Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri, Mbunge, Dr, Eng. John Pombe Mgufuli na Barabara za kukodi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mokerema, Jan 10, 2012.

  1. M

    Mokerema JF-Expert Member

    #1
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 236
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika hatua ya kuhitimisha ufisadi , baada yakurejeshewa Wizara nyeti ya Miundombinu jana nimesikia John akisema wakati wa kusaini mkataba wa ujenzi wa daraja la Kigamboni ya kwamba Rais Jakaya Mrisho Kikwete ameridhia ujenzi wa Barabara za kukodi na itaanza na Barabara ya Ubungo- Chalinze ambayo itapanuliwa kuwa na njia nne.
    Utaratibu wa kujenga Barabara kwa mikataba ya BOT( Build Operate and Transfer) uliwahi kufanyika huko Amerika ya Kusini na umewaacha na matatizo lukuki. Maana yake ni kwamba anajitokeza mwekezaji na mara nyingi ni watu wenye pesa chafu. Anajenga Barabara kwa gharama zake na kuingia mkataba na Serikali ya kwamba atakusanya pesa kwa njia ya kuwatoza watumia barabara road toll na vinawekwa vituo vya kulipia (kama mnakumbuka serikali ya Kipindi cha kwanza cha Mzee Ruksa walijaribu kukusanya road toll na sote tunjua walivyokwama mpaka marehemu Kibona alipobuni kuondoa road toll posts na ikaingizwa kwenye mafuta) ili arejeshe gharama zake kwa kipindi cha mkataba.

    Katika hali ya kawaida huo mkataba unakuwa wa miaka isiyopungua 20. Kinschojiri ni kwamba huyo mwekezaji/ tapeli anafanya kazi zote kuanzia usanifu hadi ujenzi ikiwa ni pamoja na usimmizi hapo ndipo penye kasheshe! Barabara huharibika kabla ya miaka kumi na ndipo tuaachia vizazi vijavyo madeni?
    Kwa kifupi Magufuli na TANROADS yake wameshindwa kusimamia Barabara ya Kilwa fupi tu na ikabomoka baada ya miezi sita! Tena msaada wa Japan na Mfugale angeweza kwenda kwa miguu kusimamia. Sasa hiyo kilometa 100 itakuwaje. Najua atasema huko DRC wanafanya kachunguze hiyo rate ya road toll ni laana tupu.:A S 465: Pia ujue ni ufisadi per se anaanza na Barabara muhimu kweli ili wakamue kiulaini. Mkapa alikataa ushauri huo wa kipuuzi na akaamua Barabara zijengwe kwa fedha za ndani sasa hiyo U turn tena sidhani kama imepelekwa Bungeni ila huyu Mtusi ni balaa. Alimdanganya Mkapa wakajiuzia nyumba za Serikali sasa anamdanganya Jakaya Kikwete huyu ****** mpole kubinafsisha Barabara huu ni zaidi ya uhaini. Hivi kwa nini bado yuko hai?
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Jan 10, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,137
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Punguza Jazba, kasome andiko lao la huo mradi. Kama road toll itahamishwa kutoka kwenye mafuta na kukusanywa cash, itapunguza gharama za wakulima maana matrekta yaliyo mashambani nayo hulipa road toll kupitia dizeli, gharama za kuendesha vijenereta n.k
     
  3. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #3
    Jan 10, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Mkuu unamanisha Magufuri Pombe ni mtusi? ebu nitoe tongo za macho.
     
  4. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mie naona poa tu ila hiyo BOT itumike kwa barabara za ndani ya Dar es salaam kwa maana wananchi wa Dar wengine wana hela kuliko serikali.Hii Ingesaidia kupunguza hii mifoleni.
     
  5. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #5
    Jan 10, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    mbona mimi naona sawa tu! mtoa mada inaonekana hutaki maendeleo maana naona unemzungumzia magufuli utadhani barabara zake bwana. Mbona kila kitu siku ni ubinafisishaji kwani tatizo liko wapi? wabongo bwana! kama kitu anaona hapati marupu rupu anakikandaia kinoma!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  6. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jamani mimi naona huu mkataba usitishwe mpaka tupate katiba mpya itakayoruhusu mikataba yote kupitia bungeni,
    serikali hii haijawahi kusaini mkataba kwa maslahi ya nchi.hiyo ni janja ya ccm kuiibia nchi.
     
