Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Menejimenti ya Utumishi wa Umma: Lugha ya malkia Elizabeth, mhhhhh!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkeshaji, Jun 21, 2011.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa wale walioangalia maadhimisho ya miaka 50 ya Utumishi wa umma mtakubaliana na mimi mh. waziri wa wizara hiyo lugha gongana. Mimi niliyekuwa namsikiliza hadi niliona aibu jinsi alivyotuaibisha tena mbele ya wenye lugha yao. Na hapo alikuwa akisoma kwenye makaratasi. Angekuwa anazungumza moja kwa moja sijui ingekuwaje. Ni bora angeongea katika lugha anayoijua. Yaani ilikuwa balaa.
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kwani hao kina malkia wanaongea lugha ngapi?
     
  3. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #3
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sijui ila mh. waziri alikuwa anajitutumua kuongea kiingereza matokeo yake ikawa ametengeneza lugha yake nyingine kabisa ambayo bado haijatambulika kwa sasa.
     
  4. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #4
    Jun 21, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,390
    Trophy Points: 280
    nami niliona pia, angefanya kwa Kiswahili ingeeleweka zaidi! ...lakini, hivi wengi wetu tunajua kuwa Kingereza ndiyo lugha ya taifa hili (official language)?
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Malkia na senior members wengi wa royal family wanaongea english, french & german.

    Kwenye hii ya waziri Ghasia, kwangu mimi shida si kuongea kiingereza, ila ni kung'ang'ania kuongea kiingereza huku mambo ni upside down. Kwa nini asiongee kiswahili na wakatela mkalimani? au aanza darasa hapo British council.
     
  6. Kwamex

    Kwamex JF-Expert Member

    #6
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kiswahili ndo lugha ya Taifa, ila Kiingereza na Kiswahili zote ni lugha rasmi Tanzania.
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red: Hivi ni kweli mkuu?
    Sasa mbona mfumo wetu wa elimu hauoneshi kuendana na hilo?
    Yote kwa yote, mh. waziri jana katuangusha. Mbona nchi za wenzetu viongozi huongea kwa lugha zao, ni jukumu la wale wanaosikiliza kutafuta wakalimani.
    Hata hivyo ile risala alikuwa akiwahutubia wazungu au watanzania?
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Jun 21, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,056
    Trophy Points: 280
    Kwenye kiingereza ndio mawaziri na viongozi wetu wengi sana wanapoonyesha unyonge wao ndio maana hata wakienda nje mijadala ya maana huwa wanaishia kuwa wajumbe sio wachangiaji!!wanasinzia wakitoka wanawahi shopping tu!
     
  9. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #9
    Jun 21, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Lugha ni tatizo la kitaifa huko Tanzania. Tuulize sisi waalimu tutakwambia.

    Hata Viongozi wenu woooote hakuna hata mmoja anayeweza kutoa hotba kwa lugha ya kimombo bila kushika karatasi na kusoma kama risala..

    Angalia hotba za JK Nyerere kama alikuwa anashika karatasi na kusoma.??
     
  10. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #10
    Jun 21, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Huyo ni Ghasia, hujabahatika kumsikiliza Lukuvi....utajuta kumsikiiza
     
  11. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #11
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa nini viongozi wa Tanzania wanapenda kujitutumua kuongea kiingereza huku hali ni ngumu. Mbaya zaidi wanatumia lugha hiyo hata pale wanapotaka kueleweka na wananchi wao. Ni aibu kuiga lakini ni aibu zaidi kuiga kitu kimakosa.
     
  12. Tusker Bariiiidi

    Tusker Bariiiidi JF-Expert Member

    #12
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 3, 2007
    Messages: 4,586
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Nilimuona mwanamke aliyejigubika Ushungi akijikanyaga mbele ya Kadamnasi akiwemo PM Pinda,sikujua ni nani... Kumbe ndiye Hawa Ghasia??? Ama kweli tuna safari ndefu sana Wa-Tz...
     
  13. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #13
    Jun 21, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Jana nilikuwapo na mke wangu nilimjuza hili jambo wakati wa taarifa ya habari ya saa mbili Usiku. nakamuuliza hivi ni kwelin huyu mama anaweza kuhutubia kwa Kingereza bila kusoma, maana hata uwezo wake wa kusoma uko chini sana.
    Ushauri wangu katika hilo, ikiwa ni lazima sana kutumia Kingereza, ni vyema wakatumia Kiswahili na wakaweka wakalimani wao, maana ni aibu sana.
     
  14. bwegebwege

    bwegebwege JF-Expert Member

    #14
    Jun 21, 2011
    Joined: Jul 30, 2010
    Messages: 1,033
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwa nini viongozi wetu hawaenzi lugha yao? Ufaransa, China, Urusi, Ujerumani, Uholanzi, Sweden, Norway, etc wanatumia lugha zao! Nenda Japan, Korea, Misri, Ethiopia,UAE etc wote wanatumia lugha zao!! Hata Rwanda, japo wanazungumza Kifaransa matumizi makubwa ni Kinyarwanda....sijui sis tatizo letu ni nini!!
     
  15. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,451
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Makamba je?
     
  16. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ahaaaaahaa. Ngoja nimvizie huyu chekbob naye.
     
  17. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Bora yeye aliyejinyamazia kimya au kuamua kutumia lugha ya taifa.
     
  18. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ulimbukeni
     
  19. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #19
    Jun 21, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,341
    Likes Received: 1,016
    Trophy Points: 280
    Mkuu kuna sehemu Lukuvi amewahi kunena kwa kidhungu?
     
  20. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kumsikia akiongea kiingereza tupu zaidi ya kumsikia akiongea kiswanglishi.
     
Loading...