Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Mkulo akumbwa na kashfa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BAK, Oct 13, 2011.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,973
    Likes Received: 9,578
    Trophy Points: 280
    Waandishi Wetu
    Mwananchi

    WAZIRI wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkulo ameivunja Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika Hodhi la Mashirika ya Umma (CHC), wakati ambao bodi hiyo ilikuwa ikisubiri kupokea ripoti ya ukaguzi uliofanywa na Ofisi ya Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG), ukilenga kubaini tuhuma za kuwapo kwa ufisadi katika shirika hilo.

    Msingi wa uchunguzi ndani ya CHC, ni maombi ya Bodi ya shirika hilo hodhi kwa CAG, kufuatia kuwapo kwa tuhuma kwamba menejimenti yake ilihusika na vitendo vya ufisadi, hivyo kusababisha kusimamishwa kwa Kaimu Mkurugenzi wake, Methusela Mbajo.

    Ofisi ya CAG ilifanya uchunguzi kwa kutumia kampuni ya kimataifa ya ukaguzi wa hesabu ya Ernst&Young, ukaguzi ambao pia ulilenga kubaini tuhuma dhidi ya Kamati ya Bunge ya Hesabu za Mashirika ya Umma (POAC), inayoongozwa na Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe.

    Katika Mkutano wa Nne wa Bunge, Mkulo aliingia katika mvutano na Zitto baada ya waziri huyo kumtuhumu mbunge huyo na Kamati yake kwamba walihongwa ili kutetea nyongeza ya muda wa CHC, tofauti na mawazo ya Serikali ya kutaka kufutwa kwa shirika hilo.

    Baada ya tuhuma hizo, Zitto aliapa bungeni kwamba kama uchunguzi utathibitisha yeye au wajumbe wa POAC wamehongwa, angejiuzulu uenyekiti na ubunge na kumtaka Waziri Mkulo nae atoe kiapo chake bungeni kama atajiuzulu akibainika amefanya ufisadi ndani ya CHC.

    Mkulo akijibu swali hilo alishindwa kula kiapo na Spika wa Bunge, Anne Makinda akamkumbusha kuhusu kula kiapo kama atajiuzulu, lakini waziri huyo aligoma kufanya hivyo.

    Lakini wakati CAG akiwa katika hatua za mwisho kukamilisha ripoti yake ambayo kimsingi ilipaswa kukabidhiwa kwa bodi ya CHC, uchunguzi wa Mwananchi umebaini kuwa Mkulo amevunja bodi hiyo kabla ya kumaliza muda wake wa nyongeza ambao ulipaswa kumalizika Desemba 31, mwaka huu.

    Uhai wa Bodi ya CHC
    Awali bodi ya CHC ilikuwa imalize muda wake Juni 30 mwaka huu, lakini Mkulo aliiongezea muda hadi Desemba 31, mwaka huu na barua ya hatua hiyo ilitumwa kwa wajumbe wa bodi hiyo kuwajulisha hatua hiyo ya waziri Julai 29, 2011.

    Hata hivyo, ghafla Mkulo alibadili uamuzi wake Oktoba 10, 2011, kwa kumwandikia Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa CHC kwamba awaarifu wajumbe wa bodi kuhusu uamuzi huo.

    Sehemu ya barua kutoka Wizara ya Fedha kwenda CHC ambayo Mwananchi imeiona inaeleza: “Nimeelekezwa nikuarifu kwamba Waziri wa Fedha, Mh. Mustafa H. Mkulo (Mb), ametengua uamuzi wake wa kuongeza muda wa Bodi ya CHC hadi tarehe 31 Desemba, 2011 au hapo Rais atakapoteua Mwenyekiti wa Bodi hiyo kuanzia tarehe ya barua hii (10, Oktoba, 2011).”

    Barua hiyo iliyosainiwa kwa niaba ya Katibu Mkuu Hazina na Geoffrey Msella pia inasema; “Kwa barua hii unatakiwa kuwaandikia barua waliokuwa Wajumbe wa Bodi ukiwashukuru kwa michango yao kwa Shirika hili katika kipindi walichotumikia CHC.”

