Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Weekend Haisomeki

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by vivian, Dec 2, 2011.

  1. vivian

    vivian JF-Expert Member

    #1
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Madadiito na mamamiito,

    Kikao cha weekend hii wapi?

    upande wangu mfuko hauko sawa.

    Nataka ningalie wenye kikao karibu na Home niwapige mzinga.

    Bebii, wherever you are. Please nipe Mchongo- Am desperately Broke.
     
  2. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #2
    Dec 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuna kikao cha Nyam Chom kwa The Finest... we njoo tu.
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Dec 2, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Dah pole sana Vivian ungekuwa karibu na mie ningekupa mchongo wa weekend uka enjoy vya kutosha,,
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    mbona benki zote zishatema?
     
  5. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #5
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,156
    Likes Received: 4,683
    Trophy Points: 280
    Karibuni kwenye ukurasa huuu mpya tujadili na kuongelea kwa undani zaidi
    kuhusu njia zinazoweza kutumiwa na wanawake, wasichana kuzuia ujauzito. Karibuni sana.

    Nilitaka kusema njia zitumikazo kwa uzazi wa mpango. Ila kuna wengi wengineo
    ambao wako single kwa uchaguzi wao wa maisha, wanasubiri kuolewa, wako masomoni etc.
    Kwa hiyo nikaona "uzazi wa mpango" si sahihi kutumia sababu bado hawajafikia kupanga uzazi. ..

    Anyway kama wote tujuavyo njia bora kuzuia ujauzito ni moja tu Kutokufanya sex(mapenzi)
    Ila njia hii ni wachache sana tena sana wanaoifuata. Ndio nikaona nianzishe uzi huu tujuzane na kufundishana
    njia nyingine nyingi, na zipi za kutumia na kwa muda gani na ni nini madhara ya njia hizo za kuzuia ujauzito.

    1. Condom.
    Condom ni njia ya kwanza kabisa ninayoipendekeza kama sote tujuavyo inasaidia kuzuia
    maambukizo ya virusi na pia kuzuia ujauzito. Ni vema kujifunza jinsi ya kutumia condom.
    Ni rahisi sana kutumia condomo za kiume , Pia ni rahisi sana kutumia condom za kike .
    [​IMG] female condoms. (tuta ongelea zaidi kuhusu hili as we go on )

    2.EMERGENCY CONTRACEPTION. or ( morning after pill)
    Hivi ni vidonge ambavyo vinatakiwa kuchukuliwa massa 72 . Baada ya kufanya sex bila protection ya aina ye yote. ila ni vema kuchukua mapema zaidi. wengi hupendekeza kuchukua ndani ya masaa 24 baada ya sex.. Hii ni back up system kama condom ikibasti, umesahau kuchukua vidongo. Na zaidi ni kwa wale waliolzamishwa kufanya tendo la ndoa bila ihari yao, au kama unawasiwasi u mjamzito na hauko tayari . Huwa inapatika kwenye maduka ya dawa baridi. Na inategemea ni muda gani umepita tangu umefanye sex. Kama ni ndani ya masaa kumi na mbili huwa unapewa kidonge kimoja tu basi .

    3. Vidonge
    Kuna aina nyingi ya vidonge vya uzazi wa mpango . vidonge hivi unatakiwa kuchukua kila siku kama ulivyoa agizwa
    na doctor . Vidonge huwa havifanyi kazi kama umetapika tu baadaya kuchukua au kama una diarrhea. vidonge pia vina
    Side effects mfano, kuongeza uzito, kuumwa na kichwa , na wengine huvimba matiti. Vidonge vina athari tofauti kwa
    kila mtu.

