Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Masele asema hakuna kanuni zilizotungwa kuendesha sheria mpya ya kusitisha fao la kujitoa.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by elimsu, Aug 3, 2012.

  1. e

    elimsu Member

    #1
    Aug 3, 2012
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jana trh 02/08/2012 SSRA walitoa tangazo kupitia gazeti la Daily news na website yao wakiuarifu umma kwamba fao la kujitoa limesitishwa kufuatia sheria iliyosainiwa na Rais mwezi June 2012. Kwa uelewa wangu nina mawazo kwamba tangazo hilo ni batili kwani mpaka sasa kwa utafiti niliyoufanya hakuna mwongozo/kanuni wa matumizi ya sheria hiyo(Regulation) kuhusu matumizi ya hiyo sheria mpya hakuna GN (Government Notice) iliyotangaza matumizi ya hiyo regulation.

    Kisheria, hakuna sheria yoyote itakayoweza kufanya kazi kama hakuna mwongozo wa sheria hiyo. Mf mpaka sasa sheria inayokataza uvutaji sigara hadharani haina nguvu wala hakuna mtu hata mmoja aliyeshitakiwa kwa kosa hilo kwa sababu hakuna mwongozo wa matumizi ya sheria hiyo. kukosekana kwa mwongozo wa sheria hiyo mpya ya kusitisha fao la kujitoa imethibitishwa pia na Naibu waziri wa nishati na madini Mh. Steven Masele jana Bungeni. Namnukuu

    ''Katika hatua nyingine, maselealiwataka wafanyakazi wa migodi waliogoma kupinga sheria ya Mifuko ya Hifadhi za jamii kurejea kazini akifafanua kuwa, kanuni zinazoendesha sheria hizo hazijatungwa'' (source mwananchi trh 03/08/2012 at pg 2)

    SSRA wapetata wapi nguvu ya kuanza kutumia sheria angali kanuni zinazoendesha sheria hiyo hazijatungwa
    ? SSRA walitakiwa wasubiri mpaka hapo kanuni zitakapotungwa ndipo waanze kutoa matamko. matamko yao kwa umma ni batili kama sio premature. Walichofanya SSRA sio sahihi kabisa na ni upotoshaji. Hii mifuko ya hifadhi ya jamii inaweza kuendelea na utaratibu wa awali kwani bila kujali tangazo la SSRA kwani tangazo lenyewe halina nguvu ya kisheria na halijafuata utaratibu. Labda swali la kujiuliza ni je waziri husika amechukua hatua gani kuhusu hili tangazo?


    Naomba kuwakilisha
    .



     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Kwa ukilaza wa Irene NA ALIYEMTEUA AMBAYE KAKOPA SANA HAYO MAFAO YETU!
     
  3. kanga

    kanga JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,011
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    hapo ndio pazuri,SSRA Wamekurupuka sana.nafikiri wameanza vibaya na hoja wanazotoa ni ovyo kabisa.
     
  4. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Tunaviongozi basi, wapo kimaslahi zaidi na si kuwatumikia watu. Huyo Steven alikuwa wapi muda wote hadi makampuni makubwa yanaanza kula hasara na hatujui pengine kuna watu walishapoteza maisha kwa presha kutokana na uzembe wa kutokutoa ufafanuzi mdogo kama huu. Kuanzia waziri wa fedha, utumishi wa umma, utawala bora na sekta zingine sioni kama wakiguswa na hii sheria mpya. Hawana shida na wananchi, I don't know they working for whom one!!
     
  5. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Inabidi kuwajibika tu hakuna upuuzi kama kutokujua kanuni na taratibu wakati ndo kazi yao.
     
  6. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Muogo huyu nia yake wafanyakazi warudi kazini, hakuna kingine.

    Mbona bunge halikukataa kuwa hawajapitisha hiyo sheria na badala yake Spika akaunda tume ya kuongea na kupata maoni ya Wafanyakazi.

    Nina mashaka huenda siku hii sheria wanaipitisha pale Bungeni huyu Waziri Masele hakuwepo au alikuwa

    amelala usingizi Bungeni kama hawa wenzie:-


    View attachment 60697
    View attachment 60698
    View attachment 60699

    Je, mnategemea atasikiliza kinachojadiliwa Bungeni, mwisho akiamka anakuta wenzie wanapiga kura ya kukubali hoja au kukataa; na yeye anajibu "NDIOOOOOOOOOOOOOO"


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  7. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mbona ufafanuzi umeshatolewa
    1. Wamesitisha kwa miezi 6 wakati wakiandaa utaratibu mpya
    2. Waliojitoa kabla ya tarehe 20 julai 2012 watalipwa
    my take: kwa nini wasiendelee kuandaa utaratibu mpya huku ule wa zamani ukiendelea. Kwa nini wasitishe kwanza?
     
  8. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    safiiiiiiiiiiiiiiii kitaeleweka tu
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,761
    Likes Received: 1,873
    Trophy Points: 280
    Kwa sababu hawana hela kwa hiyo wanachangishachangisha hii miezi sita.......kama daladala lililopigwa bao na trafiki na kukosa hesabu ya bosi
     
  10. Papaeliopaulos

    Papaeliopaulos Senior Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya filamu ya UL - Mboka kukaribia ukingoni, Tamthilia mpya ya MAFAO imeanza
    Yetu macho
     
  11. Uliza_Bei

    Uliza_Bei JF-Expert Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 2,796
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Dhaifu....walikuwa wanajaribu kumbe waajiriwa siyo mazoba kama wanaowapigia kura....wamezoea kuwadanganya na ahadi za rais wawape kura halafu wanawatosa. Jaribuni kuleta hii sheria tuwamalize...chezea waliosoma wewe?////
     
  12. m

    magwanda Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duh hii nayo mbona hatari? Hii taarifa umeipata wapi?
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    wapuuzi hawa! Tunataka pesa zetu.
     
Loading...