    Kufuatia barua hiyo, Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa CHC, Dome Malosha siku hiyo hiyo ya Oktoba 10, 2011 aliwaandikia barua wajumbe hao wa Bodi akiwaarifu kuhusu uamuzi wa Waziri Mkulo kuvunja bodi hiyo.

    Ukaguzi wa CAG
    Uchunguzi wa Mwananchi umebiani kuwa hatua ya Mkulo kuvunja bodi ya CHC ilifanyika muda mfupi tu, tangu alipojibu hoja za Mkaguzi na Mdhibiti Mkuu wa Hesabu za Serikali, Ludovick Utuoh kuhusu kile ambacho kinaonekana kuwa ni matokeo ya awali ya ukaguzi uliofanywa na Ernst & Young.

    Uchunguzi wetu unaonyesha kuwa kulikuwa na mawasiliano baina ya Mkulo na Utouh kati ya Oktoba 6 na 8, 2011, na baadaye kuvunjwa kwa bodi Oktoba 10.

    Oktoba 8, 2011, Mkulo alimwandikia barua Utouh akikanusha kwamba hahusiki na ufisadi wowote ndani ya CHC, kauli inayothibitisha kwamba alitajwa katika taarifa yake hiyo.

    Katika barua hiyo ambayo pia Mwananchi imeiona, Mkulo anakanusha kile alichosema kuwa ni tuhuma za kuhusishwa na uuzwaji wa mali za CHC kinyume cha sheria.

    Barua hiyo ya Mkulo kwenda kwa CAG ina kumbukumbu Namba TYC/B/70/03 na kichwa cha habari, YAH: UKAGUZI WA CONSOLIDATED HOLDING CORPORATION ikirejea mazungumzo ya simu baina ya viongozi hao wawili Oktoba 7, mwaka huu, pia ujumbe mfupi wa simu kutoka kwa Utouh kwenda kwa Mkulo Oktoba 6, 2011.

    Waziri Mkulo katika barua huyo alisema: "Napenda kuthibitisha niliyosema kwenye simu, kwa maandishi kwamba, mimi kama Waziri wa Fedha sijawahi kutoa kibali kwa mwenyekiti wa Bodi ya CHC, kumpa madaraka ya kuuza ama kiwanja au nyumba zinazomilikiwa au kutunzwa na CHC bila kufuata taratibu za zabuni au Sheria ya Manunuzi".

    Aliendelea Mkulo akisema, "Kama mwenyekiti wa bodi aliamuru Kaimu Mkurugenzi Mkuu na Bodi ya Wakurugenzi kuuza kiwanja cha shirika bila kufuata taratibu za zabuni, alifanya hivyo kwa ridhaa yake mwenyewe na si kwa maagizo ya Waziri wa Fedha".

    Waziri Mkulo alifafanua," Wizara ina utaratibu maalum wa kushughulikia masuala yote yanayohusu mashirika ya umma. Kisheria, huanzia kwa Msajili wa Hazina, kupitia kwa Katibu Mkuu-Hazina (PST/PMG) hadi kumfikia waziri wa fedha kwa uamuzi".

    Aliongeza, "Hivyo, utaratibu uliotumiwa na mwenyekiti wa Bodi na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa CHC ni kinyume na kanuni za utendaji kazi ndani ya Wizara ya Fedha na pia ni kinyume na kanuni za manunuzi".

    Katika aya ya mwisho ya barua hiyo, Mkulo anasisitiza:, "Nakushukuru sana kwa kunijulisha jambo zito ambalo sikuwa nalifahamu. Natumaini kwa maelezo haya ya maandishi, ofisi yako sasa inaweza kuendelea kukamilisha ukaguzi wa CHC".

    Nakala ya barua hiyo, kwa mujibu wa uchunguzi huo zimekwenda kwa Katibu Mkuu Kiongozi, Philemon Luhanjo na Mwenyekiti wa Bodi ya CHC iliyovunjwa, Profesa Hamis Kahigi ambaye pia ni Mhadhiri wa Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA).

