Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Mkuu Tanzania - Mtu wa sita kwa hadhi nyuma ya wazanzibari wanne

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crucifix, Sep 13, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Siku ya jana kulifanyika ibada kubwa pale Zanzibar, na viongozi wakuu wa kitaifa walikuwepo. Nilishangazwa kwa jinsi protokali ya nchi hii ilivyomuweka Pinda nyuma ya JK, Bilal, Shein, Hamad na Idd. Kama ni waziri mkuu wa serikali ya muungano, basi hata rais wa Zanzibar anapaswa kuwa chini yake kwa maana Zanzibar ni sehemu ya Tanzania.

    Hii imenifanya nimwone PM kama kiranja wa 'Bara'. Mtu wa sita kwa hadhi Tanzania atasema nini Zanzibar ilhali juu yake kuna wazanzibari wanne? Najua katiba za Zanzibar ilifanyiwa marekebisho kwa kupeana vyeo lukuki, lakini ni lini katiba yetu imerekebishwa na kumshusha hadhi PM kwa kiasi hiki. Kwangu mimi jaji mkuu chande hata mama Makinda wana hadhi kubwa zaidi ya rais wa Zanzibar kwa sababu wanaweza kurithi urais wa Tanzania.

    kuna baadhi ya wachangiaji wanahoji ati thread hii inasaidia nini kupunguza umaskini Tz........

    Watu wenye hadhi ya juu ndio wenye ushawishi wa maamuzi yote. Ndio maana mataifa makubwa huya yanahangaika kutafuta "who are the most influencial" na hao ndio waamuzi wa mambo ya dunia likiwemo hilo la umaskini. Kuwa na "top layer" ya wazanzibari wanne ni kuweka mustakabali wa nchi yetu kwenye mikono yao, sawa na kuweka rehani 'utajiri' wetu kwa minajili ya kukubaliana kisiasa. "Our progress depends much on who rules and what shall happen if we are ruled by zanzibaris?
     
  2. DSN

    DSN JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 2,727
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Haya ya protokali hiki ni kizaazaa kingine?Uhu nao utata mwingine ambao ndio maana hatimae ya yote jibu la haya yote ni katiba mpya.
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Wameshamuona jamaa hajitambui na hata madaraka yake ni kama ni muhuri tu,...wanajua waziri mkuu gani ambaye badala ya kufanya maamuzi analia mbele ya wabunge,...ANGEKUA EL UNGEONA HIYO PROTOKAL
     
  4. The Good

    The Good Senior Member

    #4
    Sep 13, 2011
    Joined: May 26, 2010
    Messages: 146
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mimi kinachonitesa, siyo nani yuko juu ya nanai.

    Ila nchi kma yetu kuwa na viongozi wa juu sita!!!

    Sijui lakini namjua rais na makamu wake kule US, Namjua Waziri Mkuu wa UK, namjua Chancelor wa Ujerumani peke yake!! Sasa sisi....

    Marais wawili, Makamu wa rais watatu, Waziri Mkuu .....

    It is too much.

    matokeo yake hata hao watu wa protokali wanashindwa kupanga who is on top of who!!
     
  5. T

    Topical JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Si yeye ndio alisema zanzibar siyo nchi...ameonyeshwa wenye nchi yao ni kina nani? ok...

    Hilo li-pinda nalo PM au mzigo..ni mzito kiakili na hata kikaazi...kweli anafaa awe analima tu tena muhogo..maana mahindi hawezi kupalilia alivyo lazy..
     
  6. Ben Mugashe

    Ben Mugashe Verified User

    #6
    Sep 13, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 915
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Katiba ya TZ hawatambui makam wawili wa Zenji inamjua waziri kiongozi so hata wao wakija huku hawajulikana kazi zao wala hawana viti vya kukalia..Ila sijui kama hili nalo ni issue katika msiba tulioupata.. Protocol ziko na zitandelea kuwepo cha msingi tuwasaidie jamaa wa 1st class waliko kwenye MV Spice mpaka sahv hakuna hata mmoja aliyetoka!
     
  7. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    hahahaaa wapendwa,

    mmesahau kuwa kwenye sakata la jairo iligundulika kuwa hata luhanjo yuko juu yake??

    ndiyo TZ yetu hii jamani, pigeni moyo konde!!
     
  8. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,646
    Likes Received: 1,527
    Trophy Points: 280
    Watu kama Tundu Lissu wenye muono wa mbali wakitahadharisha juu ya athari za baadaye endapo "vijitatizo" kama hivi havitatafutiwa dawa mapema wanaishia kuzomewa na kuzodolewa Bungeni na hao ambao mwisho wao wa kuona ni usawa wa pua zao.

