Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wekeni Resume (CV) za J Makamba, J Mnyika, Z Kabwe na L Nyarandu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mstahiki, Mar 24, 2010.

  1. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunahitaji kuweka CVs(resumes) za January Makamba,Lazaro Nyalandu,Zitto Kabwe na vijana wengine wote watakao kuwa wanagombania public office ili tufanye upembuzi yakinifu..na kuwaeleza nini tunahitaji toka kwao....
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Bado una-imani na wanasiasa wa nchi hii? unataka kugusa alama za misumari?
     
  3. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Unataka CV ili iweje? Hujui kuwa being politician is about 'knowing everything' without having any knowledge?
     
  4. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Should we give up and lose hope to our beloved country?
    Remember winners never quit and quitters never win.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mi namshangaa ati..

    Kaa ananafasi ya kazi ya kitaalauma anataka kuwapa awatafute huko kwa muda wake wampe hizo CV, otherwise hapa anachofanya ni kupiga kasia kwenye nchi kavu.
     
  6. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Going forward you better not complain about any mwanasiasa....
     
  7. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #7
    Mar 24, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Basi hata wewe unapiga kasia kwenye nchi kavu..What are doing hapa JF..you might as well ishia kwa michuzi kuanangalia picha...
    What do you mean by "kazi ya kitaalauma"...hawa ni watu ambao kwa kura yako unawapa ajira....kama wewe ni muajiri kwa nini usijue resume ya mtu.
     
  8. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Kwa staili hiyo ni ngumu kuendelea.

    Politks ni kazi inayoendana na cv, otherwise tutabaki kama tulivyo. Politks si uwezo wa kupiga propaganda.Politks ni uwezo wa kubuni, kuuwezesha ubunifu na hatimaye kuupitisha ktk nyoyo za wananchi.Hivyo kazi hii inahitaji kwenda sambamba na cv.
     
  9. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    CV ni mhimu sana kwanye politics kwa nchi za wenzetu ni hot cake angalia Tony Blair, Brown, Obama, Hilary etc lakini kwa bongo inaonekana kama kiini macho wapiga kura wengine hawajui hata maana ya CV.
     
  10. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Waberoya Dont give up Tanzania itaendelezwa na watanzania wenyewe nje ya watanzania watakuwa na malengo yao
     
  11. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #11
    Mar 25, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MkapaP,

    Embu elimisha hawa wenye mawazo mgando maana hawaeleni nini maana ya cv na umuhimu wake....
     
  12. m

    mstahiki JF-Expert Member

    #12
    Mar 25, 2010
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Luteni,

    Kuna baadhi ya watu wamekata tamaa alafu wanataka kuwakatisha tamaa na wengine....kinachochekesha na kusikitisha bado wanakuja humu ndani ya "Jukwaa la Siasa" na kulalamika vitu visivyo na maana...wakitengemea malalamiko yao yatanyoka...ukiwaambia tunataka CV ya wagombea watu hawaoni umuhimu wake..siku jamaa akiingia madarakani na kuboronga wanaanza kulalama....
     
  13. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #13
    Mar 25, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35

    kwani walio na CV nzuri wamefanya,,,,si hao hao waliosoma kwa kodi za walala hoi,,,,si ndo hao hao walioiuza nchi na wanaoendelea kuiuza kwa wahindi, makaburu nk,,,,,,,wakina Mzee Karume hakuwa na CV nzuri lakini kwa muda mfupi aliokaa madarakani alifanya mambo ambayo mpaka leo hakuna mtawala amemfikia,,,,,kilichoandikwa kwenye makaratasi sio kigezo cha utendaji wa mtu hata kidogo......
     
  14. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #14
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    I get you mkuu but I hope you are not confusion a CV with education. A person can have a good CV without a high level of formal education. A CV simply explains what you have done until the current point. Nadhani tatizo kubwa ni kwamba wengi wanafikiri ukiomba CV unaomba simply list ya wapi mtu kasoma.

    Mfano: Mzee kawawa hakuwa na elimu kubwa lakini kwenye CV yake kabla ya kuwa VP wa Tanganyika ni kwamba kwa muda mrefu alikua kiongozi kwenye trade union. Kwa hiyo kama wakati huo ingeombwa CV yake watu wangejua kuwa alikua kiongozi wa trade union na wakaangalia ni nini amefanya akiwa kwenye nafasi hiyo.
     
