Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WAZIRI MASELE ananikosha..

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by theHAVARD_product, Jul 14, 2012.

  1. theHAVARD_product

    theHAVARD_product JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 289
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    Wakuu nimekuwa nikifuatilia mtiririko wa huyu jamaa ,na siku hadi siku anzidi kuonesha Kile kitu ambacho hakijafanywa miaka mini cheki hii ya KARIBUNI.


    NAIBU Waziri wa Nishati na Madini,Stephen Masele ameiamuru kampuni ya TanzaniteOne kuacha kumwaga maji kwenye migodi ya wachimbaji wadogo wa madini ya Tanzanite wa mji mdogo wa Mirerani Wilayani Simanjiro Mkoani Manyara.


    Akizungumza jana na uongozi wa kampuni hiyo,Masele ambaye ni Naibu Waziri anayeshughulikia madini aligeuka na kuwa mkali mithili ya mbogo wakati akizungumzia suala hilo kwa viongozi wa kampuni hiyo.​



    Naibu waziri alitoa amri hiyo baada ya kuelezwa na wachimbaji wadogo alipofanya ziara ya kutembelea migodi yao kuwa kampuni hiyo inawamwagia maji mgodini na alipotoa amri hiyo gari lake lilisukumwa na wachimbaji hao.


    “Sawa ninyi ni wawekezaji lakini Serikali haipo tayari kuona wachimbaji wadogo wananyanyaswa katika nchi yao hivyo niwaamuru kusitisha mara moja kumwaga maji hayo kwenye migodi ya wachimbaji wadogo,” alisema Masele.




    Hata hivyo,Mwenyekiti wa kampuni ya TanzaniteOne,Ammi Mpungwe alimthibitishia Masele kuwa kampuni yake haimwagi maji kwenye migodi ya wachimbaji wadogo ila maji hayo yanatoka yenyewe kwenye mgodi wa TanzaniteOne.


    Mpungwe alisema maji hayo hutoka nyenyewe kutokana na jiolojia ya miamba ilivyo kwenye mgodi wao wa Bravo ambao haufanyiwi kazi lakini kampuni hiyo haijawahi kumwaga maji kwenye migodi ya wachimbaji wadogo.


    “Mheshimiwa waziri mimi nilikuwa balozi na nikastaafu kwa heshima zote,sasa siwezi kwenda jela leo kwa kosa la kukiuka sheria za nchi,mimi ni mzalendo sitakubali kuruhusu kampuni yetu imwage maji migodini,” alisema Mpungwe.


    Pia,Naibu Waziri huyo aliitaka kampuni hiyo kusaidia huduma za jamii kama madawati shuleni,afya na maji kwenye kata zote nne za tarafa ya Moipo zilizopo pembezoni mwa migodi hiyo kuliko kuisaidia kata moja ya Naisinyai.


    “Watanzania hawatatuelewa ikiwa kampuni hii inachimba madini ya Tanzanite yenye utajiri mkubwa wakati kata za jirani wanafunzi wanakaa sakafuni,huduma za afya duni na barabara ya Kia-Mirerani ni ya vumbi,” alisema Masele.



    Akizungumzia kuhusu hilo,Mpungwe alisema watajipanga kulitekeleza ila alisikitishwa na kitendo cha viongozi wa kilichokuwa kijiji cha Mirerani kukataa msaada wa zaidi ya sh12 milioni walizotoa kama msaada wa maendeleo mwaka 2000.
     

    Attached Files:

  2. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    Mshaurini kuhusu mirabaha na mikata hizi peanut tokens hazina tija bana..............though may be a good start
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    My foot!!!!!!!
     
  4. theHAVARD_product

    theHAVARD_product JF-Expert Member

    #4
    Jul 14, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 289
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 60
    mkuu nini tena?!!!:redface:
     
  5. NguoYaSikuKuu

    NguoYaSikuKuu JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2014
    Joined: Jul 3, 2013
    Messages: 232
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Ni waziri mzuri sana. Anajitambua
     
  6. ngorope

    ngorope JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2014
    Joined: Jul 15, 2011
    Messages: 1,113
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanachukua tanzanite kwa kuchangia madawati shuleni maskini tanzania shamba la bibi
     
  7. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2014
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 33,482
    Likes Received: 8,304
    Trophy Points: 280
    vipi kuhusu mipango yake ya kulipua chopa ?
     
  8. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2014
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 33,482
    Likes Received: 8,304
    Trophy Points: 280
    unauliza majibu ?
     
  9. l

    lupe JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2014
    Joined: Apr 1, 2013
    Messages: 5,659
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Magamba kwishney
     
  10. M

    Mwanzo Kwanza JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2014
    Joined: May 4, 2014
    Messages: 1,421
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Masele huyu aliyetaka kulipua ndege ya doctor slaa au ni mwingine.
     
  11. R

    RockSpider JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2014
    Joined: Feb 16, 2014
    Messages: 6,452
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Tanzanite ni Madini Pekee yanayopatikana Tanzania tu!!! Kuna haja Gani ya kuwashirikisha Wazungu?... Of all the People unamzungumzia Massele? ameifanyia nini Taifa hili? Muulize Petradiamond wataanza lini kulipa stahili za Watanzania? Kwenye Dhahabu mrabaha wa 1.2% unakaguliwa na nani?..
     
  12. NYANYADO

    NYANYADO JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2014
    Joined: Jan 8, 2013
    Messages: 2,029
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Mleta mada. Yaani wewe ni bonge LA mzembe. Anachofanya Masele ni kutimiza wajibu wake, sasa nashangaa anachokukoshea sijui nini. Wewe ni kama wale walioukataa utumwa , wakajikuta hawana uhuru
     
  13. I

    Ibusai Member

    #13
    Aug 11, 2014
    Joined: Apr 25, 2014
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Acha ushabiki wew, hayo ni majukumu yake ni si swala gen alilofanya na isitoshe hata utekelezaji haujafanyika unaanza kutokwa na bofuu. Hayo ni maneno ya kujikosha aonekana ni mtu mwema kwa wanaume ila hapo kinachofanyika ni kiin macho maana bahasha ina mhusu na hata hana muda wa kufanya ufuatiliaji tena!!!
     
Loading...