Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazungu wamedanganya sana juu ya Africa na mwafrica

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nanyaro Ephata, Mar 26, 2011.

  1. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #1
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 931
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Wazungu wamedanganya sana juu ya Africa na mwafrica kwa makusudi kabisa.John Hanings Speke 1860,anamweleza mwafrica hivi..kama alivyofanya baba yake huko nyuma ndivyo afanyavyo hadi leo,humtumikisha mkewe na huridhika kufia juu ya nchi nyingine,ni goigoi kama dume la nyani..
    Jean Jaques Rouses anasema,mwafrica hawezi kufikiri..
    Na bado wanaendelea kutudharau na wakati huo huo viongozi wetu wanaenda kuwekeza huko...
     
  2. Onambali

    Onambali Member

    #2
    Mar 26, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 68
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono, lakini je wewe unasema waafrika tukoje?
     
  3. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #3
    Mar 26, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwani ni uwongo, angalia mabakuli tunayotembeza huko ulaya wakati tuna rasilimali za kutosha!

    Angalia miaka 50 ya uhuru bado badget ya nchi inategemea wafadhili!

    Angalia tunavyo hogwa hovyo hovyo ili tununue rada na ndege ya rais kisha hongo hizo tunaziweka huko huko ulaya!

    Angalia Mwafrika akishindwa urais anavyo ng'ang'ania madarakani!

    Angalia demokrasia yetu ya kuunga unga na kuwapotezea wote wanaojitokeza kuwapinga!

    Angalia kiongozi akikwapua mapesa ya wananchi hukumu anayopewa na mwizi wa kuku uswahilini anavyohukumiwa!

    Angalia Maprofesa na Madoctor watu wanavyo kimbia taaluma na kukimbilia kwenye siasa! Wakishapata shahada zao hawajishughulishi tena na reseach!

    Angalia matokeo baada ya muda mfupi tukikabidhiwa kiwanda tukiendeshe!

    Angalia tunavyo weka mikataba ya kilaghai na ujambazi kwa madini na uwekezaji!

    Marais wengine hawajui hata chanzo cha umasikini wa watu wake wakati wana rasilimali kibao!

    Mifano ni mingi mpaka inatia hasira!
     
  4. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #4
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Tatizo sio mzungu....tatizo ni sisi wenyewe

    Hatuwezi ukataa ukweli huu kwa maneno tu bali ya kuonesha matendo.......by far, wanayotusema nayo ndio ukweli ulivyo

    Kazi kujishika maeneo utafikiri ndiko tunakokutumia kufikiri, wakati wenzetu wanaumiza mbongo zao kufanya vitu vya maana kwa nchi zao

    Ni kweli wako wengi tofauti lakini generally wengi ni aibu tupu
     
  5. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #5
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    hawakua mbali sana na ukweli!...
     
  6. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #6
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 931
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Sasa tufanyeje?
     
  7. C

    CHESEA INGINE Senior Member

    #7
    Mar 26, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 180
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Tubadilike! Tufanye maamuzi yetu kwa kuwatumia wasomi wetu wenyewe. Tukatae ushauri wa kilaghai tuwaenzi hawa wataalamu wetu. Hapo ndiyo watajua sasa hatudanganywi na plastic smile zao!
     
  8. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #8
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 931
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Yeyote atakayeweza kutengeneza hata sindano atakuwa ameokoa mamilion ya waafrica,it is our time,let us play our part
     
  9. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #9
    Mar 26, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,566
    Likes Received: 2,524
    Trophy Points: 280
    Nanyaro Ephata, tuanze kwa kuacha kujidanganya kama hivi unavyofanya na tuukubali ukweli - ukweli huo ndio utatukomboa.
     
  10. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #10
    Mar 26, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 931
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 60
    Mkuu nimejidanganyaje?
     
  11. PAS

    PAS JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2011
    Joined: May 3, 2010
    Messages: 452
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hata Katika lugha ya kiswahili wazungu waliweka maneno yao ilikuonekana wao ni badala ya muumba.
    Wakajiita wao
    "MZ-UNGU" na aliewatuma afrika anaitwa "M-UNGU"
    hivyo bado kifikra na kila kitu tupo nyuma
     
Loading...