Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri wa fedha hawezi kutamka neo TRILIONI

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ulukolokwitanga, Jun 14, 2012.

  1. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,734
    Likes Received: 1,801
    Trophy Points: 280
    Kuthibitisha kuwa amesoma zamani wakati fedha ina thamani na ma figure makubwa sana walikuwa hawayatumii waziri wa fedha Dk William Mgimwa ameshindwa kutamka neno trilioni hata mara moja wakati anasoma vifungu vya bajeti na kuishia kusema milioni laki moja... au bilioni elfu moja...

    My Take: huyu jamaa hajazoea mahela yenye figure kubwa na digit nyingi kama akina Shimbo tukiskia tu ameagiza ma Vogue mengi kama Mkullo tutajua ni hela yetu imekwapuliwa
     
  2. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata mimi nimeshangaa anasema MARAKABISHO.
     
  3. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Sio hilo tu maneno mengi sana kashindwa kuyatamka ipasavyo kumbuka hiyo ni dr and he cannot overcome the mother tongue.Hapo bado kiinglish
     
  4. TODO

    TODO JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hta mm nimemshangaa anashindwa kusema neno nchi
     
  5. Endangered

    Endangered JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    In short, Kiswahili hakiwezi.
     
  6. Bitende

    Bitende Member

    #6
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 33
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kakulia nje ya nchi huyo hajui ma kiswahili yenu
     
  7. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Sasa hii ni habari ya kisiasa? au Majivuno? MODS wako wapi waitoe hii habari hapa?
     
  8. Ngaliba Dume

    Ngaliba Dume JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,402
    Likes Received: 561
    Trophy Points: 280
    Ulukolo kwitanga kwa lugha yetu ya kihehe manake "wandungu tunasaidiana"....msishutumu sana matamshi yake,Daktari Mgimwa ameathrika sana na lugha ya kihehe...wahehe (nikiwemo mimi) kuna maneno piga ua siyawezi...Inji=nchi,conglushen=conclusion,sida=shida,indanational=international,
     
  9. brazilian

    brazilian JF-Expert Member

    #9
    Jun 15, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 607
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Anasema inji
     
  10. i

    isotope JF-Expert Member

    #10
    Jun 15, 2012
    Joined: Apr 4, 2012
    Messages: 2,404
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa eti alikuwa anafundisha chuo cha BOT-Mwanza kabla ya kuwa mbunge. Kama yeye yuko ivo product zake zitafananaje? Nilifikiri ni mimi tu nilipata shida kufuatilia hotuba yake kumbe tupo wengi..! tena hataji increment ya kodi kwa asilimia au hata ratio, anataja figure tu.
     
  11. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #11
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kurasa za bajeti zilikuwa nyingi ni hilo tu umekaa ukaona litatuondolea umasikini wetu?
     
  12. Ambiente Guru

    Ambiente Guru JF-Expert Member

    #12
    Jun 15, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 2,005
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 180
    Matamshi mengine yanawapotosha watoto wa shule na wanaweza kujikuta wanajibu kimakosa kwenye mitihani.
    Mfano nilionasa;

    Makambuni badala ya Makampuni


    Waandishi wengi wa habari nao wanapotosha; Mfano Mareria au Malelia badala ya Malaria

    Hata hivyo Hongera sana Mheshimiwa, umeanza na mguu mzuri.
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Jun 15, 2012
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mbona hata wewe unashinda kuandika neno unaandika 'neo'
     
  14. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #14
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kakulia nje ya wapi mkuu? Huyu ni mtu wa hapa hapa. Muda si mrefu mtagundua tu kuwa Vasca Dagama katuletea bomu jingine. Eti Kambuni =kampuni? Mbona Raha?
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    Jun 15, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Budget Tanzania Tsh trillioni 13. Budget Kenya Ksh triliioni 1.4=Tsh trilionn 26. All things being equal Kenya wanapiga hatua mbili mbele Tanzania hatua moja.
     
  16. H

    Hute JF-Expert Member

    #16
    Jun 15, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 3,523
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    siwezi kusema chochote kuhusu huyu jamaa, tangia nione cv yake, nikasema ngoja nione utendaji wake ndo nitasema...ila nina wasiwasi naye sana tangu alipoteuliwa...
     
  17. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #17
    Jun 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mtu unajua vitu huviwezi, sasa ya nini mikogo yote ile? Mara acheke, mara aseme "nirudie tena" Mara hamjaelewa? hajui wakubwa wenzake walikuwa wanamshangaa kuchachawa namma ile?
     
  18. mkandaboy

    mkandaboy JF-Expert Member

    #18
    Jun 15, 2012
    Joined: Jan 19, 2012
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    What do you mean "all things equal"
     
  19. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #19
    Jun 15, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Jambo la muhimu ni sabstance ya yale aliokuwa anasoma na sio pronounciation!! After all yeye ni Mnyalukolo first and foremost!!
     
  20. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #20
    Jun 15, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    mh..maybe anataka induction course ya kutamka hii mihela
     
Loading...