Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazungu ni wajinga au wana hela za kuchezea?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Speaker, Mar 3, 2011.

  1. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #1
    Mar 3, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Yaani pamoja na kelele zoote za ufisadi na ufujaji mali ndani ya Tanzania bado wanaendelea tu kumwaga mipesa Tanzania?

    Ndo kusema wanaona raha kulisha mafisadi au wananchi wa nchi zao hawana shinda kabisa hadi wapoteze hela kiasi hiki?

    SERIKALI ya Uingereza itaipatia Tanzania Sh1.5trilioni kuisaidia kutekeleza Mpango Malengo ya Maendeleo ya Milenia (MDGs) na kupunguza umasikini.

    Uingereza yaipa Tanzania Sh.1.5trilioni
     
  2. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #2
    Mar 3, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    hiyo ni investment siyo msaada,what they get in return:
    -Employement to their unemployed consultants cum spies (cheki wikileaks)
    -the money will by vitendea kazi from UK
    -It will guarantee political influence (uK-EU is competing with China)
    -Last but not least un hindered access to our Natural Resources. (angalia Libya.after machufuko UK special forces wameenda libya on Secret missions ,evacuations ktk oil fields)so kumuachia yule mfungwa back to libya haikuwa bure-bure.
    Mkuu with the above hakuna wanachopoteza ni sisi ndio tunapoteza kitaifa na kuonekana mambumbu,with our broken down failed systems on Revenue and Financial controls
     
  3. Click_and_go

    Click_and_go JF-Expert Member

    #3
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 451
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ...ni wajanja na wanahela za kutumia!!!
     
  4. M

    MkamaP JF-Expert Member

    #4
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 27, 2007
    Messages: 6,467
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Sie waafrika ndio tumefubaa kimtizamo. Haiingii akilini kabisa.
     
  5. tzjamani

    tzjamani JF-Expert Member

    #5
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 997
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Nami anakwambia wanakupa bure..... wanapata 100 times.... ROI.
     
  6. A

    Anaruditena Member

    #6
    Mar 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    rafiki hiyo pesa ni chambo, ili wavue samaki wengi zaidi. hakuna msaada wa bure dunia hii!
     
  7. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #7
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    wanatoa pesa wanapewa mbuga, madini, ardhi, wanaozipokea ndio mambumbu
     
  8. Avatar

    Avatar JF Gold Member

    #8
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 674
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    ...unahisi tunachowapa wao kuna thamani ndogo kuliko hiyo 1.5 Trillion waliotupa?? Think!!!
     
  9. d

    damn JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 585
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    si kwamba zote zitafika. Huwe kumsaidia fisadi wakati unajua ni fisadi. Ukiona hivyo pale ubalozini kuna watu wana dili zao.
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,896
    Likes Received: 1,340
    Trophy Points: 280
    for those of you who are not familiar with accountancy and finance..ROI is an abbrev for Return On Investment
     
  11. w

    warea JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanawekeza!
     
  12. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #12
    Mar 3, 2011
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    nothing goes with nothing and there is always no free lunch
    Tafakari
     
  13. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #13
    Mar 3, 2011
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi nyie jamani ni watu wa aina gani? Hamtaki hata nchi yenu ipewe msaada? Kwa namna hii napata wasi wasi na ubinafsi wenu na chadema yenu kuwa hamuitakii mema nchi zaidi ya maslah yenu tu. Na kwa sababu hiyo basi niko tayari kupambana ktk vita dhidi ya chadema ingawa mimi si ccm.
     
  14. U

    Uswe JF-Expert Member

    #14
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kwani wao hawahitaji msaada?
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    JF hiyo.
     
  16. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #16
    Mar 3, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    unapenda misaada mkuu!
    Ndio hiyo hiyo inayotufanya tushindwe kufanya maamuzi sahihi.
    Unapewa bilioni moja unamuachia pande la ardhi lenye madini. Wapi na wapi! Amka mkuu.
     
  17. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #17
    Mar 3, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    You're so naive my friend, it's pathetic to have people like you in Tanzania. The is no free lunch in the world. You think these people love us so much to give us all $$$ for free?

    Usiwe mvivu wa kufikiri au kusoma, rejea aliyofafanua huyu great thinker
     
  18. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #18
    Mar 3, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Acha uongo Mtabe! wewe cdm you sound so si lazima uwe na kadi unaweza kuwa unaisupport cdm tu kama wengi humu jf kwa kuwa hakuna kingine bora zaidi. nacho ndicho peke yake kimethubutu kumfunga paka kengele halafu kinakaza kamba!
     
  19. N

    NgomaNgumu Senior Member

    #19
    Mar 3, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzee Newmazalendo ninakuvulia kofia kua umewiva ktk foreign policy, ingawaje usisahau kitu kimoja kua kama Tanzania itatumia huo msaada vizuri basi nayo pia itafaidika na hii nafikiri ndio mfumo wa dunia ulivyo. Sidhani kua bado wako watu wanaosadia bila masilahi, chakuangalia tu ni kua wewe unafaidika kiasi gani ktk msaada wowote unaopokea. Wacha wazungu watupe pesa kwani kukaa na capital bila kuifanyia biashara maana yake ni hasara.
     
  20. m

    mpangwa1 JF-Expert Member

    #20
    Mar 3, 2011
    Joined: Jul 19, 2009
    Messages: 279
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    unamwona cameroon anavyowabana watu wake eti akupe msaada wewe bure, kwani ufisadi Tz unafanyika na nani (rada ilitoka wapi, ndege ya rais, wamiliki wa migodo etc)
     
Loading...