  7. F

    FJM JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
     
  8. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #8
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,629
    Trophy Points: 280
    Kichwa cha thread kimesahau Mheshimiwa aka "Mh."
     
  9. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #9
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ninavo fahamu msongamano mkubwa uko ndani ya jiji, kuanzia Mbezi kuingia kati ya jiji. Sasa hii ya kuweka njia nne mpaka Chalinze si niufisadi!! Ingawa itasaidia kwa hapo badae na kuponguza ajali za uso kwa uso, kwanini wasiziongezee upana njia za Pugu road a.k.a Nyerere road, Kilwa road, Bagamoyo road a.ka A. H Mwinyi, Bandari road a.k.a Mandela na nyingine zinazojengwa sasa hivi Kama za kigogo bila kusahau uhuru na msimbazi
     
  10. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #10
    Jan 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Hivi lini wana binafsisha Benki kuu na Ikulu?
     
  11. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #11
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
     
  12. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #12
    Jan 10, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hizi ni blah blaha za kupoza joto la kivuko, hadithi hii ni ya muda mrefu sana.
     
  13. bishoke

    bishoke JF-Expert Member

    #13
    Jan 10, 2012
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli Magufuli week hii ameandikwa sana kutokana na mabo ya Kigamboni! Na pengone ataendelea kuandikwa kwa majuma kadhaa. Ameandikwa kwa mambo ya kweli na kwa mambo yasiyo kweli, mfano huyu bwana ni Msukuma leo anaitwa Mtusi. Huyu bwana ni Mkemia leo anaitwa Eng (maana yake Mhandisi). Great thinkers 'jaribuni kufanya utafiti kabla ya kuandika taarifa zinazosomwa na watu pengine wenye ufahamu kama wa waandaaji wa threads au zaidi.
     
  14. popiexo

    popiexo JF-Expert Member

    #14
    Jan 10, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    3
    Comments

    More On : Al Wasl, ALnasr, Juan Mercier


    [​IMG]
    Diego Maradona's UAE club Al Wasl have revealed they have signed three-time Argentina international Juan Ignacio Mercier from Saudi Arabian outfit Al Nasr.

    The 31-year-old midfielder, who was given his international debut by Maradona, had been linked with Al Wasl for the past few weeks.

    And while Al Wasl haven't officially confirmed his acquisition, a club spokesperson told Sport360 he had been signed.
     
  15. f

    fundimchundo Senior Member

    #15
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 23, 2010
    Messages: 144
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
     
  16. mkush

    mkush JF-Expert Member

    #16
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 210
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    pombe sio mkemia bwn ni mhandisi,jaribu kujikip updated na mambo
     
  17. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #17
    Jan 10, 2012
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,600
    Likes Received: 808
    Trophy Points: 280

    We ndio umekosea. Magufuli ana Ph.D ya Kemia (ni mkemia) na sio uhandisi. Fuatilia habari kwa makini, utaona ukweli wake
     
  18. Nyaubwii

    Nyaubwii JF-Expert Member

    #18
    Jan 10, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 232
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hiyo kitu lazima itekelezwe mkuu, na wewe kama hutoweza kulipa road toll basi hamna option nyingine zaidi ya KUPIGA MBIZI
     
  19. i

    ipogolo JF-Expert Member

    #19
    Jan 10, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 1,772
    Likes Received: 171
    Trophy Points: 160
    Mh alikuwa mwalimu wa Chemistry na Physics lakini haimzuii yeye kujiendeleza na akawa Mhandisi. Mhandisi si lazima awe wa barabara tu kuna umeme, maji, simu, magari,marine, agro, kompyuta, etc etc. nakuunga mkono.
     
  20. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #20
    Jan 10, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145

    As of now, Magufuli hana shahada ama stashada ya juu yoyote ya uhandisi ili aweze kuitwa mhandisi a.k.a engineer!

    Dr. Magufuli ni mwalimu wa sayansi. Hiyo Ph.d aliyonayo kaipata kwenye chemistry na kabla ya kuingia kwenye siasa alikuwa mwalimu sengerema secondary akifundisha physics na chemistry.

    Kama una taarifa za yeye kusomea uhandisi tufahamishe alisoma lini na wapi.
     
Loading...