Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazo la Biashara

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by OGOPASANA, Dec 13, 2011.

  1. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #1
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Habari wadau,
    Nina wazo la biashara ambalo ningependa kuwajuza wengine walio interested kujalibu unique business projects ambazo hazicost mtaji mkubwa sana lakini zinalipa.:
    Wazo: Kuonesha LIVE MATCHES hasa za nchi za nje kama Bundas, Serie A, Uingereza, Spain, Brazil na kwingineko ambako kuna match nzuri za soccer.
    Hint: - tafuta eneo zuri na ukubwa kiasi kuanzia watu 100 hadi 500, boresha muonekano wa eneo husika nje na ndani kwa kuweka vifaa vya kisasa kama AC, Bigest wide screens, sound proof, viti vya kisasa kama vya kumbi za sinema nk.
    - tafuta access ya kupata kampuni ama vyombo vinavyoweza kuonyesha live matches kama DSTV, Cables etc, nina imani kila siku kutakuwa na hot live matches zisizopungua mbili kulingana na ratiba zao.
    - wapenzi wengi wa mpira hupenda kampani na comfortability, uhuru , usalama na availability ya usafiri kwenda makwao
    - weka biashara zingine zinazoendana na hiyo kwa nje: mfano..vinywaji, vitu vya kutafuna, sigara, vifaa vya michezo, jezi, documentaries zilizotafsiriwa kiswahili zinazohusu wanasoka ama soccer kwenye DVDs, CDs na accessories zinazohusu mambo ya soccers

    Nawasilisha.
     
  2. m

    muhinda JF-Expert Member

    #2
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    good Idea lakini naona inahitaji mtaji mkubwa. siyo kama unavyofikiri.
     
  3. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #3
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sio mtaji mkubwa sana kama una nia. Tatizo lako wewe ni kati ya wa TZ wengi wasiopenda kujaribu.
     
  4. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #4
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Good idea mkuu.
     
  5. m

    muhinda JF-Expert Member

    #5
    Dec 13, 2011
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    niambie mtaji mdogo ndio kiasi gani?

    Maana hapo we are talking of big chunk of land to start with and mind you location matters
     
  6. Dio

    Dio JF-Expert Member

    #6
    Dec 13, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 1,277
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Good idea kaka,naomba ruhusa nikaliweke hili wazo kwenye my blog
    gonga hapa
    GSHAYO
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu, hiyo ya mtaji ni changamoto nzuri sana, kubali kwamba hii itahitaji mtaji of a significant amount(mkubwa) kitakachochangia ni quality ya facilities hata hivyo unahitaji ku specify segment ya customers, wale wateja wa kajamba nani wataendelea kwenda sehemu za jero
     
  8. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #8
    Dec 13, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    • Big screen ya SAMSUNG 70'' ni kama 5,000,000 na utahitaji kama 3 hivi plus ndogo 2 za kama 1,000,000(jumla 17,000,000) au ununue overhead projector
    • Premise kama ni ya kukodi tozo lake ni minimum 500,000 kwa mwezi(6,000,000 kwa mwaka)
    • Furnitures andaa kama 6,000,000 ingine
    • AC moja ni kama 1,000,000 na utahitaji kama 4 hivi hiyo ni 4,000,000
    • Matengenezo ya premises andaa kama 5,000,000
    Tayari kama 32m hapo.......na si ya standard hii

    [​IMG]
     
  9. OGOPASANA

    OGOPASANA JF-Expert Member

    #9
    Dec 13, 2011
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 265
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    [h=6]- The only reason we don’t have what we want in life is the reasons we create why we can’t have them.
    - Every day do something that will inch you closer to a better tomorrow.
    - Too many people overvalue what they are not and undervalue what they are.
    - One important key to success is self-confidence. An important key to self-confidence is preparation.
    - There are three kinds of people in the world, the wills, the won'ts and the can'ts. The first accomplish everything; the second oppose everything; the third fail in everything.
    [/h]...Big up kwa waelewa, tupo pamoja...mwenye macho haambiwi tazama.
     
  10. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #10
    Dec 13, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mbona una over estimate hivyo??.
    Anza kadri ya uwezo wako.
     
  11. R

    Realtor Senior Member

    #11
    Dec 13, 2011
    Joined: Mar 28, 2010
    Messages: 153
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kuna kampuni moja ya lottery sikumbuki jina inafanya franchise ya hii biashara! watu wanatizama mpira na kufanya Sport Betting Sijajua mahitaji yake na mtaji wake lakini ni kitu saf sana
     
  12. Senior Boss

    Senior Boss JF-Expert Member

    #12
    Dec 13, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 3,032
    Likes Received: 1,359
    Trophy Points: 280
     
  13. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #13
    Dec 14, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,452
    Likes Received: 768
    Trophy Points: 280
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Tusaidie estimate yako basi.........mimi nimetoa yangu kwa uhalisia wa wazo la mtoa uzi
     
  15. STREET SMART

    STREET SMART JF-Expert Member

    #15
    Dec 14, 2011
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 594
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
     
  16. payuka

    payuka JF-Expert Member

    #16
    Dec 14, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 832
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mchanganuo mzuri sana! Hongera smart boy!
     
  17. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #17
    Dec 14, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    duh! Huo ndio mtaji mdogo!
     
  18. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #18
    Dec 14, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
     
  19. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #19
    Dec 14, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,809
    Likes Received: 1,300
    Trophy Points: 280
    Umeona eh! Jamaa utadhani anamkomoa mtu! TV za kawaida laki 5 mpaka 1m. Sasa jamaa anazungumzia 5mil.. Unataka kuanzisha ukumbi ili watu wakusifie au?

    kWanza watanzania wengi huwa tunaogopa kuingia sehemu za gharama kama hzo mana utaambiwa mechi Moja mpaka elfu tano. Nani aingie sasa.
     
  20. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #20
    Dec 15, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Sijui una maanisha nini.....labda kama unataka kununua TV aina ya LANGLUNG ambayo haidumu hata miezi mitatu.......HATUKO KUKOMOANA BALI KUCHANGIA MAWAZO......hebu nawe toa mchanagnuo wako hii biashara inahitaji kiasi gani

    [​IMG]
     
Loading...