Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Nagu ashangazwa na umasikini wa Watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by armanisankara, Aug 8, 2012.

  1. a

    armanisankara JF-Expert Member

    #1
    Aug 8, 2012
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 285
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Uwekezaji na Uwezeshaji, Dk. Mary Nagu akihutubia mkutano wa Makatibu Muhtasi nchini (TAPSEA), leo jijini Mwanza.

    [​IMG]

    Dk. Mary Nagu

    Waziri Nagu akifurahia jambo na Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Injinia Evarist Welle Ndikilo (kulia), baada ya kufungua mkutano wa TAPSEA leo jijini Mwanza. (Picha zote na Sitta Tumma).

    WAZIRI wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Uwekezaji na Uwezeshaji, Dk. Mary Nagu Ameeleza kushangazwa kwake na hali mbaya ya umasikini unaowakumba Watanzania, huku taifa lao likiwa imejaa rasilimali nyingi zisizo na kifani. Amesema, Tanzania ni nchi tajiri sana wa rasilimali, lakini wananchi wake bado wanakabiliwa na tatizo la umasikini, jambo ambalo alisema upo umuhimu zaidi wa uwezeshwaji wa wananchi, ili kuondoa tatizo hilo la umasikini katika ngazi ya kaya, mkoa hadi taifa.

    Waziri Nagu ameyasema hayo leo Jijini Mwanza, wakati alipokuwa akifungua mkutano wa siku mbili la Chama cha Makatibu Muhtasi wa umma na sekta binafsi Tanzania (TAPSEA), uliofanyika Malaika Hoteli jijini hapa. "Nchi yetu hii imejawa na utajiri mkubwa sana, lakini bado umasikini nao umekithiri kwa Watanzania. Hivyo uwezeshwaji wa wananchi lazima uwepo", alisema Waziri Nagu. Hata hivyo, alikwenda mbali zaidi na kuwaonya Watanzania kwamba, wasibweteke na hali waliyo nayo sasa, bali wachangamkie fursa zilizopo nchini za uwekezaji, ili wasije wakabaki watazamaji tu katika sekta hiyo muhimu na mkombozi mkubwa wa umasikini.

    Katika hatua nyingine, aliwataka Makatibu hao Muhtasi nchini kuhakikisha wanafanyakazi zao kwa ufanisi na umakini wa hali ya juu, ikiwa ni pamoja na kujenga ushirikiano mzuri kati ya mwajiri, jamii na watumishi wengine. "Kumbukeni ya kwamba, ninyi makatibu muhtasi ni chombo muhimu sana katika kusukuma gurudumu la maendeleo. Bila ninyi Waziri, Mkuu wa Mkoa na viongozi wengine hawawezi kufanyakazi zao vizuri. Jengeeni ushirikiano thabiti na imara", alisema.

    Hata hivyo, Waziri Nagu alijikuta akilazimika kuzungumzia vuguvugu la mabadiliko ya kisiasa yanayolinyemelea taifa kwa sasa, ambapo alisema: "Kwa sasa vuguvugu la mabadiliko limezidi kukolea hapa nchini. Mabadiliko haya yasichochee vurugu bali yawe ya amani".
    Aidha, Dk. Nagu alieleza kukerwa na namna makatibu muhtasi wanavyofanyishwa kazi kwa kufananishwa na jiko la kupikia jinsi lisivyothaminiwa, lakini kila mtu anahitaji ale na kushiba kupitia jiko hilo hilo.

    Alisema, dunia ya leo bado inatawaliwa na mfumo dume unaokandamiza na kuminya haki za wanawake, hivyo kwa vile kazi ya ukatibu muhtasi hapa nchini inafanywa na wanawake wengi zaidi, wapambane na kutokomeza mfumo huo dume, na watetee haki zao za kujiendeleza kielimu zaidi ili siku moja wapate nafasi ya juu kama alivyo yeye (Waziri Nagu). "Msije mkadhani najigamba, majigambo siyo huruka yangu. Mimi nimewahi kufanyakazi nikiwa ofisa wa chini sana kiwandani, lakini baadaye nikawa General Manager (Meneja mkuu), wa kiwanda nikiwa mwanamke miaka ya 86.

    "Kwa maana hiyo, nawaombeni sana mjiendeleze kielimu mpate hadi masters ya ukatibu muhtasi na baadaye mje muwe mabosi na mhudumiwe kama mnavyowahudumia mabosi wenu ofisini", alisema Waziri huyo wa Nchi, Ofisi ya Waziri Mkuu, Uwekezaji na Uwezeshaji nchini.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Hao wote baba yao mmoja na JK. Hakuna kiongozi wa serikali ya ccm anayejua chanzo cha umasikini wa wananchi, maana wao matumbo yamejaza vya dhulmati.
     
  3. mshana org

    mshana org JF-Expert Member

    #3
    Aug 8, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 2,086
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    chama kilekile watu walewale sera zilezile hakuna jipia hapo aache unafiki inamana hayo ndio ameyajua leo?hatuoni anatukebehi watanzania?ccm hawana msaada nasie hatakidogo
     
  4. HASSAN SHEN

    HASSAN SHEN JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Amekulia kwenye mteremko anaishi kwenye mteremko,wanapewa ubunge wa bure then uwaziri wenyewe wanaita viti maalum, huo umaskini wataujuaje, vigezo vya kupata viti maalum havijulikani maana miaka nenda rudi ni walewale,sijui hua wanagawa kwanza k****a kwa wanaume wa kamati kuu au ni wap****zi wao? Inakera sana kusikia wanatoa kauli kama hizi shxxxxz.
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Amepata ubunge wake in the name of Kiravo baada ya kuchakachua matokeo yaliyompa ushindi wa Rose Kamili huko Hanang'
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Aug 9, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Hii habari ya lini mkuu?
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,855
    Likes Received: 5,244
    Trophy Points: 280
    Hao tume wazoe kila siku!
     
  8. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Kama Jk hajui....yeye atajulia wapi??
     
  9. m

    manucho JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hata yeye mwenyewe hajielewi na haelewi anachosema.
    Kazi kubwa kabisa angetakiwa afanye huyu ni kufua nguo na kudeki tu pale nyumbani
     
  10. RGforever

    RGforever JF-Expert Member

    #10
    Aug 9, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 5,809
    Likes Received: 1,299
    Trophy Points: 280
    Kwani Yeye MCHINA.....
     
  11. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Huyu mama alitakiwa awe wa mwisho kuushangaa umasikini wa Watanganyika...jimbo lake Hanang' wale wambulu wenzake ni masikini wa kutupa kwa nini hawashangai hao?
     
  12. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Eti ni dr
     
Loading...