Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wengi Wafa Kwa Kunywa Kikombe Cha Babu Loliondo.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bornvilla, Apr 5, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    IDADI kubwa ya wagonjwa
    waliokwenda kutafuta tiba
    kwa Mchungaji mstaafu wa
    Kanisa la Kiinjili la Kilutheri
    Tanzania (KKKT), Ambilikile
    Mwaisapile, Loliondo wamepoteza maisha. Wizara ya Afya na Ustawi wa
    Jamii ambayo sasa itatangaza
    matokeo ya utafiti wa tiba hiyo
    ya ‘Kikombe cha Babu’
    imesema wengi ni wale wenye
    Ukimwi walioacha matumizi ya dawa za kurefusha maisha
    (ARVs). Kaimu Katibu Mkuu wa Wizara
    ya Afya na Ustawi wa Jamii,
    Regina Kikuli, aliiambia
    Kamati ya Kudumu ya Bunge ya
    Hesabu za Serikali (PAC) jana
    Dar es Salaam, kwamba hadi sasa Serikali inafanyia utafiti
    watu 206 ambao walipata
    kikombe hicho. Utafiti unaofanywa na Wizara
    hiyo inataka kubaini kama
    kweli dawa hiyo ina uwezo wa
    kuponya Ukimwi, kisukari,
    saratani na magonjwa
    mengine sugu. Wanaofanyiwa utafiti huo walipata ‘kikombe’
    hicho baada ya kuugua
    kisukari na Ukimwi. “Kwa sasa ni vigumu kusema
    dawa hiyo inaponya au
    haiponyi, tusubiri utafiti wa
    kitaalamu. “Baada ya miezi
    miwili tutatangaza matokeo
    kwa umma,” alisema Kikuli na kuongeza kuwa utafiti huo
    unafanywa katika hospitali
    mbalimbali nchini chini ya
    usimamizi wa Taasisi ya Utafiti
    wa Magonjwa ya Binadamu
    (NIMR). Utafiti huo unafanywa katika
    hospitali za Bugando, Mwanza;
    Mbeya; Mount Meru, Arusha;
    Hydom, Manyara na KCMC,
    Kilimanjaro. Hospitali hizo ziko
    maeneo ambayo wananchi wengi walijitokeza kupata
    ‘kikombe’ Loliondo. Kikuli pia
    alisema kwa sasa idadi ya
    Watanzania wanaokwenda
    Loliondo kupata tiba hiyo
    imepungua; lakini bado wananchi wa kutoka Kenya na
    nchi zingine wanaendelea
    kwenda kupata ‘kikombe’
    hicho. Hata hivyo, Kaimu Mganga
    Mkuu wa Serikali, Donan
    Mmbando, alikiri kuwa
    wagonjwa wengi wa Ukimwi
    waliokwenda kupata tiba hiyo
    na kuachana na ARVs wamepoteza maisha. Mbunge
    wa Nkasi, Ali Kessy Mohamed
    (CCM), aliishauri Wizara hiyo
    kuacha siasa badala yake
    iwaambie wananchi kwamba
    dawa ya Babu wa Loliondo haina madhara kwa binadamu,
    lakini pia haina uwezo wa
    kuponya magonjwa. “Msiogope kusema kama
    wanasiasa, ninyi ni wataalamu,
    ni kweli kuwa ile dawa haina
    madhara kama yalivyo maji,
    lakini tusidanganyane, haitibu,
    kwa nini mnaendelea kudanganya wananchi?” Alihoji
    Mbunge huyo. Makamu
    Mwenyekiti wa PAC, Zainab
    Vullu, ndiye aliyetaka Wizara
    itoe taarifa ya utafiti wa tiba
    ya ‘kikombe cha Babu’. Mwenyekiti wa Kamati hiyo,
    John Cheyo, alitaka kujua kama
    bado kuna idadi kubwa ya
    Watanzania wanaokwenda
    kupata tiba hiyo Loliondo.
    Mbunge wa Mufindi Kusini, Mendrad Kigola, alitaka kujua
    kama Wizara hiyo
    imewasiliana na nchi zingine
    za Ulaya ambazo raia wake
    walikwenda kupata tiba ya
    ‘kikombe’ kama walipona magonjwa waliyokuwanayo. “Wenzetu wale Wazungu ni
    wepesi katika masuala haya ya
    utafiti, nataka kujua kama
    mmefanya juhudi za
    kuwasiliana nao?” Alihoji
    mbunge huyo na kujibiwa na Kaimu Mganga Mkuu kuwa kila
    nchi ina utaratibu wake wa
    utafiti
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Mmeanza!
    Wa kufa ni wa kufa tu, hata asingepata kikombe!!
    Dawa ya Babu imeponya watu wengi mno, na kwa taarifa yenu ni kwamba hadi leo hii kuna watu wanaenda kumpelekea Babu zawadi baada ya kusalimika na kifo!
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Mi ninawashuhudia wengi waliokwenda na kupata kikombe mtaani kwangu na leo wako gado balaa!

    Pj!
    Nakuunga mkono ya kwmb wa kufa ni wa kufa tu!
     
  4. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    mmmh, ngumu kumesa..!
     
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,739
    Likes Received: 4,598
    Trophy Points: 280
    BornMavi!!....
     
  6. M

    Megawatt B JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hivi nani anaijua kesho? nani hatakufa ? period!
     
  7. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kikombe cha babu kikombe cha shetani!!!!!!!!! Janja ya ccm imekufa!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  8. Kamaka

    Kamaka JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ahsanten,ila hii thread inazidi kuwauwa wengine,
     
Loading...