Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazungu na Mongela kuitwa Rais wa TZ, JK yupo wapi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mgoyangi, Jul 24, 2008.

  1. Mgoyangi

    Mgoyangi Senior Member

    #1
    Jul 24, 2008
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Brown told 'don't arm-twist Zimbabwe'
    Updated 11.23 Fri Sep 21 2007
    Keywords: African Union, Zimbabwe, Robert Mugabe, Gordon Brown
    The Tanzanian president Gertrude Mongella has told Gordon Brown that
    "arm-twisting" is not the way to solve Zimbabwe's problems.

    Dr Mongella also accused the Prime Minister of manipulating Africa as the
    controversy grew over Zimbabwean President Robert Mugabe's attendance at a
    major summit later this year.

    Mr Brown said he will not go if Mr Mugabe - blamed for Zimbabwe's mounting
    economic, political and humanitarian troubles - is at the tableHer remarks
    reflect the African Union's determination to go ahead as planned and
    invite Mr Mugabe to a major EU-Africa summit in Lisbon, Portugal, in
    December.

    Mr Brown said he will not go if Mr Mugabe - blamed for Zimbabwe's mounting
    economic, political and humanitarian troubles - is at the table.

    But the African Union, which includes Zimbabwe and was set up to promote
    co-operation between independent African countries, has warned the EU that
    some key political African leaders will stay away from the talks if one of
    its members is snubbed.

    The Portuguese government, in the EU presidency and organising the event,
    is now walking a diplomatic tightrope in its efforts to appease Mr Brown -
    whose views about Mr Mugabe are widely shared across Europe - while
    avoiding the collapse of what is seen as a crucial event on Africa.

    Hopes that Mr Mugabe could be persuaded to send a junior representative
    from his country were dashed by Zimbabwe's UN ambassador, who insisted his
    president would attend if invited.

    Now Dr Mongella, attending a conference with Socialist Euro-MPs in
    Brussels, has made clear that African solidarity might undermine Mr
    Brown's "him or me" challenge to the summit.

    She said: "We do know there are some problems (in Zimbabwe), but if
    somebody wants to arm-twist Zimbabwe, that's not the best way to solve the
    problems.

    "I think this is again another way of manipulating Africa. Zimbabwe is a
    nation which got independence.

    "I think in the developed countries there are so many countries doing
    things which not all of us subscribe to: we have seen the Iraq war - not
    everyone accepts what is being done in Iraq."

    Dr Mongella urged all government leaders to go to the summit - including
    Mr Brown - to join the talks to "meet, develop a very committed dialogue
    to solve problems, rather than threatening each other by going or not
    going."

    © Independent Television News Limited 2007. All rights reserved.

    Post to del.icio.us Digg this story Post to reddit Post to Facebook Post
    to StumbleUpon Seed Newsvine Add ITN News Search to my Google Toolbar

    Naam, hivi ndivyo Independent TV News ilivyowahi kuripoti, Mongela Rais wa Tanzania.
     
  2. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #2
    Jul 24, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    is this for real? ............
     
  3. Mpaka Kieleweke

    Mpaka Kieleweke JF-Expert Member

    #3
    Jul 24, 2008
    Joined: Feb 27, 2007
    Messages: 4,130
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kumbe media haimjui JK sasa matrip kibao ya nje ya nini kama hakutani na media za huko walau waweze kumjua?
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Jul 24, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    kikwete lazima aliye akiiona hiyo............manake anafikiri zile safari zake zote bure !
     
  5. K

    Kungurumweupe JF-Expert Member

    #5
    Jul 24, 2008
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 317
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0

    Bravo Mongella, though the report is long overdue! Ila hiyo ya urais uliopewa ni kali!
     
  6. Z

    Zanaki JF-Expert Member

    #6
    Jul 24, 2008
    Joined: Sep 1, 2006
    Messages: 544
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mmmhhh,mi nilijua ni Mlima Kilimanjaro tu ndio unawachanganya hawa wazungu,.......sasa duh!Hata la kusema sina
     
  7. k

    kela72 Senior Member

    #7
    Jul 24, 2008
    Joined: May 5, 2008
    Messages: 168
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna kipindi baadhi ya wanahabari wa Bongo walisema walisema eti JK huyu anaumaarufu kuliko JK Mwalimu Nyerere?!!!!! Kiko wapi? mh, haya.
     
  8. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #8
    Jul 24, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Huo ni mgawanyiko uliokuwepo!

    JK hana nguvu ya kuwasemea Waafrika wala watanzania kwasababu ni CORRUPT.

    Hawezi tena...Issue yote sasa iko wazi...Pesa zilitoka IRAN...Na ni pesa za URANIUM...

    Sasa USA wakamtisha kwa niaba ya CANADA..

    Tukumbuke kabla na baada ya vita ya Iraki..Mcanada pia alipewa majukumu mengine kama vile Afrika baada ya kutowa msaada huko Afghanistan.

