Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Mkuu anapopingana na Rais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Raia Fulani, Aug 18, 2012.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Juzi hapa ndani ya Bunge la Jamhuri tulishuhudia Waziri Mkuu Mizengo Pinda akinasa kwenye mtego wa swali lililoulizwa na mh Wenje kuhusu madaraka na mamlaka ya watumishi wa umma kwa wananchi dhidi ya utumishi kwa chama kilichopo madarakani. Tulishuhudia Pinda akisema kuwa hao watumishi wa umma wakiwa ni pamoja na wakuu wa mikoa na wilaya wana haki ya kufanya kazi za chama ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kuwa ccm kinaendelea kutawala...

    Kabla yake, Rais alishawahi kutamka na kkuonya juu ya hao hao watumishi wa umma ambao walishasahau majukumu yao na kujiingiza kwenye siasa za ccm. Ndipo wakati wa kuteua wakuu wa wilaya na mikoa, Rais akawaonya na kuwaasa na kuwakaripia kuwa wasiende kufanya siasa bali kutumikia wananchi! Na yeyote atakayekwenda kinyume na hayo maagizo atatoswa! Sasa leo tena tunasikia eti wao ni ruksa kufanya kazi za chama ili kutekeleza ilani ya chama ikiwa ni pamoja na kuhakikisha ccm hakitoki madarakani.

    Waziri Mkuu anapingana na Rais. Huu ni udhaifu wa taasisi ya urais au ni athari za uropokaji za PM, au ni mkakati wa ccm uliojificha ambao wenyewe wanaufichua bila kujua?
     
  2. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Sijui hata kama una swali, naona unauliza na kujijibu.
     
  3. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,055
    Trophy Points: 280
    Ni kawaida mno na sana kwa Pinda kuropoka hata Sensa walibofoa pia huyu kasema lile huyu hili!!always inaonekana hakuna coordination
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ni kweli hakuna coordination maana matamko yanayokinzana ndani ya ccm si haba
     
  5. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Inawezekana vilevile akawa sahihi kutekeleza maelekezo ya chama/mkuu wake. Je uliyaamini maneno ya Mh. JK aliyoyatamka adharani?? Wakuu wa mikoa na wilaya wanatekeleza majukumu yapi kikatiba? Zaidi huwa wanatekeleza majukumu yao kutokana na semina elekezi.
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    Liwalo na liwe
     
  7. frema120

    frema120 JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 5,107
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Naenda kanisani sabato leo bhana
    liwalo na liwe.

    V
    SENGEREMA
     
  8. m

    manucho JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 3,414
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Huwa Pinda ni Bulicheka ila kuna muda ukikaa ukatulia unaweza ukaona labda Pinda ananyoosha maelezo(anaongea ukweli) ya kile kilichosemekana kwenye vikao vyao vya chama ingawa hakutakiwa kuja kusema hadharani.

    Hii inatokana na laana ambayo tayari inatembea nao sawa na mtu aliyekwishauwa binadamu mwenzake kuna kipindi kikifika anaanza kuongea mwenyewe niliua fulani nikamuuwa na fulani ila anakuwa anaropoka bila kujitambua. Pinda huyo
     
  9. R

    RicHai New Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 17, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pinda ni kigeugeu mnno!!!!!!
     
  10. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Basi tuamini tu kuwa tulidanganywa na jk. Na Tanzania ijue sasa ya kuwa watumishi wa umma waliopo na kwa kiasi kikubwa walioteuliwa na Rais wako kwa maslahi ya chama na si Taifa
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,025
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Sijaona wanapopinga hayo ni mawazo yako umeamua kutumia uhuru wako wa kikatiba kuwakilisha mawazo yako hiyo ndio demokrasia.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kukataza watumishi wa umma wasisiriki siasa na kuunga mkono watumishi wa umma kusaidia chama tawala si kupingana? Ritz just be honest
     
  13. M

    Mandingo JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 22, 2011
    Messages: 3,162
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Hata mkulu Dhaifu nae ni kigeu geu!mbona lile tamko la kutenganisha siasa na biashara hadi leo halieleweki?
    Huyu mtoto wa fiswadi ni kama bata tu nae huwa ana penda kuhara anapo jisikia!hana lolote!
     
  14. D

    Deofm JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 27, 2012
    Messages: 383
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hapa umesema kweli mkuu. Pinda sio mwanasisasa, inajulikana kuwa hawa wakuu wa mikoana na wilaya sio watumishi wa umma bali ni makada wa chama, lakini ili wapate mishahara ni lazima watumie mgongo wa Serikali. kwa hiyo kazi yao hasa ni kuhakikisha uhai wa ccm. lakini wanadanganya umma kuwa ni watumishi wa seikali, kwa mkritu safi ambaye anazitii amri za Mungu hawezi kuwa mwanasiasa, hasa wa ccm kwa kuwa katika manemo mia utakayoonge sio zaidi ya mawili ya ukweli.
     
  15. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa mkoa yuko pale kushuhulikia maswala ya mji na wananchi wote bila kujali ni wa chama gani so kama pinda kasema hivo kweli ndio muone tofauti ya huyu bwana na lowasa.. Mlifanya kosa sana kutaka lowasa ajiuzulu mliruka mkojo mmekanyaga mavi tena ya kijani
     
  16. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Sasa ndugu, kwa kuwa umesema kuwa Pinda si mwanasiasa. Na kwa kuwa umesema kuwa mkristu safi hawezi kuwa mwanasiasa. Unamaanisha kuwa Pinda ni mkrisu safi?
     
  17. JIULIZE KWANZA

    JIULIZE KWANZA JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 2,574
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Namuamini pinda ndio aliyesema ukweli kwani ndio agenda za chama JK aliongea propaganda ila ni upepo tuu....
     
  18. t

    thatha JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Hawajapingana ila wapo kazini,hakuna kuingiliana katika majukum kila mtu anatekeleza ya kwake.
     
  19. mansakankanmusa

    mansakankanmusa JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,442
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    hata CDM MKICHUKUA NCHI LIWALO NA LIWE " WHATEVER" MBWAIMBWAI BANA
     
  20. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Ni kweli kuna muda nimefikiria, iwapo cdm wamekamata Dola, haya hayatajitokeza?
     
Loading...