Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazo deni la taifa yaani (debt ceiling) liwekwe kwenye katiba

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by maskin, Oct 14, 2011.

  1. m

    maskin Member

    #1
    Oct 14, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 67
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Jamani nahisi kuna umuhimu wa kuweka deni la taifa kwenye katiba kwa twaweza kutumia GDP kupiga hesabu ni kiasi gani kiwa cha mwisho kukopa kutokana nauwezo wetu kama nchi ,kuwe na exemption tu kama kukiwa na vita au national disaster bila hivyo next generation watapelekwa utumwani kulipia madeni yetu ,hilo ni wazo tu jamani tujadili kama ni possible
     
  2. Inconvenient Truths

    Inconvenient Truths JF-Expert Member

    #2
    Jun 9, 2016
    Joined: Oct 21, 2014
    Messages: 230
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Hivi bajeti ya Tanzania kwa USD ni kiasi gani?

    Kati ya hiyo ni % ngapi zinatoka kwa nchi wahisani?

    Kati ya hiyo ni % ngapi ni budget support?

    Je serikali ya China wanachangia kiasi gani kwenye hilo fungu la pesa toka nchi wahisani?

    Je serikali sasa hivi inadaiwa kiasi gani na nchi za nje (external bilateral debt)

    Nchi ipi inaongoa kwa kuipatia tanzania grant au loan (in terms of USD)

    Je so far serikali imetoa sovereign guarantee kwa miradi mingapi tukipata data za miaka 2 iliyopita tutaelewa) na tukipata data in terms of USD itakuwa boara zaidi

    Na katika hiyo sovereign guarantee wamepewa nchi au mabenki yepi (mliokuwa mnafuatilia ya akiana shose sinare na kitilya nadhani mnaelewa naelekea wapi)

    Je tunayo debt limit ya kuendelea kukopa? na kama ipi hiyo limit inawekwa na nani?

    Je kutokana na hii miradi mingi ya infrastructure na energy ambayo mheshimiwa magufuli anataka ifanyike kuna uwezekano kweli wa kupata sovereign guarantee kama tumefikia debt limit?

    Je hiyo SG inatolewa kwa miradi ipi?

    Na imeathiri vipi bajeti yetu ya 2016/2017?

    Ikiwezekana naomba mumlete Zitto aje kutusaidia maana kuna mambo naona hayajawekwa wazi kwenye tovuti ya wizara ya fedha
     
  3. Inconvenient Truths

    Inconvenient Truths JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2016
    Joined: Oct 21, 2014
    Messages: 230
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    napita tuuu wakuuu
     
  4. 42_007

    42_007 JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2016
    Joined: Mar 10, 2015
    Messages: 893
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 80
    Serikali yetu kwanza haina nia ya kulipa madeni..hata kwwnye bajeti deni ka Taifa halijaguswa.
     
  5. Juma Mboto

    Juma Mboto Member

    #5
    Jul 16, 2016
    Joined: Jun 18, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hakuna sababu ya jambo hili kwasababu deni la taifa halilipiki. Kama ukufuatilia huko nyuma ilikuwa wazi kuwa hatutafanikiwa kulipa hayo madeni hata siku moja. Vile vile siyo kila deni huwa linalipwa. Madeni mengine yanabaki madeni milele.
     
  6. mkunyegere

    mkunyegere JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2016
    Joined: Aug 21, 2013
    Messages: 426
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Hiyo haiwezekani
     
  7. BILLY ISISWE

    BILLY ISISWE Senior Member

    #7
    Jul 20, 2016
    Joined: Feb 10, 2014
    Messages: 186
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Deni. Na Leo tumepewa trilioni16, na bado tunataka madaraja na barabara. Tril16 Ni Reli, afadhali itajilipa
     
Loading...