajali pesa kuliko familia' nahisi kama inaingia hapo, au?
    ati The Boss unasemaje?


    ...
     
Loading...