Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WAZIRI WA ELIMU- unayajua yanayofanyika CBE- DODOMA?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Edson Zephania, Jul 12, 2011.

  1. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #1
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kuna mtafaruku mkubwa ndani ya Chuo cha elimu ya biashara kampasi ya Dodoma.
    Mwaka 2009 kuna baadhi ya wanafunz waliokuwa mwaka wa pili (Advanced diploma) ktk matokeo yao ya semister ya nne walipata dicso(discontinuity) lakin wakiwa ktk harakati za kukata rufaa na kufuata taratibu zote wakapata ushawishi toka kwa mkuu wa idara ya masomo ya jioni kua rufaa hizo wasingeweza kushinda, hivyo kuwasaidia tu ni kwamba angewaruhusu kuwaingiza ktk programu ya masomo ya jioni.

    Hivyo wanafunz hao wapatao kumi wakakubaliana nae na kweli wakaingizwa ktk program ya masomo ya jioni (NIGHT COLLEGE) wakaanza kusoma toka december 2009 wakafanya tena mitihani ya mwaka wa 2 upya (semister ya III&IV) wakaingia mwaka wa 3 mwez June 2010 wakafanya mitihani ya semister ya V vizuri bila matatizo, wakaendelea kusoma semister ya VI ilipofika wakati wa mitihani mwezi wa 5 mwaka huu, hapo ndipo zilipoanza sarakasi, wengine wakaambiwa kuwa hawakuwa wanafunzi HALALI wakati huo wengne kati yao wakiruhusiwa kufanya mitihani.

    Wakajaribu kumfata yule mkuu wa idara ya masomo ya jioni (ndiye aliye wafanyia usajiri) akasema file lipo kwa Accademic officer, wakienda huko wanaambiwa file lenu halionekani, mpaka leo hawajapata suluhsho wanahangaika tu mtaani.

    Sasa nikajiuliza tangu mwaka 2009 wanalipa ada, wanapewa namba za kufanyia mitihani, matokeo yanatoka, iweje leo si wanafunz halali?, kwa nini wengine waliokuwa na the same issue waruhusiwe kufanya mitihan?. Serikali iwasaidie vijana hawa kupata haki yao.
     
  2. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haituhusu cbe ipo jirani na bunge mngemtafuta huyo waziri
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    pole zao hao wanafunzi
     
  4. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2011
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    msiseme juu juu tu. haituhusu huenda kuna mchezo hapo kati

    ningependekeza mamlaka husika wafuatilie na wachunguze ukweli wa suali hili.

    huenda kuna mchezo mbaya kwa pande zote mbili
     
  5. K

    Kifuna JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 424
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tunaomba kujua Jinsia zao hao wanafunzi na Jinsia za hao waalimu. Labda tunaweza kusema neno linaloweza kumsaidia waziri kutoa ufumbuzi. Maana tunajua Kiputiputi hayupo pale Yeye anashughulika na Shule yake inayoitwa ASEKI(Asei & Kiputiputi)Hii ni nje ya Mada Lakini Neno kuu ni TUNAOMBA KUJUA JINSIA ZA WALENGWA WOTE.
     
  6. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Hvi m2 akidisco c anatakiwa arudie mwaka wa kwanza au utaratibu wa huko cbe ukoje?
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Jul 12, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,617
    Likes Received: 2,802
    Trophy Points: 280
    Matatizo ya kufuata njia za mkato, wakate rufaa kwenye chombo husika!
     
  8. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #8
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wakati wa mchezo wote huo KIPUTIPUTI alikuwa ndiye M/mkuu wa chuo na amestaaf mwaka jana Sept/oct. Well wanafunz hao jinsia ni mchanganyiko, nilio fanikiwa kuwafahamu ni wasichana 2 wanaume 6. Tatizo ni kwamba wao kwa wao wakuu wa idara wanatupiana mpira wanamlaumu Academic officer(madame), na hv sasa nasikia wameitwa kampas ya dar kwa ajili ya issue hiyo.
     
  9. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #9
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    si kurudia yaan hutakiwi kuonekana darasani, chuoni kama mwanafunzi, lakini mhawa wakuu wa idara waliokaa wakawaruhusu kuendelea ndiyo matatizo yote hayo.
     
  10. T

    The Priest JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Chuo cha biashara,kimefanya biashara tayari..
     
  11. T

    The Priest JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 1,023
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    pole sana mkuu.
     
  12. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #12
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Asante mkuu lakin mi si muathirika ila nawasilisha kilio cha hawa vijana wenzangu kwa kilicho watokea.
     
  13. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kiputiputi alikuwa Vice Principal sio Mwalimu Mkuu (M/MKUU).
     
  14. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #14
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    M/mkuu=Makamu Mkuu
     
  15. kichomi

    kichomi JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 512
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio jibu zuri hilo nextime kama hayakuhusu kaa kimya,usilopoke.
     
  16. by default

    by default JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    instead of usilopoke ingependeza ukaweka hivi USIROPOKE!
     
  17. Mjanga

    Mjanga JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: Feb 13, 2011
    Messages: 1,220
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    "DICO" manake park your things and dissappear! lakini unaweza kuruhusiwa baada ya muda fulani kuomba same kozi, au ukaanza kozi nyingine katika idara tofauti immediately! l
    hata hivo nashindwa kuilaumu uongozi wa CBE, kwani inaonesha
    madenti hao hawakujua/hawajui taratibu na miongozo ya chuo chao! hili tatizo linawezekana kuwa ni uzembe wao! lakini pia huyo mkuu wa Idara
    naye alikosea so anapaswa kuwajibika!
    poleni sana watoto wa kitanzania!


     
  18. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #18
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    walisha kata rufaa kwenye uongozi wa juu wa chuo dar es salaam lakini mpaka sasa wanazungushwa.
     
  19. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Practically wanafunzi hao hawakistahili kuendelea na masomo.Hapo kutahitajika ushahidi wa barua za aliyewaruhusu km wanazo. Na pia cha kufanya wadai ada yao waondoke haraka au waanze upya. Chuo kinatakiwa kumwadhibu huyo aliyewaruhusu ingawa wanafunzi hutumia shortcut na kuamini hawatajulikana.
     
  20. Edson Zephania

    Edson Zephania Verified User

    #20
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hizo barua, registration number, namba za mitihani, forms za mahudhurio darasani, forms za kusign coursework zote wanazo pamoja na risiti za ada pia.
     
Loading...