Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri mkuu wa zamani wa Italia Silvio Berlusconi ahukumiwa jela miaka 4

Discussion in 'International Forum' started by Yericko Nyerere, Oct 26, 2012.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Waziri mkuu wa zamani wa Italia na mmoja wa wanasiasa mashuhuri na mwenye mbwembwe Ulaya Magharibi amehukumiwa kwenda jela miaka minne kwa kosa la kufuja kodi ya umma,

    Amesomewa hukumu hiyo leo mjini Milan, na amepewa siku 30 za kukata rufaa.

    UPDATES: Habari Kamili hii.

    An Italian court on Friday sentenced former prime minister Silvio Berlusconi to four years in jail for tax fraud in connection with the purchase of broadcasting rights by his Mediaset television company.

    Berlusconi has the right to appeal the ruling two more times before the sentence becomes definitive and will not be jailed unless the final appeal is upheld. Prosecutors had asked for a jail sentence of three years and eight months.

    The court also ordered damages provisionally set at 10 million euros ($12.96 million) to be paid by Berlusconi and his co-defendants to tax authorities.

    The ruling comes two days after Berlusconi, 76, confirmed he would not run in next year's elections as the leader of his center-right People of Freedom (PDL) party.

    A separate trial over accusations that Berlusconi paid for sex with an underaged prostitute is currently being heard in Milan. He denies all charges against him.

    The four-time prime minister and other Mediaset executives stood accused of inflating the price paid for TV rights via offshore companies controlled by Berlusconi, and skimming off part of the money to create illegal slush funds.

    source :Reuters

     
  2. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Former prime minister of Italy sentenced 4yrs in jail for tax evasion. Source CNN breaking news now
     
  3. C

    Che-lee JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 319
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingekuwa Tanzania wala asngeguswa, tena angegombea urais 2015
     
  4. kbosho

    kbosho JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2012
    Joined: Jun 4, 2012
    Messages: 11,231
    Likes Received: 1,345
    Trophy Points: 280
    ndo maana wana songa mbelee..tz siasa 2pu upuuz m2pu
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Wenzetu wanaongoza nchi kwa kufuata katiba na sheria, sisi tunafuata undugu na uswahiba zaidi!
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Unaweza kuwa ndio mwana wa kufilisika klabu yake ya soka ya AC Milan.
     
  7. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    haya mambo yatafika lini huku kwetu?
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    japo ana option ya ku-appeal ila tu hukumu inatosha kabisa kuwa fundisho.
     
  9. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #9
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Mzee wa strippers alikua kwenye mkakati wa kurudi tena kuchukua uongozi wa chama

    Actually judiciary system iko independent kwelikweli.Bado case ya ku-date under age
     
  10. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #10
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Yatachelewa sana ama hayatafika kabisa kwani wahanga wa mfumo huu ndio haohao wanaozuia yasije
     
  11. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,346
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hakuna binadamu yuko juu ya sheria kwa maana kuwa mkuu wa kaya hakumaanishi tiketi ya umalaika mtotenda makosa.Hivyo kumburuza mahakamani na kumpa mvua nne ni ukomavu wa mihimili yaTaifa linaloitwa Taifa.Lakini Afrika karibu yote bado kabisa.
     
  12. Kennedy

    Kennedy JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 28, 2011
    Messages: 9,589
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Wenzetu wanaweza ila sie longolongo
     
  13. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,214
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    It is unlikely that he will go to jail.
     
  14. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Kinachonifurahisha ni namna mikakati ya wenzetu inavyofanikiwa,

    Wakiamua kukuua kisiasa unakufa kweli na unakosa kabisa sifa ya kuwa kiongozi, kumbuka ya Mfaransa Mr Khan,

    Sasa kwetu mbinu ni dhaifu sana, hakuna mikakati stahiki ya vita vya kisiasa!
     
  15. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Aliyeko juu mngoje chini, asiposhuka mfuate huko huko. Hapa kwetu tunakaa na kushindwa kuwafuatilia hawa mafisadi.
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    lakini wananchi tukiamua, hatuwezi??

    Hatuwezi kuwamwaga waliopo kwani??

    Lazima kuna suluhisho mahali fulani.

     
  17. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Ni somo zuri sana hili kwa hapa kwetu. Na ni vizuri zaidi katiba mpya iundwe ili wale maraisi wezi (Mkapa na Kikwete) wahukumiwe kwa wizi wa mali ya nchi. This has to happen.
     
  18. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #18
    Oct 26, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,225
    Likes Received: 1,378
    Trophy Points: 280
    Hivi tuendelee kuamini kuwa ipo siku au tuache ni upepo tu utapita?
     
  19. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    umeona eeh.

    Ana option ya ku-appeal afu unaona wanavyoongelea maoni?

    Naona ata-appeal, he is going nowhere.

     
  20. M

    Matarese JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2012
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Wewe umesema kweli kabisa mwanangu, huyu jamaa kwenda jela sio rahisi hata kama kahukumiwa hivyo, Mafia mob hawatakubali wala hawataruhusu. Just wait and see!
     
Loading...