    Pia nakala imekwenda kwa Katibu Mkuu Wizara ya Fedha, Ramadhani Khijjah na Geofrey Msella ambaye ni Msajili wa Hazina.

    Kauli ya Mkulo
    Uamuzi wa Mkulo kuvunja bodi hiyo umezua hisia kwamba umesukumwa na taarifa za CAG zinazomuhusisha na uuzaji wa mali za CHC.

    Lakini, Mkulo alijitetea akisema uamuzi huo ulitokana na ukweli kwamba tayari alikwishamwandikia barua Rais Rais Jakaya Kikwete kuhusu kuisha kwa muda wa bodi tangu Juni 30, hivyo kinachosubiriwa ni mkuu huyo wa nchi kuteua mwenyekiti mpya wa bodi.

    Mkulo alisema hakuvunja bodi na kusisitiza kwamba, tayari yenyewe ilikwishamaliza muda hivyo haikuwa sahihi iendelee kukaa madarakani.

    Mmoja wa wajumbe wa bodi hiyo iliyomaliza muda wake alikiri bodi yao kumaliza muda, lakini akahoji mantiki ya Mkulo kuivunja wakati huu ambao ripoti ya ukaguzi inakaribia kutoka.

    "Nikweli lazima tumtendee haki waziri. Hakuvunja bodi bali muda ulikuwa umekwisha na sisi tulipaswa kuondoka tangu Juni 30, lakini swali ni moja tu, kwanini waziri kavunja bodi juzi badala ya kusubiri tukabidhiwe ripoti?," alihoji mjumbe huyo kwa shariti la kutotajwa jina.

    CAG astuka
    CAG Utouh alipoulizwa jana kwa njia ya simu kuhusu suala hilo, alistuka na kusema hadi sasa ripoti haijakamilika kwani bado zinakusanywa taarifa nyingi muhimu ili matokeo yake yasiwe na shaka yoyote.

    Utouh ambaye anasifika kwa utendaji makini, alisema hadi sasa uchunguzi huo umekamilika kwa asilimia 90 na kusisitiza, "Tunachokifanya ni kukusanya data zote muhimu kwa umakini".

    Aliongeza, "Unajua hili jambo ni zito sana, hivyo tunalifanya kwa umakini mkubwa. Tunataka ripoti yetu ikija kutoka iwe iko based on facts. Sasa, ni suala tu la kuwa wavumulivu ripoti itatoka tu".

    Utouh alipoulizwa kuhusu barua ya Mkulo ya kujitetea alicheka kidogo, "Haaahaa!" Kisha akahoji:, "Wewe umeiona wapi? Subirini matokeo, kuweni wavumilivu".

    Alipoulizwa Zitto kuhusiana na sakala la CHC, alisema : Kwa sasa siwezi kuzungumza hadi kesho (leo) nitakapokutana na waandishi wa habari Dar es Salaam,” alisema.
     
  2. M

    Mkandara Verified User

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna wakati hujiuliza hivi Kikwete aliona kitu gani toka kwa mtu huyu Mkulo, Mkuchika na Ngeleja... sijawahi pata jibu..
     
  3. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    wengi watapinga lakini nchi kwa sasa ina waziri mmoja tu naye ni SITTA yeye ana jaribu jaribu sio kama hawa wababaishaji. hapo sijui anaficha nini tutajua tu
     
  4. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkullo has just screwed himself..........

    Vikwazo, sitta ni mnafiki tu, he is clinging to poer using other people's faults.... unaweza share achievement moja tu tangu awe waziri mwaka jana mwishoni?
     
  5. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkulo alivyoteuliwa uwaziri wa fedha nilijiuliza hivi Kikwete anamjua Mkulo au? Amesahau this guy alisababisha NPF ife kifo cha mende kwa sababu ya ufisadi? Ila sishangai watanzania sisi ni wepesi sana kusahau. Wacha tuendelee kujionea mambo.
     
