Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri mkuu wa Canada anakuja Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkandara, Oct 11, 2012.

  1. M

    Mkandara Verified User

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Wakuu zangu naomba tujadili hii safari ya waziri mkuu wa Canada, Mheshimiwa Harper ambaye atatua nchini muda wowote itakuwa na manufaa gani kwetu na pia tujadili ni jinsi gani ujumbe wetu unaweza kumfikia..
     
  2. B

    Bahati Risiki JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 532
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    JK alishakokotwa sasa unategemea zaidi? Kilichobaki ni kuja kuvuna dhahabu, gas, na mengineyo na kuacha shanga nyuma ili tupendeze zaidi hasa tutakapoenda masaini kuuza kile kisehemu kidogo kilichobaki kule Loliondo.
     
  3. K

    Kwame Nkrumah JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 884
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Apelekwe mashimo yaliyomalizwa madini na makampuni yao halafu aende kutembelea vijijini vya jirani.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kama sikosei, Harper safari ya Harper itajumuisha Tanzania na DRC (madini). Canada ina interest kubwa sana kwenye hizi nchi mbili, safari yake DRC imeleta kelele kidogo huko Canada kwa sababu kuna issues nyingi sana za human right DRC. Wenzetu wakiamua kuwekeza mahali wanaamua kimoja.
     
  5. M

    Mkandara Verified User

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kesha pitia Senegal na South Sudan nadhani kesho atakuwa Bongo, huu mkataba ulowekwa Ottawa majuzi unanipa mashaka makubwa kuhusu miradi yao nchini na ndio sababu nimeweka mada hii niwasikie viongozi wetu wa vyama vya Upinzani wamejiandaa vipi?
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Katika safari yake ya hivi karibuni huko Canada raisi alishuhudiwa akikokotwa na mikokoteni ya kifahari na baadae akaonekana akisaini mkataba akiwa amezungukwa na wacanada.

    Bila shaka ujio wa waziri mkuu wa canada nchini ni kuja kutekeleza mkataba waliosainiana, ambao kimsingi hakuna anayejua ulikuwa ni mkataba wa kitu gani na una terms gani.
     
  7. J

    John W. Mlacha Verified User

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 3,492
    Likes Received: 509
    Trophy Points: 280
    keshaambiwa kuwa kuna gesi unafikiri ataacha kuja? Halafu makampuni ya kanada nadhani yanafanya utafiti wa gesi na mafuta hapa Tz
     
  8. Arushaone

    Arushaone JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 14,003
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    JK. alipokuwa rais wa kwanza kuonana na Obama, kulikuwa na ahadi kuwa naye angekuja TZ kabla muhula wake wa kwanza haujaisha, imegeuka 'white elephant'. Nadhani naye amemwambia "usije tena kwangu nitakuja kwako". Otherwise he's coming for mines & gas
     
  9. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Historia inajirudia, jezi kwa dhahabu na urani, kama ilivyokuwa kwa chifu wa msowero miaka ya 1800 shanga na vioo vya kujitazamia kubadilishana na ardhi
     
  10. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,751
    Likes Received: 4,621
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    [​IMG]
     
  11. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,172
    Likes Received: 3,429
    Trophy Points: 280
    jk hana huruma na vizazi vijavyo.!
     
  12. M

    Mkandara Verified User

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Saigon,

    Unajua picha hizi zinaeleza mambo elfu kidogo. wakati sisi tunakimbilia kununua ma BMW na Range Rover wao wametupandisha ktk mkokoteni unaovutwa na Farasi na kwa ufahari mkubwa zaidi..Sasa jiulize nani mabingwa wa kutengeneza mikokoteni? na wanyama wanaoweza kuvuta mkokoteni tunao sisi..Sasa rais mzima magari ya nini?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. sabasita

    sabasita JF-Expert Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 1,497
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    analeta vioo vya kujiangalia na wine na shanga halafu anaondoka na gold
     
  14. sembuli

    sembuli JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 762
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    ni wakati wa kulipa fadhila, ukitaka kula lazima na wewe uliwe, ni zamu ya tanzania kuliwA
     
  15. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    naona baada ya USA kuanza kukosa imani, jirani kaamua kuvuta na kuweka ndani
     
  16. StayReal

    StayReal JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 519
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye bold mkuu wazungu wanasema umehit the nail on the head! Hakuna kingine zaidi hivyo, these guys are not tourists!
     
