Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

wazo la leo...........

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Bishanga, Mar 25, 2012.

  1. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #1
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Great thinkers,have you ever wondered why Mwl Julius Kambarage Nyerere aliwa outsurvive most of his contemporaries kama kina Kwame Nkrumah,BenBella,Micombero,Kayibanda,Tombalbaye,Sekoutoure,Samora Machel,Nnandi Azikiwe,Milton Obote,Patrice Lumumba, na wengine waliotafuta naye uhuru wa bara hili?
    some say because he was the greatest Machiavellian Africa has ever produced!
    Sababu nyingine?
     
  2. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #2
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    kama ni crises naye zilimkumba kibao na aka get through,hii ni pamoja na mutiny ya 1964,internal dissent za akina Kambona(RIP) na Maalim Seif,coup attempts mbili(1971 na 1981),ukame na njaa(1974),ugomvi na IMF na world Bank(early 80's mzee Mtei akiwa treasury),vita ya Idd Amin na mitihani mingine ya kiuongozi kama hiyo.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    He was blessed with a visionary ability which he well used as a tool and weapon to face difficult issues in his time.
    FF angelikuwepo angetuambia zaidi. Maana Aliwahi sema jamaa alikuwa mtaalamu wa kung'ata.
     
  4. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #4
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    mmmmhhhhh kung'ata ndo nini?
     
  5. d

    deadteja JF-Expert Member

    #5
    Mar 25, 2012
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 349
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    He carried The Holy Bible everywhere he went. If God was with him...!
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,547
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Bishanga, Nyerere was no nonsense person. Sasa kwa watu wavivu na wazembe wasiotaka kujituma alionekana kama anawazibia vile. Na kusema ukweli, with all his short comings, his visionary ability made him a star. He could foresee the obvious and stood to what he believed no matter what. Ile ilimpa upper hand zaidi ya wenzake wengi walioshindwa kugundua vitu gani vya kufanya na vipi vya kutofanya ili wakae kwa amani hata bila ya kuwa maraisi
     
  7. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #7
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    nakubaliana na wewe kabisa. Akiamua kufanya charm offensive alikuwa anaifanya effectively,akiamua kuwa mbogo anakuwa mbogo kweli kweli,hakujali kum lock up mtu na funguo kuzitupia porini,that wa Kambarage bana.
     
  8. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #8
    Mar 25, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    he was as great thinker, gifted and able to separate wheat from chaff.
     
  9. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #9
    Mar 25, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Tabia yake ya kutokuwa mwoga kutokumwogapa mtu na kuwa muwazi ndivyo vilivyokuwa siraha yake muhimu
     
  10. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #10
    Mar 25, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    kweli kabisa , Mwalimu alikuwa jasiri sana.
     
Loading...