  6. Pakawa

    Pakawa JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 2,226
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Tunaendelea kuvuna tulichokipanda 2010 October!
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu umemshau Nchimbi, this guy is a joke, lakini yoote naona chanzo ni JK mwenyewe. In his life time amekuwa ni career politician sasa ni vigumu kuona qualities za watendaji wake wakati yeye mwenyewe hajawahi kuwa mtendaji. Unless uwe na very good delegating skills na pia brilliant PM and VC kwa muundo wa serikali yetu. Ni maumivu hayo na yataendelea probably beyond 2015 mpaka pale wananchi tutakaposema basi!
     
  8. c

    cecane Member

    #8
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Mti mwema huzaa matunda mema, and vice versa.
    huyo jamaa mkulo ni mmoja kati ya watu wanaoizamisha nchi yetu... viongozi waongo na wapenda madaraka.
    sishangai kuona akifanya maamuzi ya ajabu ajabu ili kujilinda.
    lakini ipo siku....mpanda mlima-hushuka pia
     
  9. W

    Welu JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2011
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Mimi huwa nashangaa viongozi wetu wanapofanya mambo mazuri.!!
     
  10. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hebu tujikumbushe: Ni waziri gani wa fedha wa mwisho katika nchi hii aliyewahi kuwa mwadilifu, yaani yule ambaye hakukumbwa na kashfa zozote za ufisadi? Jamal? Msuya?

    Tukumbushane.
     
  11. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Asanteni kwa taarifa, tutajua mengi sana
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,286
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Jamal.

    Mimi huwa simuelewi JK at all. Sijui huwa anawapima watendaji wake vipi?

    Pili, katika taasisi ambazo zimeonyesha failure ktk muongo huu ni UwT. Hawa watu wanapaswa kufanya vetting vizuri ili rais ateuwe watu waadilifu. Naungana na Mkandara, Ngeleja, Nchimbi, Mkulo, to name keys!!! Hawa watu hawajui hata wanapaswa kufanya nini?
     
  13. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    ule wimbo wa kikulaaacho kipo nguoni mwakooo..aliimba mr nice...Anayetutafuna ni ccm na damu yake yoooooote bila kuchagua ni nani au nani...Kama hatutatoa hili donda liitwalo CCM tutaishi na mafisadi dunia nenda rudi..Kila mtu anaajiri mtu wake kwa maslahi pia ...
     
  14. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii ni complement nzuri kwa Waziri Sitta lakini it is unfair kutoa a sweeping condemnation wakati wako mawaziri wengine ambao utumishi wao ni mahiri na makini.
     
  15. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,602
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 160
    Tatizo sio Ngereja,Mkullo,Mkuchika au hata Maghembe,tatizo ni huyu mtu anayeitwa Jakaya Mrisho Kikwete,hivi watanzania tulimpataje huyu???!!!
     
  16. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Kama nani mkuu..Sitta mwenyewe tia maji tia maji........zaidi ya kuongea politics na misimamo ya kitaifa ambayo hausiani na wizara yake amefanya nini??

    1) Ngeleja
    2) Mkuchika
    3) Maghembe........kibuyu kweli huyu
    4) Sofia .......huyu mama anafanya nini kwnye ile wizara??
    5) yule jamaa wa Habari na Michezo......huwa haachi kunishangaza
    6) Mkulo........mechanical error
    7) Wasira......huyu kazi yake ni nini?? yupoyupo tu ...anatakiwa arudi kwa wajomba zake kuleee..(naogopa ban hapa)
     
  17. Naibili

    Naibili JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 1,670
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    hapa kuna mtu atajiuzuru! yangu macho
     
  18. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,066
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Ndege wenye rangi moja huruka pamoja
     
  19. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,562
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    Jamani Jk alishasema" watu wajipime wakijiona hawafai waondoke wenyewe"hii ilikuwa ktk semina ya mawaziri wake,mnafikiri kwa kauli laini laini Kama hizi nani ataacha kuiba!?
     
  20. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kweli, huyu si CCJ, na yeye mwenyewe alisema wapinzani wote ni wanafiki (Mawazo yake mwenyewe)
     
Loading...