Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri: Uwezekaji wa Barrick una manufaa kwa taifa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Oct 8, 2012.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,041
    Likes Received: 9,727
    Trophy Points: 280
    08 October 2012 | Mwananchi

    SERIKALI imeipongeza Kampuni ya African Barrick Gold (ABG) kwa kuleta manufaa makubwa kwa taifa kutokana na uwekezaji unaoendelea kufanywa na migodi yake nchini katika nyanja mbalimbali ukiwamo uchumi wa nchi na maendeleo ya jamii.

    Kampuni ya ABG inamiliki migodi minne ya dhahabu nchini -- Bulyanhulu, North Mara, Buzwagi na Tulawaka -- na ndiyo kampuni kubwa kuliko zote kwenye sekta ya madini.

    "Nimejifunza mambo mengi sana baada ya kutembelea mgodi wa North Mara," alisema Naibu Waziri wa Nishati na Madini, Stephen Masele, baada ya kufanya ziara ya mgodi huo wa ABG ulioko Wilaya ya Tarime, mkoani wa Mara.

    Katika ziara hiyo, Masele pamoja na Naibu Waziri wa Nchi kwenye Ofisi ya Makamu wa Rais (Mazingira), Charles Kitwanga, walitembelea miradi mikubwa ya jamii ambayo inatekelezwa na mgodi huo kwenye sekta mbalimbali ikiwamo elimu, maji na afya.

    Masele alisema kuwa mgodi wa North Mara kihistoria umekuwa na matatizo ya uhusiano na jamii inayoizunguka, lakini hatua kubwa zimepigwa sasa kuboresha uhusiano na vijiji vinavyozunguka mgodi huo.

    "Mimi binafsi, bungeni nimesikia pale wabunge wa huku wakilalamika kwamba kuna shule za msingi ziko jirani sana na mgodi. Kazi za mgodi zinapoendelea, ile milipuko inakuwa ikiwaathiri wanafunzi," alisema.

    "Lakini leo nimetembelea shule ambayo inatakiwa kujengwa ili kuhamisha ile ambayo inaathiriwa na shughuli za mgodi. Nimejionea kazi ambayo inaendelea pale. Wakandarasi wako saiti wanajenga hizo shule."

    Masele alisema kuwa kipindi cha nyuma kulikuwa na tatizo la wanafunzi kukaa chini katika shule zilizopo katika maeneo hayo ya mgodi, lakini mgodi wa North Mara sasa unatekeleza mradi kabambe wa kuzipatia shule hizo madawati.

    "Nimejionea kwamba mgodi umeweza kutekeleza ahadi ya kuweka madawati katika shule zote ambazo zinazunguka mgodi na wanafunzi wamekaa kwenye madawati," alisema.

    Hivi karibuni, mgodi wa North Mara ulitoa msaada wa zaidi ya madawati 1,000 kwa Shule za Msingi za Wilaya ya Tarime ambazo zinazunguka mgodi huo.
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,041
    Likes Received: 9,727
    Trophy Points: 280
    ...Kishapewa shares huyu kule Barrick sasa anaanza kubwabwaja kwa kuwapigia debe hawa wachukuaji. Yaani kununua madawati ndio kuleta manufaa kwa Watanzania!? Mbona hajatia neno kuhusu royalties wanayolipa ya 4% ukilinganisha na nchi kama Botswana ambayo wanagawana na wawekezaji nusu kwa nusu!?

    Nilidhani baada ya kuondolewa kwa Ngeleja tutaona mabadiliko makubwa pale Nishati na Madini katika kuhakikisha rasilimali za Taifa zinakuwa na maslahi kwa Watanzania lakini madudu bado yanaendelea tu!!!!
     
  3. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #3
    Oct 8, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Damn.. I knew it..! Ile jezi aliopewa Presidaa inahucika na tamko hili.. Duuuh..
     
  4. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #4
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    ridhiwan ana tenda ya kusomba mchanga (na malori yake) wenye madini kwenda kuchujwa nje ya nchi,mzindakaya na mkapa wana tnda ya kulisha nyama buzwagi,ole naiko sijui ni mkurugenzi,dalali ana hisa nao..nyambaf
     
  5. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #5
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Labda una manufaa kwake na kwa mke wake! Huyu n/waziri masele hafai hata kuwa katibu kata.
     
  6. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #6
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,307
    Likes Received: 760
    Trophy Points: 280
    Nayakumbuka maneno ya Mkono kila kiongozi wa serikali anayeingia kwenye mgodi akitoka anabadilikasijui wanapewa nini sishangai kwani sio tamko la kwanza kutolewa na viongozi walioenda kutembelea migodi ya Barick
     
  7. Profesy

    Profesy Verified User

    #7
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ata na hayo madawatit haya manamba ni full uwongo. Sidhani kwamba barrick wanania nzuri. Wanaangalia vya kwao tu. Juzi peru wameshindwa kesi.
     
