Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Mkuu acha kujificha chukua hatua, kuokoa mali ya umma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by VIKWAZO, Jun 23, 2011.

  1. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    KATIKA kile kinachotafsiriwa kuwa ni kuwatega mawaziri na viongozi wa Serikali wanaotumia magari ya kifahari na yenye gharama kubwa, Waziri Mkuu,Mizengo Pinda ameanza kuachana na matumizi ya magari yenye gharama kubwa.

    Hatua hiyo inadaiwa kuwa inalenga kuwafanya mawaziri na viongozi wengine wa juu
    wa Serikali, kupima, kutafakari na kuchukua hatua juu ya matumizi ya magari
    ya gharama kubwa wanayotumia sasa ambayo yamekuwa yakipigiwa kelele na
    baadhi ya wabunge na wananchi.

    Uchunguzi wa gazeti hili ambao ulithibitishwa pia jana jioni na Katibu Mkuu wa
    Wizara ya Fedha na Uchumi, Ramadhan Khijjah, ulibaini kuwa Waziri Mkuu,
    ameacha kutumia magari ya kifahari aina ya Mercedes Benz na Toyota
    Land Cruiser VX na kuanza kutumia Toyota Land Cruiser GX.

    Katika mahojiano maalumu na HABARILEO, Khijjah amethibitisha Pinda kuanza
    kutumia aina hiyo ya magari katika misafara yake ambayo alisema ni ya gharama ya
    chini ikilinganishwa na Benz na VX ambayo gharama yao ni kubwa sana.

    “Ni kweli Mheshimiwa Pinda sasa ameamua kutumia magari haya ya GX, hajatangaza
    popote juu ya uamuzi wake huu, lakini nahisi ni kama ujumbe kwa viongozi wengine
    wa juu wa Serikali wanaotumia magari ya gharama kubwa ili kuwafanya nao wapime
    na kuchukua hatua,” amesema Khijjah.

    Katibu Mkuu huyo wa Hazina, alisema ipo mikakati kabambe iliyowekwa na Serikali
    ili kudhibiti matumizi holela ya fedha za umma, lakini akasema si kila kitu lazima kisemwe bungeni, kwani mambo mengine yanahitaji utekelezaji wa moja kwa
    moja.

    “Mfano hatua hii ya magari ya msafara wa Waziri Mkuu kuwa ya gharama ya chini
    unaonesha dhamira ya dhati ya kuanza kuokoa fedha za umma kwa matumizi yasiyo na sababu. Kama Waziri Mkuu anatumia gari kama hili kuna haja gani kwa kiongozi wa
    chini kuagiza gari la thamani zaidi, haiwezekani,” alisema Khijjah.

    habari leo
     
  2. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Anashindwaje kutoa amri kwa mawaziri?? Huu ni udhaifu mkubwa sana
     
  3. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    yeye waziri mkuu anaamua kuonyesha mfano ili watu waige lakini bado ana nafasi ya kutoa agizo ili watu watekeleze
     
  4. F

    FUSO JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,740
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 180
    Mwenzenu anasubiri muda ustaafu kwa kwa amani nyie nanyi mmeanza kumchambua chambua kila siku - alishawaambia mafisadi wana nguvu kuliko serikali, sasa mnataka maelezo gani tena zaidi ya haya?
     
  5. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 145
    Anaboa sana huyu PM...
    Hivi anadhani ikiwa yeye peke yake ataacha kutumia magari ya fahari kuna anacho'save?...after all, je magari anayoyaacha yanakwenda wapi?, si yanatumika ofisini kwake?..
    Dawa ni kuuza hayo magari kwa watu binafsi wanaoyataka, na kutumia fedha kununua mafuta ya kuendesha mitambo ya IPTL kule Tegeta.
    Lakini pia anategemea mawaziri wa chini yake wataiga bila kukaliwa kooni?

    Ukondoo wa huyu jamaa unakera sana!
     
  6. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hii umesema kweli ni muoga
    lakini kwa nini asitoke kwenye hicho kitu kama anaogopa
     
  7. A

    AlamaZA NYAKATI JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 274
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kama hawezi kutoa maagizo aachie ngazi kiongozi gani hana maamuzi
     
  8. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    sidhizani kama anajitambua kwamba yeye ni waziri mkuu kauli zake zinaonyesha ni muoga sana
    au analipa fadhila kwa mkweree kwa kumpa kapost
     
  9. mjanja

    mjanja Member

    #9
    Jun 23, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uyo pinda kapinda adi akili eti mtoto wa mkulima ambae hana uchungu iga ya mboye kama una uchungu? we ni nyani wa mkulima si mtoto wa mkulima maay be molinge sokoine
     
  10. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    USANII TANZANIA.jpg

    hawa ni wasanii tu
     
Loading...