    Ni kama nchi nyingine zilizomsaidia Bush makubaliano yalikuwepo kama vile Bush kumpa tafu Blair ili kumuondowa madarakani Mugabe baada ya Blair kumpa tafu Bush dhidi ya Saddam licha ya kilio cha Dunia!

    Ile coalition ya Bush ya kwenda vitani huko Iraki waligawana mali za dunia kwa kisingizio cha vita ya ugaidi.


    Sasa kwasababu vita iko kati ya Mmarekani na Mchina na sasa MRUSI AMBAYE NDIYE ANAHODHI ASILIMIA KUBWA YA MAFUTA DUNIANI(Putin ana 30% ya mafuta yote duniani)...

    Muirani alishapenyezwa hapo na JK through RA na hapo ni mtego mbaya ambao unaweza kuliingiza Taifa letu matatani.

    Muiran hataki mmarekani afanikiwe kwa lolote kwani ameshagunduwa kuwa anaweza kuvamiwa.

    Tatizo lilomwangusha Bush ni ukweli kuwa hana nia nzuri na dunia hii!

    Lakini hilo halina maana kuwa wa Iran nao ni watu wa kuwaamini!

    Mzungu na mwarabu lao moja dhidi ya mwafrika...Kumkandamiza na kumtumikisha!

    Mwarabu alimkamata mwafrika akamwuza kwa mzungu...Wote majambazi wa binadamu na wauzaji na wanunuwaji wote ni MASHETANI!

    Na hawa wasituingile tena kwani bila Afrika hawawezi kuishi wala kujiita wao wameendelea!

    AFRIKA WAKIJA PAMOJA...BASI NDIO UTAKUWA MWANZO WA MWISHO WA UTUMWA HUU!

    Upande wa Mugabe ni upande wa mwafrika yoyote asiye mwoga.

    Woga ambao ni wazi kama sasa umechangiwa na UFISADI WALIOUFANYA viongozi wetu na hivyo wanaogopa kuyasimamia maslahi ya wananchi na waafrika kama wanavyofanya kina Mbeki... na badala yake wanayasimamia makampuni yale yale yaliyowatega kwa RUSHWA kupitia mlango wa nyuma ili kumkamata shingo yake vizuri.

    Makampuni ambayo ni ya huko SA na yana hatarisha usalama wa mwafrika hata huko kwa kina MBEKI.

    Na ndio maana watanzania walitimuliwa kutoka huko kwani hakuna watu wenye kuuendekeza UTUMWA TENA..

    Sasa hapo ndipo inapokuja haja ya MAPINDUZI.
     
  9. Nzokanhyilu

    Nzokanhyilu JF-Expert Member

    #9
    Jul 24, 2008
    Joined: Feb 19, 2007
    Messages: 1,087
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Hiviiiiii, what is wronging you?
    [​IMG]
     
  10. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #10
    Jul 24, 2008
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Siku Obama alishinda NOMINATION ya chama chake, CNN waliunganisha waya na Jesse Jackson wakati huo jamaa yupo Tanzania, Arusha. Wakati wakiongea CNN hao hao waliandika kuwa JJ yupo ASHURA, Tanzania.
    Kituko kingine ni kuwa walionyesha ramani ya Ulaya. Hapo wakawa wameweka kila nchi nchi na jina lake. Unaona Czeck na pembeni Slovakia. Juu unaona Poland. Pembeni mwa Poland upande wa kushoto wakawa wameandika IRAQ. Jamaa wengi walicheka sana hasa ukichukulia siku hiyo Wajeruman walishinda mechi na watu wakawa wanasema LEO WAIRAQ wamefurahi sana.
    Walisema ULIMI HAUNA MFUPA.......
     
  11. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #11
    Jul 26, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Kikwete hajulikani kabisa kama Rais wa Tanzania labda kwa Bush tu, nako ni kutokana na Barrick.

    Na huyu Dr Mongella naye ni dokta wa kitu gani?
     
  12. Bubu Msemaovyo

    Bubu Msemaovyo JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 3,436
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Of course wanadhani JK ni waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa kimataifa, maana anajimwaga sana huko nje. Hawajakosea kamwe.
     
  13. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #13
    Jul 26, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Mama Mongella bado yupo tu kwenye siasa? Duh! baada ya ile noma si aliamua kunyamaza sasa imeisha nini ameanza tena?

    Maana si unakumbuka kabla ya ile soo jinsi alivyokuwaga na filimbi, ziliisha naona zimeanza tena, sasa aulizwe vipi lile soo lake maana mpaka leo hajajibu! Halafu na yeye amekuwa Doctor kama Mzindakaya? Aahhhhhhhhhggggrrrrr!!
     
  14. K

    KakindoMaster JF-Expert Member

    #14
    Jul 26, 2008
    Joined: Dec 5, 2006
    Messages: 1,260
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Si Tanzania unaamua kujiita tu!

    Kwani Tanzania kuna qualifications za kuwa Dr. Wewe hata ukikaa bungeni Umesinzia(hata bila kuchangia chochote) baada ya miaka mitano jipige Dr. tu? Unajua ukirudi kijijini inkuwa ni rahisi kupata kura tena.
     
Loading...