Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WAZIRI MKUU RAILA ODINGA aombwa kwenda kusuluhisha IVORY COAST!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pasco_jr_ngumi, Dec 27, 2010.

  1. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Jamani wana JF,
    Nimefungulia BBC SWAHILI nimeskia kuwa bwana Odinga ameombwa aende kusuluhisha bwana Gnagbo na Ouattara kule Ivory Coast.
    Mwageni maoni, itawezekana kweli akafanikiwa? Je huyu Raila Odinga ni bora kuliko Tabho Mbeki aliyeshndwa? Na vp Kikwete angefaa au! Maana angekwenda Raisi wetu angepewa U-Profesa. Mnasemaje?
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    hahah hahha!!!!
     
  3. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    It all depends on Peoples' Power. Gbagbo aliwekwa na umma, baada ya maandamano kibao wakati aliposhinda uchaguzi, halafu Robert Guei akachakachua na kujidai kuwa yeye ndiye mshindi. Sasa pale Ikulu patamu, sio rahisi kuachia kienyeji. Nguvu ile ile ya umma ndio itamwondoa na wala sio blablah za akina mabwana wadogo hawa akina Raila sijui Thabo na wengineo.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    Profes JK anaweza kabisa
     
  5. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hamna k2, labda angeombwa mapema na Gnagbo amtengenezee matokeo ya uchaguzi!
     
  6. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2010
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Afrika tamu kwa walafi na mafisi!
     
  7. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hawezi maana alishasema nguvu ya jeshi itumike kumwondoa Laurent kwa hiyo hataweza kuwa neutral
     
  8. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #8
    Dec 27, 2010
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Atakachofanya Odinga ni kumwambia aliyeshinda (Alassane) kukubali "serikali ya umoja wa kitaifa" na kumruhusu aliyeshindwa (Gbagbo) kuendelea kutawala - Crazy african politics!
     
  9. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #9
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kwa kusema kweli hii kazi ingekua ni saizi yake JK tu, kwisha kazi.

    Mnyonge mnyongeni lakini haki yake mpeni. Kwa hapo tusimnyime maksi zake JK namkubali sana ila kwa UFISADI, UDINI na UCHAKACHUAJI hatuko pamoja.

    Hakika, sijui kulikotokea wapi hii kashfa ya uchakachuaji wetu huu mpaka mheshimiwa akashikwe na ngozi red-handed AKIHUJUMU DEMOKRASIA sasa ni taabu kweli kweli!!!

    Wanadiplomasia wetu siku zote hua hawababaishi kazini!!! Hebu mfikirie Mama Mulamula, Mzee Salim Ahmed Salim, Mzee Mkapa na hata JK mwenyewe.
     
  10. z

    zamlock JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    wote ndio wale wale labda tumuombe dk slaa raisi wawatanzania aliyoko kwenye mioyo ya watanzania akawasuluhishe
     
  11. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wazo zuri kwa sababu kwa busara zake adimu sana kashinda moyo wake na machungu yote ya kuibiwa kura ki-sanii ili taifa letu lisiingie kwenye machafuko.

    Hata hivyo hizo busara zake Dr Slaa CCM wameanza kuzichukulia for granted kiasi kwamba gear namba moja may, at some point, be inevitable especially on the part of the wananchi ourselves.
     
  12. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,299
    Likes Received: 1,956
    Trophy Points: 280
    !!!!!??????? :nono::blah::smash::smash::frusty::frusty:
    look this alishindwa kujisuluhisha then what? View attachment 19151 wanangangania uongozi hadi wafike hivi, huyu kalala
    Africa leadership...!!!!!!!!!???????

    View attachment 19152
     
  13. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2010
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wacha nicheke mie! Hivi mnadhani uteuzi wa Raila umekuja hivi hivi? Watu wanaangalia international appeal na respect anayo-enjoy na katika hilo Raila ana wapinzani wachache hapa Afrika na saizi yake katika hilo ni Rais wetu ambaye naye ana heshima ya kutukuka sana. Sasa kuleta ushabiki kwamba Dr. Slaa anafaa kwa sababu tu lilikuwa chaguo la baadhi yetu kwenye uchaguzi ni kuleta utani usio na sababu maana conflict resolution na management ni skills ambazo si kila mtu anazo. In ama zinasomewa au zinatoka na uzoefu wa muda mrefu wa kusuluhisha migogoro. Raila amekuwa victim wa migogoro na alifanikiwa sana kuleta suluhu. JK ameshiriki mashauri mengi ya usuluhisi akiwa Waziri na sasa Rais na mfano ni mgogoro wa Kenya na ile ya Burundi na Comoro. Tuukubali ukweli ili tuheshimike.
     
  14. Mujuni2

    Mujuni2 Senior Member

    #14
    Dec 28, 2010
    Joined: Jun 11, 2008
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nimeshangaa sana, Raila alishasema kuwa njia sahihi ni kutumia nguvu za kijeshi kumwondoa Gbago, sasa huyo huyo ndio awe msuluishi hebu tuone ....!
     
  15. Tabutupu

    Tabutupu JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2010
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 3,569
    Likes Received: 1,963
    Trophy Points: 280
    Odinga??, mngefanya la maana kunituma mie tabutupu maana hata ghabo hanijui. Nitakacho mshauri ni kuachia ngazi, aje tumpe hifadhi tanzania. Hata ikulu akitaka nitamfanyia mpango apate room moja kali pale state house.
     
  16. Arafat

    Arafat JF-Expert Member

    #16
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 0
    Nani kamteua au unauza Chai!!
     
  17. V

    Victor malisa Member

    #17
    Dec 29, 2010
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Crazy politics za africa hawana jipya zaidi ya kudanganganyana kwa kuunda serikali ya muungano.Wote hawana jipya wote ni wachakachuaji tu
     
  18. T

    Tom JF-Expert Member

    #18
    Dec 29, 2010
    Joined: May 14, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hamna kuwasuluhisha wote wawili kwa pamoja zaidi ya kumwomba anayelazimisha aachie ngazi, la sivyo demodrasia iheshimiwe na atolewe kwa nguvu.
    JK wala hawezi, hawezi kwa misingi kua ataleta Serikali ya Kitaifa tu ambapo ni sawa na kubaka demokrasia. Msuluhishi wa kweli pia anatakiwa kuwa na nguvu za uwezo wa kumlazimisha mtu kuachia ikibidi kwa lazima.
     
Loading...