  8. Profesy

    Profesy Verified User

    #8
    Oct 8, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Evidence?
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    Oct 8, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    mdau kaajiriwa buzwagi na ni mzalendo
     
  10. ABEDNEGO CHARLES

    ABEDNEGO CHARLES JF-Expert Member

    #10
    Oct 8, 2012
    Joined: Aug 22, 2012
    Messages: 560
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kalishwa unga wa ndele tayari.
     
  11. S

    Savannah JF-Expert Member

    #11
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Atoe takwimu za kusibitisha.
     
  12. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #12
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,041
    Likes Received: 9,727
    Trophy Points: 280
    ...Hawa jamaa kwa kweli ni wapumbavu sana. Hawa jamaa wanavuna $ in billions halafu wakinunua madawati 2,000 eti wanaonekana wameliletea Taifa letu manufaa makubwa sana!!!

    Inashangaza sana kusema kweli...Wengi tulifurahia kuondolewa kwa Ngelejea pale Madini na nishati lakini kuna kila dalili tumeruka mikojo na kukanyaga kinyesi tena cha mtu mzima...Yule Muhongo naye ameshaanza kutoa kauli ambazo zinapingana kuhusu rasilimali za Taifa...labda kweli Watanzania tuna laana ya Mungu maana hawa wanajua fika sababu mbali mbali zilizofanya Ngeleja ang'olewe pale Madini na Nishati, halafu na wao baada ya muda mfupi toka waingie pale madini na Nishati kuanza kurudia mistari ile ile kama ya Ngeleja inatia kichefuchefu sana.



     
  13. babalao 2

    babalao 2 JF-Expert Member

    #13
    Oct 8, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 3,003
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Tatizo ni kuwa sisi wenye mali hatuuzi kwao wanatupa zawadi kidogo. Kwann tusimiliki tukawauzia wao
     
  14. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Kwa Tanzania hakutakuwepo mabadiliko yeyote mpaka tumbadilishe yule jamaa aliye juu ya tiketi. Hata wabadilishe mawaziri kiasi gani the problem is the headmaster.
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,041
    Likes Received: 9,727
    Trophy Points: 280
    Ni kweli Mkuu Jasusi na si kumtoa yule tu bali pia kuhakikisha haingii mwingine kutoka magamba...Huyo fisadi EL anayepigiwa debe hapa kila kukicha na wafuasi wake naye ndio kama wale wale waliopita au huyu aliyekuwepo, hatakuwa na jipya lolote la kuhakikisha Tanzania inapata maendeleo makubwa kutokana na utajiri kubwa wa rasilimali za Taifa.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Masele apeleke ujuha wake huko huko katika familia yake mwenyewe. Anafikiri ataweza kumdanganya nani mwenye akili yake timamu kwamba barrick wamechangia maendeleo ya nchi hii.
    Hao waporaji kama wamemkabidhi jiwe la dhahabu aishie zake huko akamueleze huo ujinga aliyemteua.
     
  17. i

    iMind JF-Expert Member

    #17
    Oct 8, 2012
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 1,839
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Huwezi ku appriciate mchango wao kwa kusoma uzushi wa magazeti ya bongo. Ukienda ukaona na kusona taarifa za kweli ndo utajua. Watanzania ni watu wa kulalamika tu. Mnawaona wawekezaji ni wezi bila kuangalia fedha wanazotunia kuiweka hizo investment.

    Je unajua operating costs za mgodi?
    Je unajua ni kiasi gani kinazalishwa kwa mwezi?
    Je unajua wanalipa mrabaha wa tsh ngapi?
    Kama hujui bora usichangie.
    Usiku mwema
     
  18. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #18
    Oct 8, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu BAK, jibu la huu ujinga utalipata kwenye article ya Jenerali Ulimwengu, upo uzi wake leo kuhusu vijana wa CCM wanaogombea na kuupata uongozi.
     
  19. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #19
    Oct 8, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Barrick ni kampuni ya kutokea Canada na mheshimiwa rais alikua Canada so akili kumukichwa ndugu mtoa mada
     
  20. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #20
    Oct 8, 2012
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,475
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Aisee wacha kupumbaza watu na maswali yako. Je inapokamatwa helicopter inatorosha madini ni vipi? halafu ushahidi unapotelezewa? Michanga inayobebwa kwenye makantena je? Au yote ni uwongo?
     
Loading...