Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri wa Mambo ya Ndani Dk Nchimbi Atua Zenj, Akemea Vitendo vya Vurugu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, May 28, 2012.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,720
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    [h=3]Waziri wa Mambo ya Ndani Dk Nchimbi Atua Zenj, Akemea Vitendo vya Vurugu[/h]

    [​IMG]
    Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk. Emmanuel Nchimbi


    [h=2][/h][h=3][/h]
    Na Juma Mohammed,MAELEZO Zanzibar


    Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk. Emmanuel Nchimbi ametua Visiwani Zanzibar leo ambapo amekemea vitendo vya vurugu,akiahidi Serikali kuwachukulia hatua ikibidi hata kuwavizia nje ya misikiti kwa wale watakaohusika na uvunjifu wa amani .


    Waziri Nchi aliwasili Mjini Zanzibar akiwa na Mkuu wa Jeshi la Polisi,Inspekta Jenerali Said Mwema kwa pamoja waliitisha mkutano uliowakutanisha viongozi wa Jumuiya ya Maimamu Zanzibar(JUMAZA),Mabalozi,Kamisheni ya Utalii, Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislam Zanzibar(JUMIKI).


    “Suala la kufuata sheria halina mjadala,lazima kila mmoja wetu afuate na kutii sheria hatutawavumilia watakaovuruga amani ya nchi…maandamano yoyote lazima yapate kibali” Aliwaambia wadau katika mkutano huo uliofanyika Makao Makuu ya Polisi Zanzibar,Ziwani.


    Waziri Nchi alisema busara ya Polisi imefikia kikomo na kwamba atashangaa sana akiona busara hiyo ikiendelea wakati kuna watu au kikundi kinavunja amani ya nchi.


    “Tutashangaa busara ya Polisi ikiendelea wakati watu wanaumia kwa watu wengine kuvunja amani…hatutakubali, tutaendelea kuviziana hata nje ya misikiti tutawakamata” Alisisitiza Waziri Nchi.


    Waziri huyo alisema kila mtu anawajibika kitunza amani iliyopo ambapo pia alisema Serikali ya Mapinduzi Zanzibar yenye mfumo wa Umoja wa Kitaifa imefanyakazi nzuri katika kipindi kifupi na kuwapongeza Rais wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi,Dk. Ali Mohammed Shein, Makamu wa Kwanza wa Rais Maalim Seif Shariff Hamad na Makamu wa Pili wa Rais Balozi Seif Ali Idd.


    “Jamani Serikali ya Umoja wa Kitaifa inatufanyia kazi nzuri kwanini mnataka kuwachafua viongozi wetu,lazima mfuate sheria hakuna mbadala wa hilo kwani dini zote zinahimiza amani,umoja na mshikamano.


    Alisema Serikali inataka utulivu ndani ya mioyo ya watu na sio utulivu huo usiishie kuonekana barabarani tu, “watu waishi bila hofu kwa utulivu kabisa huku mioyo yao ikiwa imetulia” Aliongeza Dk. Nchimbi.


    Alitoa wito kwa viongozi wa dini, vyama vya siasa na wananchi kwa ujumla kuwafichua wahalifu wote waliohusika na matukio ya wizi,uporaji wa mali na uharibifu wa vitu na mali mbalimbali wakati wa matukio ya wiki iliyopita.


    “Wananchi wafichueni wahalifu ,tusichanganye uislamu na uhalifu” alisisitiza Waziri Nchi katika mkutano huo ambapo viongozi wa dini waliahidi kuchukua hatua kusambaza ujumbe wa Waziri huyo kwa waumini na wananchi wengine kutunza amani na kujieepusha na vurugu.


    Katibu wa JUMAZA,Sheikh Muhidin Zubeir Muhidin alisema Jumuiya yake ni tofauti na Jumuiya ya Uamsho hivyo watu wasizichanganye. Alisema Maimamu wataelezana ulazima wa kuwaeleza waumini kufuata na kuzitii sheria sio tu za Mwenyezimungu bali hata za Serikali.

    Katika mkutano huo kulikuwa na wawakilishi wa Balozi za Marekani, Canada, Uingereza na Norway.
     
  2. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    MAWAZO YA UBORESHAJI WA MUUNDO NA UTENDAJI WA 'MUUNGANO' WETU KWA MAWAZO YA MASHINANI NDIO NJIA SAHIHI TOFAUTI NA HAPO HAKIVUNJWI KITU HAPA!!

    Ladies and Gentlemen, do read this out very clearly both in public and in silence:

    Muungano is here to stay, the only options we have is to find ways to improve the administrative structures and operational efficiency and effectiveness for it to continue benefiting us the most.

    Narudia hapa; Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ni KUBORESHWA KWA MISINGI YA MAWAZO HURU YA WANANCHI WA KAWAIDA MASHINANI na kamwe wazo la kulivunja halina nafasi.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Hivi Tanzania hatuwezi kufanya kazi bila kusimamiwa na watu wa nje? Wawikilishi wa hizo nchi wanafanya nini kwenye mkutano wa waziri wa nchi na wadau wa ndani? Au tuamini kwamba serikali imelazimishwa kuchukuwa hatua na mataifa ya nje? Hebu tufanye mambo kama taifa huru.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nchimbi naona naye anakwepa kiini cha tatizo; ni kushindwa kwa serikali yake na yeye mwenyewe kusimama kuutetea Muungano!!! It IS THAT SIMPLE!
     
