Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Mkuu wetu anaweza kufanya hili au hata wabunge?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by measkron, May 9, 2012.

  1. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Wakuu katika pita pita nimekutana na hii picha ya Waziri mkuu wa Uholanzi akitumia baiskeli kuelekea ofisini, je viongozi wetu wanaweza hii?

    [​IMG]
     

    Attached Files:

  2. Arvin sloane

    Arvin sloane JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    hyo nzuri sana inabidi viongozi wetu waige.
     
  3. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hayo mambo ilikuwa enzi za Mwalimu, sasa hivi wanashindana kubadilisha V8 na BMW...
     
  4. K

    KVM JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Ni lini JKN alitumia baiskeli kwenda kazini? Unajua enzi zake kulikuwa na Rolls Royce na ndege ya Rais ijapokuwa wananchi walikatazwa kabisa kuwa na magari?
     
  5. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu ishu sio "Baiskeli" think out of the box... kinachotafsiliwa hapo ni kwamba mkuu wa nchi anakuwa mtu wa kubana matumizi na kuishi maisha ya chini na ya kawaida, Je, ccm ya JK inafanya hivyo? Je, wanaisha au wanatenda in accordance to their words of mouth??? Jibu ni NO. Serikali imekuwa loose, matumizi ya hovyo na ya juu yako mengi sana...
     
  6. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mkuu umenena vyema, this is how a great thinker anavyopambanua mambo!
     
  7. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu kwa wenzetu kupanda Baiskel siyo kubana matumizi ni sehemu ya kufanya mazoezi. Hata mayor wa London anakwenda kazini na baiskeli tena kila siku
     
  8. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #8
    May 10, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bongo ukifanya watasema ubatafuta cheap popularity!!!!
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    May 10, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    pia ni kama zoezu ila kwa tz ni ngumu sana,hata angefanya wabongo wataanza kuongea ,oh anajifanya,oh ni mnafiki,ooh anaaibisha taifa
     
  10. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #10
    May 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwanini uwafananishe waholanzi na sisi? Hatuwezi!
     
  11. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Huenda hicho kilikuwa kipindi cha kampeni na ndiyo maana hata huko Uholanzi kilionekana kitu cha kuvutia, angalia waandishi wa habari walivyo makini kupata hizo piacha. Hii ina maanisha kalikuwa kitu cha kawaida kutoka. Alikwa anatafuata huruma za waholanzi. Hivi ndiyo wananchi wanavyodanganywa na kuaminishwa kuwa kioongozi wa namna hiyo ndiyo anayefaa. Ingekuwa ni jambo la kawaida hapakuwa na haja ya kutoa kitu kama hicho kwenye gazeti. Ni sawa na leo mtu kumtoa Pinda kwenye gazeti akiingia ofisini kwake na VX.

    Na kila jambo na wakati wake. Watumie VX leo lakini watuletee maendeleo hatuna ugomvi nao.
     
  12. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,598
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Umwombe mungu akujalie uwezo wa kufikiri na kuacha ushabiki usio na tija.
     
  13. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2012
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Purchase and capacity of official vehicles for certain
    Government officers.

    7. (1) Official vehicles purchased for use by Ministers, the Speaker of the National Assembly, the Chief Justice, the Attorney-General and the Head of the Public Service, shall not exceed 2600 cc for saloon cars and 3000 cc for 4 x 4 utility vehicles.(2) Official vehicles purchased for use by Permanent Secretaries, Accounting Officers, Court of Appeal Judges, the Controller and Auditor-General, the Chairman of the Public Service Commission, the Chairman of the Electoral Commission of Kenya, Provincial Commissioners and the Commissioner of Police shall not exceed 2400 cc for saloon cars and 3000 cc for 4 x 4 utility vehicles.
    (3) Official vehicles purchased for use by officers on Job Group R and above, High Court Judges and Chief Executives of state corporations shall not exceed 2000 cc for saloon cars and 2900 cc for 4 x 4 utility vehicles:
    Provided that this section shall not apply in case of vehiclepurchased for official use by the President and the Vice-President.
    _________________________________________________________________________________________________________________Hii nimeikuta kwenye Sheria ya Umimamiaji wa Fedha za Serikali Kenya.
    Watanzania tunaionaje hiyo na msururu wa mashangingi kwa viongozi wetu.
     
  14. K

    KVM JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160

    Thinking out of the box should not mean "wild thinking"- anything goes because I want it to be that way. I did not want to compare things which are not the same. I wanted to compare a BMW with a Rolls Royce and a plane with a plane. That is all. If there are any other parameters which need to be called into comparison, then lets bring them in.

    I do not want to dig deep into what used to happen in Nyerere's time and what is happening now although I know a lot about both sides. Nyerere as a person and most of his subordinates lived frugal life but led a government which was just as wasteful.
     
  15. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Pamoja na kuwa sehemu ya kufanya mazoezi hapa kuna mambo mengi. Kwanza miundo mbinu ya wenzetu inaruhusu mtu kwenda na baiskeli kazini maana kuna njia mahususi ya waendesha baiskeli imetengwa barabarani, na hata Bongo ingekuwa hivi wengi tungeendesha baiskeli kwenda kazini. Pili ni suala la usalama. Viongozi kwa hao wenzetu si wezi wa mali za umma. Wako pale kuwatumikia wananchi wao na kwahiyo hawana uadui na watu wanaowatumikia. Hapa kwetu viongozi wamejijengea uadui na watu wanaowaongoza kwa kuwaibia rasilimali zao na kujilimbikia mali ili hali wao (wananchi) wanataabika na maisha. Kwahiyo kiongozi akipanda baiskeli watampopoa kwa mawe.
     
  16. K

    KVM JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 229
    Trophy Points: 160
    Huwezi kujua adui wa kiongozi ni nani, na uadui siyo lazima utokane na wizi peke yake. Kumbuka wakuu wa nchi wafuatao ambao waliuawa ijapokuwa watu walikuwa wanawapenda sana - Olf Palme wa Sweden na J F Kennedy wa marekani. Kumbuka vilevile kuna watu wanapenda kuuwa watu mashuhuri ili wapate umashuhuri kuwa walimwua mtu mashuhuri - kumbukwa muuaji ya Lennon na aliyetaka kumwua rais reagan wa Marekani.
     
  17. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Waziri mkuu wa uholanzi hutumia usafiri wa baiskeli kwenda ofisini kwake, akifika huko ndo hutumia usafiri wa gari la ofisi katika utekelezaji wa shughuli mbali mbali za kiofisi. Je kwa watanzania hili linawezekana? si wataona kama wanajidhalilisha?

    [​IMG]
     
  18. m

    mabhuimerafulu Member

    #18
    Jun 7, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 89
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mmnh, ni kweli. Lakini kingine kichochangia ni barabara nzuri. Kwa barabara za Bongo zilivyo na mahandaki, kero ya askari wa TIGO, vibaka, daladala nk vinakwamisha usafiri huo kwa viongozi wetu.
    Lakini ati Mtoto wa Mkulima upo tayari kupanda baiskeli, kweli? Na wengi hamjui hata kuendesha baiskeli. Kwa Bongo haiwezekani!!!!!!
     
  19. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kule hakuna vibaka kama huku...viongozi wetu wakitumia baiskeli na hivi wanapenda kutembea na dola 2000 mfukoni vibaka wa bongo mbona watafurahia
     
  20. m

    mechard Rwizile JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 466
    Likes Received: 108
    Trophy Points: 60
    Haliwezekani kwa maana rais wetu anaishi Ikulu na ofisi zake zipo hapo hapo.
     
Loading...