Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri mkuu wa kwanza wa Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kuku wa Kabanga, Apr 16, 2012.

  1. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hodi jamvini wakuu, naomba mnijuze eti ni nani alikuwa Waziri Mkuu wa kwanza wa Tanzania?
     
  2. S

    Simbamwene JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2012
    Joined: Jun 22, 2008
    Messages: 287
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Julius Kambarage Nyerere Kwa Tanganyika, Kwa Tanzania ni Rashid Mfaume Kawawa
     
  3. Kuku wa Kabanga

    Kuku wa Kabanga JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 520
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ahsante mkuu.
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kweli mkuu upo sahihi ni kawawa
     
  5. S

    Sometimes JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2012
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 4,574
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Hivi ni kipindi gani Mwl. Nyerere alimwachia Mzee Kawawa Uwaziri Mkuu ili kuimarisha Chama cha TANU; Kabla ya kupata uhuru au baada ya uhuru!
     
  6. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,624
    Trophy Points: 280
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Ni baada ya Uhuru mkuu.
    hata hivyo alimpa uwaziri mkuu Kawawa baada ya yeye (Nyerere) kuwa Rais.
     
  8. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2012
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Baada ya kupata Uhuru.
     
  9. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni kweli Nyerere ndiye aliyekuwa waziri mkuu wa kwanza tangu uhuru 1961 hadi Jamhuri 1962 ndipo akawa rais na kawawa akashika uwaziri mkuu. Ila katika rekodi pia kuna waziri mkuu aliyewahi kuwa na mvi nyingi zaidi ni Edward Lowassa!!
     
  10. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,472
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Kweli mkuu na waziri mkuu wa kwanza kulia bungeni ni Pinda!
     
  11. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    ila nimekumbushwa mbali sana std i-xii, miaka ya themanini, sijui kama mpaka leo watoto wanajifunza historia na siASA, MAANA hapa juzi tu nimemuuliza student mmoja (jina lake na shule anasoma--majina yamehifadhiwa, ukiniPM nakupa) jina la makamu wa sasa wa rAIS, akaishia kunikodolea macho-- jibu hana, jaaaamanniii naomba soma la historia ya kweli irudi na siasa/civics ifundishwe kwa kiswahili....elimu ya uraia
     
  12. YEHODAYA

    YEHODAYA JF-Expert Member

    #12
    Mar 24, 2016
    Joined: Aug 9, 2015
    Messages: 4,977
    Likes Received: 4,088
    Trophy Points: 280
    Naomba msaada kujua waziri mkuu wa kwanza wa Tanzania alikuwa nani?
     
  13. MasterP.

    MasterP. JF-Expert Member

    #13
    Mar 24, 2016
    Joined: Jun 5, 2013
    Messages: 2,545
    Likes Received: 574
    Trophy Points: 280
    Mwalimu
     
  14. Ekyoma

    Ekyoma JF-Expert Member

    #14
    Mar 24, 2016
    Joined: Dec 30, 2015
    Messages: 1,092
    Likes Received: 906
    Trophy Points: 280
    Kawawa
     
  15. NDESSA

    NDESSA JF-Expert Member

    #15
    Mar 24, 2016
    Joined: May 2, 2013
    Messages: 1,217
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    JK Nyerere
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Mar 24, 2016
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Ni Kawawa.
    Mwalimu alikuwa Waziri Mkuu wa kwanza wa Tanganyika na mtoa mada kauliza wa Tanzania
     
  17. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #17
    Mar 24, 2016
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,066
    Likes Received: 383
    Trophy Points: 180
    Somo la uraia darasa la kwanza.. . Alikuwa Nyerere
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Mar 24, 2016
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,293
    Trophy Points: 280
    Umeuliza swali lenye mtego
    tulipopata uhuru Nyerere alikuwa waziri mkuu
    na akajiuzulu akamuachia Kawawa....

    halafu tukawa JAMHURI Nyerere akaapishwa Rais...
     
  19. GENTAMYCINE

    GENTAMYCINE JF-Expert Member

    #19
    Mar 24, 2016
    Joined: Jul 13, 2013
    Messages: 13,780
    Likes Received: 5,798
    Trophy Points: 280
    Salim Jecha Salim.
     
  20. u

    uungwana vitendo JF-Expert Member

    #20
    Mar 24, 2016
    Joined: Nov 20, 2013
    Messages: 971
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 60
    tanzania iliasisiwa 1964
     
Loading...