    4.Depo- Provera ( Injection )
    Kama hutaki usumbufu wa vidongo , Injection ni njia nyingine unaoweza kutumia. Injection inazuia ujauzito
    kwa miezi mitatu . Kila baada ya miezi mitatu unatakiwa kupata dozi tena.( Kwa hiyo mara nne kwa mwaka) . Injection
    ina side effects pia, period huwa chache na nyepesi sana na baada ya kutumia injection kwa mwaka waeza usione tena Period yako. na kuna wengine ni kinyume kabisa nikimaanisa wanakuwa na period nzito lakini inatoka kama nukta , nukta , haiko mfululizo.Haya yote hutoka na vitu kama uzito wa mwili pamoja na Lishe .
    [​IMG]

    5.Diaphragm/ Cervical cup
    Hii ni njia nyingine ya kuzuia ujauzito . Lazima iwe saizi yako . Maana ikiwa kubwa au ndogo haitafanya kazi. Kwa hiyo
    doctor atakaye kupa hii atakueleza maelezo yote jinsi ya kutumia . nieleze kidogo jinsi ya kutumia huwa inakuja na na gelly
    inayoitwa spermicide. Hiyo unaweka kuzungungukana na pia katikati ya diaphragm au cervical cup, baada ya hapo unaikandamiza iliupate shape ya
    kama pembe nne . unaingizaa ikulu kwa kutumia kidole au videle. Unaweza kuiweka masaa kadhaa kabla ya sex. ila unatakiwa kuiacha hapo kwa masaa sita baada ya kujamiiana. uzuri wa hii unatoa na kuiosha na kutumia tena na tena. Tatizo kubwa ya hii ni kuweka
    inapotakiwa. Ila doctor atakaye prescribe hii atakupa instraction zote na pia atakuonyosha jinsi ya kuweka.
    [​IMG]hii ndiyo diaphragm. [​IMG] Na hivi ndivyo inavyokaa.


    6. Implants
    Hii njia huwa inatumia na wanawake wengi ambao Hawataki kupata ujauzito kwa muda mrefu. pia hutumiwa zaidi
    na wanawake ambao hawataki usumbufu wa vidonge, diaphragm/Cervical cup au injuctions. inaonekana kama kama kijiti
    kidogo sana cha plastiki. Huwa kinaweka chini ya nyama ya mkono "upper arm" ambapo ina release the contraceptive steroid .
    Inazuia ujauzito kwa muda wa miaka mitatu mpaka mitano. uzuri wa hii kitu unaeweza kuondolewa saa yeyote ukiamua kupata ujauzito. Side sffects, mzunguku utabadilka, kuongeza uzito etc.
    [​IMG] Implanon/ Implants.

    7. IUD (intra-uterine device) or T shape.
    Hii ni kwa wale ambao Hawataki kufunga kizazi au wale ambao hawana mpango wa kuwa na mwana kwa muda mrefu zaidi . nikimaanisha kuanzia miaka mitano mpaka kumi na mbili . hichi ni kitu ambacho kina T shape kinaweka ndani ya uterus huwa unawekewa na health-care professional kama ilivyo Implants. uzuri wa hii pia ni kama ya implants . wanaweza kuiondoa muda wowote upendao. Ni vizuri kuangalia kila mara moja kwa mwezi kuona kama bado iko wima. ni rahisi sana kuangalia. Kidole tu.
    Huwa utahisi maumivu baada tu ya kuweka . masaa machache baadaye hutahisi kitu , kawaida tu .


    [​IMG]



    Kama nilivyosema hapo mwanzoni njia bora ya kutokupata ujauzito ni kutokufanya sex. lakini kwa dunia tunayoishi ni bora kupeana elimu kuliko ku protend kila mtu ni mtakatifu. Kuanzia njia ya pili mpaka ya saba haizuii maambukizo ya ukimwi bali mimba tu. kwa hiyo unaweza kutumia CONDOM pamoja na hizi contraceptives kwa pamoja..

    Na nilitaka tu kuonyesha si lazima tu vidonge kuna njia nyingi nyinginezo za uzazi wa mpango pamoja na kuzuia ujauzito. Binafsi si
    support abortion kabisa. kwahiyo nasema ni bora ku ZUIA kuliko KUTOA.
     
  6. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #6
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    bebii kafulia toka alambwe mkono wake na invisible long time no see her..
     
  7. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #7
    Dec 2, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    babu bwana back to topic
     
  8. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #8
    Dec 2, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mamitoo mlimani city leo club e pako na shangwee!!
     
  9. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #9
    Dec 2, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,510
    Likes Received: 3,839
    Trophy Points: 280
    mbona mm sifanyii benki!kwa wahindi ngoma bado nzito!!
     
Loading...