Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wengi Tunahitaji kujua tafsiri ya 'Breaking news'

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mtu Mzima, Jun 24, 2008.

  1. Mtu Mzima

    Mtu Mzima JF-Expert Member

    #1
    Jun 24, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 379
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Hili neno 'Breaking news' nafikiri linatumiwa ndivyo sivyo.
     
  2. Shishi

    Shishi JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2008
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    i think this simply means the latest hottest news!!!



    they say this..............habari zinazotufikia hivi sasa..................
     
  3. K

    Kinto Senior Member

    #3
    Jun 24, 2008
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 109
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hivi majuzi niliwasikia TBC1 wakiita "Habari Mpasuko"
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,960
    Likes Received: 9,525
    Trophy Points: 280
    Hii ya kutaka kutafsiri kila kitu kama kilivyo toka kwenye english na kwenda kwenye kiswahili itatufikisha pabaya. Hii habari mpasuko!!! Hmmmm!....imekaa kiajabu ajabu wangetafuta neno jingine lililotulia.
     
  5. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Tafsiri ya neo kwa neo inaweza leta maana tofauti kwa jamii.Mfano tafsiri FEEDBACK....
     
  6. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hakika nakuunga mkono maana ninachojua mimi ni kwamba "Breaking News" ni taarifa ambayo inakuwa ndiyo inatoka wakati ule unapokuwa unawataarifu wana JF ni "LIVE" event japo si lazima tulione kama tuonavyo katika TV. Sasa leo mtu akipata taarifa ya siku nne ama tano zilizopita anaandika "Breaking News" Ni makosa kwa kweli. Kitu kingine taarifa hiyo inabaki hapa JF kwa muda mrefu hata miezi mitatu ama zaidi kwa kichwa cha habari "Breaking News"
    Labda tukimuomba Mod awe anafuta neno "Breaking News" baada ya muda kupita, tungeleta maana halisi.
     
  7. LazyDog

    LazyDog JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2008
    Joined: Apr 10, 2008
    Messages: 2,479
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Don't they call you a Pervert? :)


    .
     
  8. K

    Kipanga JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    ...Nyie acheni iwe breaking news hivyo hivyo mkitaka kutafsiri kila kitu mtatoka na maneno ya ajabu...Kifupi ni habari zinazopatikana muda huo huo (live) au zilizopatikana muda mfupi uliopita na kwa vyovyote vile watu zitawavutia kama si kuwastua....
     
  9. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    ni habari zilizo vunjikavunjika
     
  10. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0


    Haswaa............. Au Waungwana Manasemaje.......!????
     
  11. Kevo

    Kevo JF-Expert Member

    #11
    Jun 25, 2008
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ndiyooooooooooooooooooooooo!
     
  12. K

    Kungurumweupe JF-Expert Member

    #12
    Jun 25, 2008
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 317
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Perfect clarification!
     
  13. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #13
    Jul 6, 2008
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280

    hii kuna mwalimu wetu mmoja kule Galanos enzi hizo alituambia linaitwa Mlishonyuma.Yaani we acha tu,maanake ni direct translation bila breki
     
  14. Mzee wa Gumzo

    Mzee wa Gumzo Senior Member

    #14
    Jul 8, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ebwana hli neno sina hakika kama BAKITA wameshalipatia neno la kiswahili.Nijuavyo ni 'istilahi' katika uga wa habari.
    Nafikiri tuwashirikishe BAKITA kusudi watu waache kulitumia visivyo.Kuita 'habari mpasuko' nahisi siyo sawa.sijui....labda 'habari za papohapo', 'habari mpya'
     
Loading...