  5. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kwa nini mmetumia picha inayomuonyesha akicheka katikati ya msiba na hofu (torror) kubwa namna hii nchini? au kwa sababu mnajua hakuna jipya anapeleka huko??
     
  6. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Sasa hao mabalozi wahizo nchi wanafuata nini hapo hawa ndo wazushi wenyewe.
     
  7. myhem

    myhem JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 932
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    nadhani Jusa anatakiwa awe mshtakiwa namba moja kabisa maana ndiye mwanzilishi wa yote yanayokea huko zenji.
     
  8. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,720
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Huu ndio ubakuzi unaokuja wa kidini na kutokujuwa wajibu wake Mh Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Dk. Emmanuel Nchimbi, kwa kuhukumu watu wa dini fulani bila ushahidi kumnukuu maneno haya(hatutakubali, tutaendelea kuviziana hata nje ya misikiti tutawakamata" Alisisitiza Waziri Nchi) huyu ni mtini na si Waziri.
    kutokujuwa nyeye ni kioote na dini zote, vipi leo siku mbili tu tokea matokeo upata ushahidi kuwa lolofanya hivyo vitendo vya hujuma ni waislamu haliyakuwa hujapokea ripoti za uchunguzi na ushahidi kuwa ni wao au kulikuwa na watu wenye agenda fulani ama za kisiasa au nyingine katika uchunguzi.

    Hapa ndipo Jeshi la Polisi na viongozi wake kufeli kwa kuto kushunguwa kwanza na badae kupurushuka kuleta zana zisizo na ushahidi,OK TUMEKUSKIA ASKOFU Emmanuel Nchimbi.
     
  9. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wewe Ndugu usikejeli ziara ya Waziri wa Mambo ya Ndani kule Visiwani Zanzibar kwenda kujionea matukio ya hatari kiasi hiki nchini mwetu,

    hivyo nakushauri kwamba usilete mambo ya hiyana na kiayawani kwa mambo ambayo ni 'too sensitive' kama haya yanayoendelea visiwani zanzibar hivi sasa.

    If you have nothing more meaningful and nationally constructive to say; don't say it here!!!!


     
  10. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    wasiwavizie nje ya misikiti! waingie hata ndani kuwaibua huko na kuwaburuza mahakamani hawawezi kujificha misikitini huku wanachoma makanisa!!
     
  11. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #11
    May 28, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,168
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    kuwepo au kutokuwepo muungano hakujustify in anyway kuchoma kanisa na kufanya fujo zote hizo
     
  12. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wazee wetu Mliotukuka kwa heshima za hiari kwenu,

    Mzee Sinde Warioba, Salim Ahmed Salim, Joseph Butiku, Mzee Ndesamburo, Kingunge Ngombale Mwiru, Dr Slaa, Mzee Mtei, Prof Shivji, Getrude Mongella, Bob Makani na wengine wengi wenye hadhi yenu;
    KUNA TATIZO TANZANIA VISIWANI tena kubwa ajabu kuliko hako ka-pua kalikojitokeza kwenye vurugu za hapo jana.

    Amkeni sasa hivi kulishughulikia KIMOJA au muendelee kusubiri kuona taifa letu likimezwa kwa kutumbukia kwenye shimo kuuubwa ajabu iloko pale Zanzibar kwa kipindi kirefu hivi sasa.
     
  13. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Habari hizo za Ugaidi Zanzibar zishaenea kote Duniani kwa Web na kote wanajua
     
  14. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #14
    May 28, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Jeshi la Polisi Zanzibar limo kwenye uhalifu kwa namna fulani, hapo kikaoni wanakonyezana tu
     
  15. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Haya sasa ...!!!!!!!!!!!!!!!!!!

     
  16. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #16
    May 28, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Kwanini uwavizie Msikitini wahalifu? Nenda uwachomoe huko huko MISIKITI. Msikiti sio VICHAKA vya kuficha wahalifu, unless kama kamusi yangu imenidanganya maana ya neno MSIKITI ni sehemu ya kuabudia waislamu. SIO Sehemu ya kuficha Wahalifu, I stand to be corrected.
     
  17. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #17
    May 28, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,319
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Sio kuingia huko Misikitini tuu hata ikiwezekana wanapata na kichapo wakiwa humo ndani
     
  18. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #18
    May 28, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    sentence ya mwisho imenifurahisha sana...unaweza kuwa huru wakati bado ni tegemezi?
     
  19. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #19
    May 28, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama mwezi na nusu umepita toka jeshi la police liingie kanisani kuvunja ibada kwa kile kilichoitwa kufuata wahalifu pale dar,sasa vp wahalifu wakubwa wenyekutishia amani ya nchi wasubiriwe nje ya misikiti.HII SI SAWA KABISA KAMA NI WAHALIFU WAFUATWE,misikiti ni mahali pa ibada si pango la wahuni,NCHIMBI KACHAMKA SN,AU NA YEYE BWABWA?.
     
  20. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #20
    May 28, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Inawezekana serikali imelazimishwa kuchukua hatua; inawezekana pia Muungano una support ya hayo mataifa (Marekani, Canada, Norway & co) wakati kikundi cha Uamsho kina-support kutoka Arab countries (kama tetesi hizo ni kweli). That being said; Wanaotaka Muungano na wasioutaka wote watakuwa wana-back up ya mataifa makubwa... mh you can see now where this is heading. Hili swala linaweza kuwa ni complicated kuliko tunavyodhani. Hivi ni kwanini serikali inashindwa kuweka hoja wazi kwanini Muungani ni muhimu uwepo?
     
Loading...