    Frankly speaking, hili la Muungano wa Tn na Zn lisipotafutiwa dawa ya kudumu, regardless itakuwa chungu namna gani, ni bomu baya kuliko hatari nyingine yoyote itakayoukabili ukanda huu wa Afrika Mashariki muda si mrefu ujao. Bomu hili lina sura zote chafu na za hatari zaidi kwa wakati huu - UTAIFA (sisi, wao; chetu chetu, chao chetu), UDINI (dini yetu tuko wengi, dini, dini, dini, ...), na UGAIDI. Inahitajika busara, umakini, na uthubutu wa hali ya juu kukabiliana na dude hili liitwalo muungano.
     
  9. Atubela

    Atubela JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2011
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 394
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 60
    Kama katiba ya TZ haiwatambui makam wa rais wawili, Juzi Seif Sharif Hamad alifungua majengo Tanzania bara kama nani?
     
  10. T

    Topical JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tundu lissu ni sehemu ya tatizo..anatumiwa na wanajumuia
     
  11. Adrian Stepp

    Adrian Stepp Verified User

    #11
    Sep 13, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 1,868
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145

    jumuia gani? ya kiislamu ama? wendawazimu bwana, huanza kama kipele cha joto..
     
  12. Mwakalinga Y. R

    Mwakalinga Y. R Tanzanite Member

    #12
    Sep 13, 2011
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 2,723
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kWELI SERIKALI MASIKINI KAMA TANZANIA INATOA WAPI GHARAMA KUBWA ZA VIONGOZI WETE HAO ..?
     
  13. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2011
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0

    Kwani Ibara gani ya Katiba ya Muungano inataambuwa hicho cheo cha Maalimu?

    Kufungua miradi hata wewe unaweza kama ukialikwa na hipo pia inayofunguliwa na mbio za mwenge, Mabalozi wa nchni za nje, na wageni mbali mbali wanao tutembelea, hata ile inayofunguliwa na watu kama Mama Clinton! Hao sidhani kama ni viongozi wa Kitaifa.
     
  14. zaratustra

    zaratustra JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 788
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mwenzenu niliachwa hoi na kitu kingine kabisaaaaaaaaaaaaaaa!
    .....................ALHAJI DOKTA MHESHIMIWA JAKAYA MRISHO KIKWETE! Halafu wakafululiza ma-alhaji kadhaa kabla ya Mzee wa kulialia!!
     
  15. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,706
    Likes Received: 9,398
    Trophy Points: 280
    Kama Katibu mkuu wa CUF, chama mshirika wa chama kinachotawala CCM.
     
  16. T

    Topical JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sijui jumuia gani lakini anajua yeye mwenyewe, lakini nahisi ni zile jumuia zetu za mtaani zinazotekeleza waraka
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Pinda hana sifa ya kuwa PM
     
  18. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 676
    Trophy Points: 180
    Wengine tunasema kila siku kuwa muungano ni mtaji wa Nyerere na mwenzie Karume ambao pengine ulikuwa unalipa enzi hizo. Hatuwezi leo kuendelea na dhana ambayo imepitwa na wakati. Watanganyika tudai Tanganyika yetu kamili na tukatae hii dini ya Unyerere ambayo imejaza raia uoga na kujaza unafiki kwenye serikali.
    Sijui watu wanaong'ang'ania kuungana na hao Wazanzibari wanatafuta nini. Mtanganyika ukiwa kule ni bugudha na adha mtindo mmoja sawa na foreigner lakini huku kwetu wao wako raha mustarehe.
    Tunahitaji muelekeo mwingine haraka ili tubaki kivyetu na wao kivyao kama ilivyokuwa kabla ya 1964.
     
  19. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,052
    Likes Received: 703
    Trophy Points: 280
    Duuuuh imebidi nincheke kuna ukweli ....hahahahaha
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,184
    Trophy Points: 280
    Tanzania tuna protocali 2. Ya JMT na ya ZNZ. Protocal ya JMT on top ni
    1. President
    2. VC
    3.PM
    4. Spk
    5. CJ
    Note kwenye protocal yetu, rais wa ZnZ na makamo wake wawili are all nobody in TZ ila wakija wanapewa heshima tuu.

    Vivyo hivyo protocal ya ZnZ ni
    1. Rais wa ZnZ na M/K wa BLM
    2. 1st VC (boya with no executive
    powers and nothing to do)
    3. 2nd VC ambaye ni CM
    4. Spika wa BLW
    5. CJ wa ZnZ
    Jk, Pm wetu na viongozi wowote wa bara are nothing in Zanzibar bali heshima tuu.

    Haya ni baadhi tuu ya mapungufu kwenye structure ya muungano. Haya na mengine mengi yatakuwa taken care kwenye katiba mpya itakayoanza kutumika 2016 baada ya CCM kuitumia iliyopo kurudi madarakani 2015!.
     
Loading...