Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

We Waziri Ambulance 50 tu nchi nzima?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fidel80, Jul 30, 2009.

  1. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jana niliwahi kurudi home nikawa na angalia kipindi cha Bunge kupitia TBC kuna mbunge mmoja wa Ludewa nafikiri Mh. Mwalyosi alitaka apewe Ambulance katika jimbo lako kwani ipo moja kwa jimbo zima.
    Kuna waziri mmoja wa TAMISEMI alinichefua wakati anajibu swali hilo la mbunge Mwalyosi eti serikali imetenga fedha kwa ajili ya AMBULANCE 50 nchi nzima. Duh jamani hii inaonyesha jinsi gani serikali isivyo jali afya zetu yaani nchi nzima serikali imetenga ambulance 50 tu? Huu ni utani tena na dharau kwa wananchi na walipa kodi wao wanatembelea magari ya kifahari wanashindwa hata kuwathamini wananchi kwa angalau kuwapa AMbulance za kutosha kwenye mahospital akina mama wajawazito wanakufa kwa kukosa huduma za haraka.
    Jamani kutokana na hasira niliipasua TV yangu pale pale huu ni upuuzi sasa kodi tunalipa za nini? Kama huduma ndo kama hivyo tunapewa kwa kusua sua kuna hospital kubwa hata Ambulance hakuna wao wanabadilisha magari kila baada ya miaka 2 na wanajiuzia wenyewe kwa bei za kutupwa kwani mnafikiri hatujui haya! Si hata nyumba za serikali mmejiuzia wenyewe kwa bei za kutupwa sasa serikali inazidi kuingia hasara kwa kuwapangia nyumba.
    Kuna watu hawana uchungu na nchi hii yaani machungu mpaka yananipitiliza.
     
  2. M

    MzalendoHalisi JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2009
    Joined: Jun 24, 2007
    Messages: 3,842
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    Inatia uchungu Aisee!
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yaani mzee watu wote hapa tuna ndugu vijijini huko wanateseka huduma za afya zinasua sua yaani mpaka Ambulance nazo tunabaniwa hii too much. Wao wanakula bei gani mpaka washindwe kununua Land cruiser Hard top kupeleka kwenye mahospital nchi nzima?
     
  4. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mkuu sasa inabidi ukanunue nyingine, manake walisema "hasira, hasara". Jamaa wakiugua wanaenda nje kutibiwa. Kama wako mahututi inakuja "Air ambulance" toka South Africa kuwabeba, unadhani wanawaza Mwananchi anayebebwa na toroli, mkokoteni, baiskeli nk kuwahishwa hospitali pale anapougua ama kushikwa na uchungu. Kweli inaudhi.
     
  5. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2009
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,067
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Mie nilishangazwa waziri wa Afya pale aliposema kuwa eti mwaka huu wa fedha wamepanga kununua pikipiki za matairi matatu mia nne kwa ajili ya vituo vya Afya, Nikarudisha akili yangu miaka ya 80, enzi za mwalimu ambapo kila Health centre Tanzania ilikuwa na Ambulance tayari kupeleka mgonjwa wakati wowote, leo kila kituo cha Afya kinatakiwa kiwe na angalau daktari mmoja anayeweza kuhudumia emergency cases hasa za akina mama, lakini hawana vifaa na cha ajabu badala ya kununua vitendea kazi na kuwapa motisha hao madaktari ili waweze kukaa huko vijijini basi wao bado wanajikita kwenye vipikipiki, mungu awe nasi!
     
  6. Sura-ya-Kwanza

    Sura-ya-Kwanza JF-Expert Member

    #6
    Jul 30, 2009
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 557
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yaani misuli ya mbavu! Sina.:D

    Pole! duh, hasira ndugu yangu...

    ...haya sasa 'Ambulance' ungetoa wapi kama ndio ungeumia na gilasi za luninga?

    Ndungu yangu chagua jimbo mapema kati ya hayo hamsini!

    hivi ule mradi wa bajaji umefikia wapi ;)
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jamani inatia simanzi sana hawa watendaji wa serikali mpaka najiskia kichefu chefu.
     
