Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wekeni akiba msomeshe.

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Mtalingolo, Feb 25, 2012.

  1. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Ukiyavulia nguo maji kubali kuyaoga tu. Walala hoi bwana juzijuzi tumesheherekea sikukuu kwa furaha watu wakanywa mpaka basi sasa nashangaa mnataka muanze kulia, jana nimepita maeneo fulani nikamkuta mzee mmoja anataka kuntwanga mtoto wake kisa aliomba fedha yakununulia mahitaji ya shuld. Nilishangaa sana hivi mbona sikukuu huwa mnalewa sana je guwa mnashindwa kuweka akiba wakati mnajua shule zinafungua karibuni? Au mnajisahau kwaajili ya umaskini wetu?, ndio tunakubali kuwa sisi ni maskini pia hata elimu ni muhimu kwa mtoto wako, muwe mnaweka akiba wazazi wangu elimu ni muhimu kwa watoto wako...
     
  2. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    MTALINGOLO!
    Headin' ya Thread yako nilipoiona tu!
    MOYO wangu ukafanya
    Ppuuuhh !
    J'3 natakiwa nikalipe nusu ya fees iliyobaki , na vyanzo vinavyoniwezesha bado havijaniletea return inavyopaswa.
    Nikasema huyu mtoa sredi kanichungulia au ? Aisey umeongea neno Sustainable pangekua na hapa kunachaguliwa Sred bora ya wiki
    Kwa nini usingeramba VOTE yangu ! ?
     
  3. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    wazazi tunajitahidi,
    wanaolipiwa ada ndo hao siku ya mitihani wanaandika
    hip-hop. sasa tuendelee kuwalipia au tukauke.
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Yaani mie huwa nataka kupata hat atak nikipokea ripoti zao.
    Ila sasa hivi nimebadili utaratibu
    nakuwa mzazi na mwalimu

    naanza kutoa weekly test, nimechoka kulipa ada ndefu afu return siioni kihivyo.

     
  5. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #5
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Poa kaka ni katika kukumbushana tu, si unajua elimu ndo urithi wa watoto wetu kwa karne hii.
     
  6. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #6
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tusikate tamaa lakini tujitahidi kuweka msisitizo kwa vijana wetu juu ya suala la elimu na kuwapa mwongozo kwamba maisha ya sasa bila elimu ni magumu.
     
  7. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #7
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni nzuri zaidi Kongosho, wapime pia nyumbani ujue uwezo wao shuleni ukoje. Watoto wasikuhzi wanaweza wakajisahishia hatakama wamekosa au kujipa maswali na kujisahishia we ukajua wako swafi kilasi.
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Feb 25, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mamndenyi,
    Tukisema tusilipe itasomeka tumekwepa WAJIBU, ambavyo historia itakuja kutuhukumu.
    Ni kuwatendea kila kilicho cha wajibu, washindwe wao na historia ije kuwahukumu wao, fullstop.
     
  9. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #9
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Kwani unadhani hawafahamu kuwa elimu ndio urithi pekee ambao wanaweza kuwapa watoto wao? Achilia mbali wazazi wasio na uwezo. Kuna wazazi wengine ni matajiri lakini hawawapi watoto mahitaji ya shule. Kama huamini njoo nikusimulie story ya maisha yangu jinsi nilivyosoma na kuishi kama chokoraa na omba omba
     
  10. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #10
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole sana mkuu kama ulipata taabu katika kupata elimu, waweza dondosha sread au imix hapahapa hyo story yako mkuu.
     
  11. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #11
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Ushauri mzuri,ila pia unatakiwa usali Mungu awalinde tu wanao,mana unakuta wazazi wanajituma ila wanaosomeshwa ndo wanazingua
     
  12. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #12
    Feb 25, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Kuna mzazi m1 alimlipisha mwane hela yote aliomsomeshea tangia nursery.
    .kisa mwana kataga
     
  13. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #13
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Sio katika kusoma tu mkuu. Maisha yangu yote nimeishi kwa shida shida. I wish ningeweza kuishusha but kama nikiishusha si nitajaza thread nzima
     
  14. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #14
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nawashukuru wazazi wangu kwa namna walivojifunga mkanda kunifikisha hapa nilipo!mungu awape maisha marefu wafaidi matunda yangu!kusomesha sio mchezo nimewapokea kijiti kwakusomesha kitinda mimba wetu lol!nawapongeza wazee c mchezo!
     
  15. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #15
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Basi shusha uzi mpya wadau tupate kujifunza kutoka kwako, napia kuna watu wamepitia mapito kama yako pia mta/tutaweza kubadirishana mawili matatu...
     
  16. Mtalingolo

    Mtalingolo JF-Expert Member

    #16
    Feb 25, 2012
    Joined: Aug 4, 2011
    Messages: 2,168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Naungana pamoja nawe katika kuwapa shukrani wazazi wote wanaojitoa kwa watoto wao kuwapatia elimu, mzazi wangu pia namwombea maisha mema, marefu na yenye baraka,
     
  17. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #17
    Feb 25, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,471
    Likes Received: 387
    Trophy Points: 180
    Hngera kwkao wewe uliyebahatika kupewa elimu bora na wazazi wako. Wengine hatujabahatika kupata bahati kama yako
     
  18. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #18
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pole sn aisee,still wanastahili cfa kwan hata km hawakuwa na uwezo wa kukulipia ada ila wamekuwezesha kuwa km ulivo leo na hata km unajiendeleza mwenyewe bila wao ucngekuwepo dunian,so washukuru tu hata kwa kukuwezesha **** km ulivo,ila nawe umejifunza jipange kuwasomesha wanao!
     
  19. Cantalisia

    Cantalisia JF-Expert Member

    #19
    Feb 25, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 5,226
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu,saa ingind huwa najiuliza waliwezaje maana ukiangalia kipato ni cha kawaida tu alafu mnajikuta mlikua hata 3 wote mnasoma labda kwa kupishana vidato tu na still wote mmesoma tena kwa aman tu wengine private dah!hata celewi walijinyima kiac gani mungu awaweke tu jaman lol!
     
  20. vanmedy

    vanmedy JF-Expert Member

    #20
    Feb 25, 2012
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 2,135
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Umenigusa moja kwa moja.. Nna kamjomba kangu katoto ka marehem csta nami najipigagapigaga mfukoni kapate taaluma kasione dunia imemtenga.. Ila daaaah ikija ripoti ndo nachoka hakawi kamwisho ila wastani usually ni 'f' hazidi alama 20 kwa somo, hamadi kashule kao kamefilisika(biafra) na ndio kapo form four si kakaenda kuleta joining instruction form ya perfect vision jumla ya michango yote kwa mwaka ni kama laki 9 hivi, wakati mi mwenyewe ada ya degree yangu kwa 1st year ilikuwa ndio hiyo laki9 kabla haijapanda miaka ilofatia..
    Najua haka kauncle kakifaulu sana katapata mwanaasha jk au jesca magufuli.. Hii hela kuitoa kuitoa mi kusikia uchuuuungu.. Bora nkatafutie ufundi atleast kajue hata kuchezea nywele kakaokoteza vijihela vya kunnua pedi...
    NACHANGANYIKIWA KABISA
     
Loading...