Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Ngeleja asema Dr. Slaa apuuzwe kuhusu utoroshwaji wa madini yetu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lyimo, Mar 19, 2012.

  1. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Waziri wa Nishati na Madini Mh. Williuam Ngeleja amewatakawananchi tupuuze madai yaliyotolewa na Dr. Slaa juu ya ujengwaji wa viwanja vyandege ndani ya migodi kuwa vinawezesha utoroshwaji wa madini yetu. Anasemakabla ndege haijasafirisha mzigo ni lazima ipitie Dar Es Salaam ili ikaguliwemzigo na na maofisa wa Benk Kuu (BoT). Source: Nipashe 19/03/2012
    http://www.mwananchi.co.tz/habari/49-uchaguzi-mkuu/21227-ngeleja-dk-slaa-mchochezi-apuuzwe

    Mbona nilishasikia toka kwa wazalendo mgodini kuwa kunandege huwa zinaruka toka Bhulyanhkulu hadi South Africa. Ndege hiyo ni Dash 8.Mwenye taarifa za uhakika tushirikishane ili tuweze kuihukumu serikali yetu kwamambo halisi.
     
  2. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Huyu anajua Megawati tu hana lolote
     
  3. w

    wikolo JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 801
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Nimesoma hiyo habari kwenye gazeti la mwananchi na Ngeleja anasema ndege zote huwa zinaingia na kutoka kwa vibali. Ina maana ile iliyotua KIA na kuondoka na wanyama hai nayo ilifanya vile kwa vibali? Nauliza tu.

    Habari yenyewe ni hii hapa chini.

    WAZIRI wa Nishati na Madini, William Ngeleja, amesema wananchi wanatakiwa kupuuza madai yanayotolewa na Katibu Mkuu wa Chadema, Dk Willbrod Slaa, kuwa Rais Jakaya Kikwete na Benjamin Mkapa waliruhusu ujenzi wa viwanja vya ndege kwenye migodi ili wawekezaji waweze kupora raslimali za nchi.

    Akizungumza Dar es Salaam jana, Waziri Ngeleja alisema taswira anayotaka kujenga Dk Slaa mbele ya umma ni uchochezi unaojengwa kwa hoja za uongo, kwa sababu anajua ukweli halisi.

    “Dk Slaa ni muongo, mchochezi anatakiwa kupuuzwa kwa sababu anachosema siyo kweli...anajua vizuri ukweli halisi lakini anataka kupotosha umma na wananchi wachukie Serikali yao,” alisema Ngeleja.

    Alisema duniani kote wawekezaji wanaruhusiwa kujenga viwanja vidogo vya ndege kwa ajili ya kusafirisha vifaa vyao na kuwarahisishia kufika maeneo yao, lakini haviruhusu uporaji wa rasilimali za nchi.

    “Labda tukizungumzia usimamizi, lakini kuna maofisa wa Wizara ya Nishati na Madini, Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA), Idara ya Uhamiaji na pia vinasimamiwa na Mamlaka ya Viwanja vya Ndege, sioni mwanya wa wizi kutokea,” alisema.

    Ngeleja alisema kwa mujibu wa sheria za nchi, hakuna ndege inayoruhusiwa kwenda nje bila kibali kutokea kwenye viwanja hivyo, lazima ifike Dar es Salaam ili maofisa wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT), waweze kuchukua takwimu.


    Alitoa mfano wa wizi uliotokea Mgodi wa Geita, mzigo ulikuwa ukipakiwa kuletwa Dar es Salaam ili kufuata taratibu na kwamba, Dk Slaa anaelewa vizuri lakini anachojaribu kufanya ni kupata umaarufu wa kisiasa kwa kudanganya umma.

    Akihutubia Kongamano la wanafunzi wa Chuo Kikuu cha St Augustine (Saut) na baadaye mkutano wa kampeni za udiwani kwenye Uwanja wa Kabohoro, Kata ya Kirumba, Dk Slaa aliwashambulia Rais Kikwete na Mkapa kwa kuruhusu ujenzi wa viwanja hivyo vinavyotumika kupora rasilimali za nchi.

    Dk Slaa alisema uwapo wa viwanja hivyo umetoa ruhusa ya mali za nchi kuibwa kwa urahisi, kwa sababu viongozi waliopewa madaraka hawana uchungu na rasilimali hizo.
     
  4. K

    Kuntakint JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 808
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    Wanyama kibao waliotoroshwa kwa ndege la Jeshi la uarabuni lilipitia Dar. Ngeleja kaa kimya kwanza mpaka sasa ningelikuwa mimi usingekuwa waziri hata diwani kutokana na ufisadi uliofanya. Lakini kwa vile uko kwenye chama cha mafisadi shukuru mungu unapata hata kufunua mdomo.
     