  8. Kaizer

    Kaizer JF-Expert Member

    #8
    Jul 30, 2009
    Joined: Sep 16, 2008
    Messages: 23,950
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Hivi serikali ina mashangingi mangapi jumla kulinganisha na ambulance zilisopo nchi nzima?
     
  9. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #9
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa naomba walaaniwe kwa Mungu kwa nini wanatufanya hivyo sisi maskini?
    Wanataka twendelee kutumia local ambulance kama hii? Ndo fraha yao wanatuona sisi wajinga sana.
    Hii local Ambulance
    ambulance.JPG
    Sasa mpaka ufike Bugando mgonjwa si atakuwa amesha kata roho njiani.
     
  10. araway

    araway JF-Expert Member

    #10
    Jul 30, 2009
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35

    usiendeleee mkuu INAUMAAA!!
     
  11. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #11
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu nimepoteza network hivi hivi kila siku wanahubiri Utawala bora nikimpiga vibao huyo waziri nitakuwa nimekosea??
     
  12. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi kuingiza Ambulance Tanzania kuna ushuru wowote maana naona sasa wnazidi kuleta utani na nchi
     
  13. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #13
    Jul 30, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nilitaka kuuliza swali kama hilo , wanakomalia mashangingi na kujenga barabara nzuri kwa ajili ya kujipigia kampeni. Wakiumwa wanakodisha charter plane kuwatoa hapo walipo Mtanzania wa kawaida hata hiyo Ambulance yenyewe anafanya kuiona kwa macho.Ni Machela, Baiskeli, Punda au Toroli . Hizo ndizo Ambulance
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hakuna cha ushuru bana zile wakiagiza zinapita free si za serikali!
    Sema kuna mijitu michache ndio inayo tukwamisha si walalahoi na walaaniwe.
     
  15. M

    Msindima JF-Expert Member

    #15
    Jul 30, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Pole Fidel80 kwa machungu uliyopata,lakini TV ilikukosea nini mpaka uivunje huoni sasa umepata hasara ya kwenda kununua nyingine?
    Jamani hii nchi sijui inaelekea wapi mimi mambo mengine huwa hata staki kuyasikia maana yanakera sana,Ambulance 50 nchi nzima? hivi hawa watu wanatutakia mema kweli? Kuna hospital ngapi nchi hii ambazo zinahitaji ambulance?
     
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    Jul 30, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hebu angalia msafara wa Mjomba na Mishangingi iliyopo. Nimeshindwa hata kuhesabu. Sasa ambulance itoke wapi? Ukiongeza huku inabidi upunguze kule.

    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=3XYDM_KtEjY"]YouTube - Broadcast Yourself.[/ame]
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Jul 30, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,130
    Likes Received: 16,077
    Trophy Points: 280
    Halafu lispika la bunge linanunuliwa gari la dola laki tatu....hapo bado hatujui gari la li raisi kikwete limegharimu kiasi gani, waziri mkuu, makamu wa raisi....yaani everything bs to the max...so stupid!

    Miafrika hiyo.....
     
  18. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #18
    Jul 30, 2009
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Fidel 80 nadhani wewe ndio una matatizo kibao. Kwa kuvunja TV yako una-solve nini? Sidhani kama ulifanya uamuzi wa busara na ndio maana hujapewa na hutapewa uongozi kwani maamuzi yako yanaweza kuwa madhara kwa wale unaowaongoza. Topic ilikuwa nzuri ila kwa kasoro hiyo hata kuijadili naona haina maana.
     
  19. F

    Froida JF-Expert Member

    #19
    Jul 30, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Yaani waziri kabore kweli yaani ambulance hamsini kwa watu milioni arobaini mchezo wa ajabu kabisa nchi hii ,halafu jana alikuwa na kisirani alikuwa anajibu wabunge kwa mkato sana
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Jul 30, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu laiti kama ungekuwa na uchungu na nchi hii inavyo tafunwa na watu wachache najua ungechukua uamuzi kama wangu yaani kuna vijitu vichache vinajifanya Miungu watu ndo venyewe vina haki ya kutembelea Benz,BMW,Vogue,n.k huku vikitudharau sisi tulio viweka madarakani. Nasema na walaaniwe kwa Mungu malipo ni hapa hapa duniani.
    N.B Naombeni mchango jamani nitakuwa sipati news tena TV ndo hivyo nimeivunja.
     
Loading...