  15. Prodigal Son

    Prodigal Son JF-Expert Member

    #15
    Mar 25, 2010
    Joined: Dec 9, 2009
    Messages: 955
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Mkuu
    namaanisha vyote,,,,,mara nyingi kwa Bongo definition ya CV ni elimu,,,,,,,kitu ambacho tunakosea saana, refer mjadala wa Ndugu Myika kwamba alizungusha kidato cha sita nadhani ulikuwa jana ,,,,,,,,,,,na hata leo swala la Michuzi kualikwa London,,,,,wapo watu hawana elimu ya darasani lakini wana elimu ya masiha je hao wanyimwe haki ya kuwa viongozi wa wananchi kwa kuwa hawana degree? na swala la uzoefu sio kigezo hata kidogo,,,, kwani vijana kama wakina Zitto walikuwa na uzoefu walipoingia bungeni,,,, cha msingi kama mtu ameonyesha anaweza apewe nafasi
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Mar 25, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    No no no no, nooo, perhaps you could have asked why we dont need to think about thiS CV this time, do you have government? do you have a country? why are you thinking of CV as if we are free!

    Luteni huna nchi bado, huna serikali bado, huna chama, huna rais, huna chochote wewe! comparing UK and Tz is funny!

    No I am not giving up, I am just rethinking what we have gained so far since we started to elect professors, Drs, Masters degree holder etc, The names mentioned above are likely to be disqualified automatically when professors and Drs are in place.

    However, if you insist, the names mentioned above are qualifed only if we will assess their ability not their education background. You may likewise start to declare that ,Mkwawa, Mirambo , Rumanyika , Mputa, Kimweri , Mangi sina they wre not leaders!



    Man we are not weary, except that we have different view

    Unaona kama Tanzania tumeshakombolewa na nchi ya amani na kila kitu kinaenda shwari, na ndio maana katika hiyo list umeweka mpaka wana CCM kama vile tune serikali ya mseto!

    Naona kama Tanzania bado haijakombolewa, tuko utumwani, hatuko huru, tunaonewa, tunauliwa, tunanyanyaswa, tunadhulumiwa...., na mwanzo wa ukombozi ni CCM itoke madarakani.... then we will start other 'thinkings'!

    Samahani inawezekana wee mwana CCM at least ungeweka chama kimoja basi

    halafu huyo J. Makamba ni nani? ni January Makamba au Joseph Makamba?

    Haya mambo ya CV uwe mwangalifu nyo sana vijana graduate wanalia wanapoambiwa anatakiwa experience ya miaka 15! ungesema watu wajadili uwezo wao, CV siku zote ziko are flowery! iwe based on education or experience!
     
  17. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #17
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135

    Ndiyo maana na mimi nika point out mkuu ili watu waelewe kuwa CV siyo elimu ya darasani tu because najua hiyo confusion ipo. About experience mkuu sidhani kama kijana ambae kafikia kugombea ubunge hana experience yoyote. Kumbuka hata kuwa headboy shule ya msingi nk pia ni a form of experience. CV ni experience sasa hauwezi kuniambia hawa vijana wana gombea ubunge kabla ya hapo walikua hawafanyi chochote. Mfano January Makamba yupo serikalini na vitu kama hivyo.
     
  18. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #18
    Mar 25, 2010
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Nafikiri japo sina uhakika sana
    CV inajumuisha umezaliwa lini, umesoma wapi, umefanya nini,unafanya nini wapi na kwanini na lini.

    Nafikiri unachoongelea nikipengele kimoja ktk cv
     
  19. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #19
    Mar 25, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280

    Uko sahihi kabisa mkuu, 'our definition' our custom, kibuwa ni elimu. ndio maana kuna watu walikaa sijui wapi wakasema rais lazima awe na degree kuanzia moja!

    Ability ya uongozi wa hawa jamaa hasa wabunge inakuwa valid zaidi kwa wahusika wanaowachagua majimboni mwao, CV siku zote zinapambwa, na utakuta kujadili hapa hakutatufikisha lengo fulani, we may end up saying they are all good! Makamba hatasahau kuweka experience yake ya Operation Zinduka (kuzuia malaria) Kumbe wizi mtupu umetokea pale

    any way just a challenge!
     
  20. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #20
    Mar 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Nadhani una maaanisha Personal Statemet ya wale wanataka kugombea pampja na CV. But still nadhani hizo pekee hazitoshi.
     
Loading...