  5. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hata mimininajiuliza, hivi hata kama itapita Dar Es Salaam. Je huwa wana scan ndege yotekujua kuwa hakuna madini yaliyofichwa humo ndani ama huwa wanahalalishamanifest (list ya mzigo) wanayopewa na wahusika wa ndege/mgodi. Huo ukaguzihuwa ukojeukoje? Bado sijafuta mashaka yangu.
     
  6. VUTA-NKUVUTE

    VUTA-NKUVUTE JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 5,479
    Likes Received: 2,722
    Trophy Points: 280
    Ngeleja kwani bado Waziri?
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,047
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    mbona wanyama walibebwa? Huyu megawatt vipi?
     
  8. Malafyale

    Malafyale JF-Expert Member

    #8
    Mar 19, 2012
    Joined: Aug 11, 2008
    Messages: 10,029
    Likes Received: 2,292
    Trophy Points: 280
    Huyu jamaa anatutia sana aibu vijana;sijapata ona waziri mvivu wa kufikiri kama huyu Ngeleja!Kama kila ndege ya wageni inakaguliwa ikiingia na kabla haijapaa ilikuaje basi TWIGA WETU HAI WAKAONDOKA kupelekwa SAUDIA kimagendo?
     
  9. Babuu Rogger

    Babuu Rogger JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 16, 2011
    Messages: 663
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Madini yanaondoka moja kwa moja asidanganye watu, hata watu wa TRA mzigo wanauonea kwa mbali tu. Huyo Ngeleja mwenyewe anajua na ndio deal zake, asituambie kitu, wameshakula sana na wanaendelea kula kwa sana
     
  10. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hata megawati hajui, mgao mpk juzi hapa huku ulikuwa unashika hatamu. Tatizo la ukibaraka, anajua kusema alivyoambiwa na aliyemuweka ambaye na yeye naye anasema aliyoambiwa na waliomuwezesha kukaa magogoni, poh!

    Madini yanaibiwa na hao wanaoitwa BoT si ni vibaraka tu kama yeye. Kwani wizi wa hapa kwetu si ni mtandao. Juzi hapa kamishna wa madini katuambia tusiwe na wasiwasi na mahesabu kwa sababu madini yanayochimbwa kwa sasa ni 10% tu ya rizevu yetu ya dhahabu kwa hiyo hata kama yataibiwa hamna noma.
     
  11. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hata megawati hazijui huyu, nimawaziri wasanii wa nchi hii bure kabisa!:crazy:
     
  12. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 473
    Trophy Points: 180
    Yaani saa nyingine ni bura kunyamaza kimya kuficha upumbavu!!Ningekuwa Ngeleja,nisingethubutu kufungua mdomo!!
     
  13. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Huyu yawezekana alibemendwa na Kakobe. Watani zangu hawana mchezo bana..,kiogoma hoyeeeee!

    Wamemtia Ngeleja chikiki kwenye ubongo sasa kichwa hakifanyi kazi vizuri. Twiga kwa ukubwa ule alibebwa bila skana za serikali yetu pamoja na RADA aliyonunu CHENGE kuona, leo hii madini ambayo unayahifadhi bila kuhofia yatakosa pumzi yatashindwa nini kusafirishwa kimya kimya.

    Hata haya madawa ya kulevya wanaleta wao humu tusitake kuzugana
     
  14. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #14
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hii tabia ya mawaziri kuwaona watanzania hawajui kitu itaisha lini? Hili swala la madini ya nchi kusafirishwa nje ya nchi kwa ndege bila ukaguzi wowote limekuwepo siku zote, mbona tunaofanyakazi kazi katika migodi hii ni sisi watanzania na tunashuhudia haya siku zote!! Waziri ni bora akae kimya katika hili!! inauma sana!!!.
     
  15. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Ameajiriwa kupanua mdomo na sio kufikiri. Ndio maana husema anchoambiwa aseme. Akili yake imeishia hapo
     
  16. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mkuu wale wanyama hawakupelekwa saudia bali Qatar.
     
  17. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    kweli we ni noma, yaani mpaka ndege iliyohewani unajua kuwa hii inaenda dar na hii south A. Du!
     
  18. L

    LAT JF-Expert Member

    #18
    Mar 19, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    huyu ngeleja mwili wake una megawatt ngapi?
     
  19. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #19
    Mar 19, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Watatuibia hadi lini?
     
  20. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #20
    Mar 19, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Huku Namtumbo kuna kiwanja kubwa kabisa la ndege madege makubwa makubwa yanakuja na kutoka yanabeba uranium hakuna wa kuhoji.
    Ngeleja akija anatulizwa anapewa kitu kidogo, wakiona kuna watu wanachonga sana wote wanahongwa afu wanakuwa wapoleeeeeeeee.
    Swali viongozi wa kamati ya madini na nishati hawaoni haya wanaojifanya wazalendo kama akina January Makamba, John Mnyika hamuoni haya?
    Dr Slaa akiungana na viongozi wengine na wanaharakati kwa nini wasimuunge mkono ili na sisi wananchi tuungane kupinga haya. Its time to fight for our right.
     
Loading...