  17. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Saigon,

    Viongozi wa nchi za wenzetu,huwa kwanza wanamsoma rais ama kiongozi wa nchi wanayetaka kudeal nayo,halafu wana act accordingly.I might be wrong,but sijawahi kuona kiongozi ie Obama akiwa amepandishwa hiyo mikokotoeni ya mafarasi ambayo hutumika na familia ya kifalme.

    Halafu cha ajabu ni kwamba hata mwenyeji wake hakuwepo naye kwenye mkokoteni huo.Wanajuwa ni mpenda masifa na ukuu,issue kama zile za wiki leak ndizo haswa wako nazo kwenye makabrasha and therefore wana act accordingly,wanachotaka wao ni rasilimali zetu.Naona yeye kaanguka masaini tu,ila sidhani kama ameisoma vyema mikataba hiyo.Na sidhani hata kama alipata nafasi hiyo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #18
    Oct 12, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    PM announces agreement to protect Canadian investors in Tanzania

    4 October 2012
    Ottawa, Ontario

    Prime Minister Stephen Harper today announced the conclusion of negotiations toward a Foreign Investment Promotion and Protection Agreement (FIPA) between Canada and Tanzania. The announcement was made during an official visit to Canada by Jakaya Kikwete, President of Tanzania.

    "Our Government is focused on creating jobs, growth and long-term prosperity, and to creating the right conditions for Canadian businesses to compete internationally," said the Prime Minister. "This new agreement with Tanzania will encourage investment between our two countries and better-protect Canadians that do business in Tanzania."

    Now that negotiations have concluded, both countries will conduct a legal review of the agreement and proceed with its signing and ratification. The potential for increased Canadian investment in Tanzania is important, especially in the mining, oil and gas, power infrastructure, mining equipment and services, and transport sectors.

    Total cumulative mining assets in Tanzania were valued at $2.3 billion in 2011.
    Since 2006, Canada has concluded or brought into force FIPAs with 13 countries, and is in active negotiations with 13 others.


    Read more at http://www.stockhouse.com/bullboards/messagedetail.a
     
  19. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #19
    Oct 12, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 13,770
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Anakuja kuchukua malipo ya kumpandsha kwenye vitoroli vya farasi kada mwezangu Ritz unaionaje hii ziara?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #20
    Oct 12, 2012
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,854
    Likes Received: 2,359
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mkandara heshima mbele.

    Tanzania ni moja ya nchi zilizo karibu na Canada kwa kushirikiana kwenye mambo aina mbili.

    Kwanza ni ushirikiano ambao unawekwa wazi kwa kila mtu kufahamu kinachoendelea, mambo kama uzazi wa mpango, udhibiti wa vifo vya watoto na wanatoa mahela kwelikweli kwenye hizi programs na hasa ile ya elimu ya AIDS.

    Lakini kwa upande wa pili wa shilingi ni hili neno "Partners" au mshirika. Tanzania ni moja ya nchi mshirika wa Canada katika kuisaidia nchi hiyo kufikia malengo yake hasa kwenye suala la uwekezaji na other strategic interests kama madini.

    Hili la pili huwa halisemwi sana kuondoa makelele kwani linahusu interests za watu na hata likisemwa huwa ni nusunusu tu basi hakuna mjadala.

    Nimetumia neno kuisaidia Canada kwasababu ni nchi hiyo ndio itakayonufaika na hiyo FIPA - yaani Foreign Investment and Protection Agreement ambapo moja ya mambo mhimu ni kampuini zote za uwekezaji kutoka Canada zitayarishiwe mazingira mazuri ya kuweza kufanya biashara bila kusumbuliwa na ukiritimba wa kodi mbalimbali kutoka TRA.

    Inasemekana Tanzania ni moja ya nchi zenye "complex tax systems" (wanavyodai wao) kiasi cha kwamba wale wanaojiita wawekezaji wanatumia visingizio kwamba hawazielewi kodi hizo na kudai ziwe more simplified huku wakijua wanatunyonya na kutupunja fedha yetu ambayo ingetusaidia kuleta maendeleo ya haraka.

    Kwahio kwa kuwa wenzetu wanao uwezo wa kuzungumza kiingereza na kikaeleweka basi inabidi wakutane wao kwa wao kuonyeshana hiyo mikataba na kuhakikishiwa kwamba ni raisi mwenyewe ametoa go ahead, na pia iwe ni formalities ya wao kwa wao tu huku sisi wenye nchi tukiambulia kutoa matabasamu tu.

    Kwahio sisi pia tutamkaribisha kiongozi huyo na atafanyiwa hospitality ya nguvu na kumpikia pilau (kama anapenda) lakini ndio tunazidi kudidimia.

    Ni hayo tu mkuu.
     
Loading...