Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Magufuli ageuka mbogo asusa kupokea barabara ya Kilwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by engmtolera, May 8, 2011.

  1. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #1
    May 8, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,060
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    WAZIRI wa Ujenzi, Dk John Magufuli, amegeuka mbogo kwa wakandarasi wanaojenga barabara ya Kilwa, huku akisusa kupokea barabara hiyo kutokana na kuwa chini ya kiwango iliyojengwa kwa msaada wa serikali ya Japan.
    Barabara hiyo yenye urefu wa kilomita 10 kuanzia Bendera tatu hadi Zakhiem ilijengwa na Kampuni ya Kajima kutoka Japan, Dk Magufuli alisema kukutokana na kuwa chini ya kiwango, serikali haiwezi kuipokea hata kama ni msaada.

    Pia, Dk Magufuli alitoa siku kumi kwa Kampuni ya Chico kutoka China, kuanza kazi ya ujenzi wa kilomita 1.5, kutoka Zakhim hadi Tanita, vinginevyo serikali itafuta zabuni hiyo na kampuni italipa fidia na kufungiwa kufanya kazi nchini.Waziri Magufuli alifanya ziara ya kushtukiza jana kwenye barabara ya barabara Kilwa, Mandela na Ndundu-Somanga.

    “Haiwezekani kupokea kitu kisicho na ubora eti kwa sababu ni msaada, hiyo haiwezekani. Tutaandikia barua Serikali ya Japan kueleza fedha za walipakodi wao zimefanyiwa usanii na mhandisi na mshauri wa Japan tofauti na lengo lililokusudiwa,” alisema Dk Magufuli.

    Kuhusu Kampuni ya Chico, Dk Magufuli alisema kinachoonekana ni wizi kutokana na kusaini mkataba tangu mwaka jana na kwamba, tayari imelipa Sh1.27 bilioni kama malipo ya awali.“Huu ni wizi amesaini mkataba tangu Novemba mwaka jana na amelipwa Sh1.27 bilioni za awali, lakini hadi dakika hii hakuna hata kifaa kimoja cha kufanya kazi kilichopo eneo la kazi,” alisema dk Magufuli akionekana kuchukia.

    Kwa upande wa barabara ya Ndundu- Somanga, Waziri Magufuli alitoa miezi mitano kwa Kampuni ya Kharafi ya Kuwait, inayojenga barabara hiyo yenye urefu wa kilomita 60 kukamilisha kazi hiyo, vinginevyo atanyang’anywa kazi hiyo.

    Dk Magufuli alisema ucheleweshaji miradi hiyo inasababishwa na Makao Makuu ya Wakala wa barabara nchini (Tanroads), kutaka kusimamia miradi yote nchini.Alimwagiza Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Tanroads, Patrick Mfugale, kuwashirikisha wakandarasi wa mikoa na wilaya kwenye kazi zinazofanyika maeneo yao, ili wakishindwa kuwajibika wafukuzwe kazi sambamba na kufikishwa mahakamani kwa uzembe.

    Pia, Dk Magufuli alitoa wiki tatu kwa Kampuni ya Maltauro kutoka Italia, inayojenga barabara ya Mandela, kukamilisha ujenzi huo na kuagiza Tanroads kuhakiki tena ubora wake.
     
  2. O

    Ogah JF-Expert Member

    #2
    May 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Very Interesting.............
     
  3. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hivi anadhani tatizo ni hao wakandarasi? tatizo lipo tanroads ana ofisini wkake
     
  4. SaidAlly

    SaidAlly JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2011
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 1,593
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ndio tunataka viongozi wa aina hii wanafahamu uzembe wa kiutendaji ambao mwisho wa siku inaleta kero na mihangaiko isiyo kuwa ya lazima kwa Wananchi. Kama makubaliano yamefanyika kwanini utekelezaji usiendane na makubaliano? Hata kama kuna ugumu katika kazi Wananchi tuna macho tutaona kuliko kupuuza tu na watendaji wanajifanyia wanavyotaka na kuishia kushinda kwenye mabaa kisa Mkandarasi.

    Tena Magufuri kuna tatizo jingine kwa hao wakandarasi hasa wa kichina, wanachimbuachimbua barabara alafu kutwa nzima unawakuta na vijikoti vyao na vijifimbo eti wanapima mwaka nenda rudi huoni mabadiriko, kibaya zaidi maeneo yenye michepuko(diversions) hawaweki alama zozote kitu ambacho kimekua kikisababisha ajari na usumbufu mkubwa kwa watumiaji. Angalia barabara ya Magole-Tuliani(Morogoro) na hata hiyo ya somanga(Mtwara-Lindi)

    Nawakilisha zimfikie Magufuri. Diversions jamani muhimu mtatua Wananchi tafadhari ndugu Wakandarasi wa Kichina, acheni ubabe ndani ya Nchi yetu.
     
  5. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Magufuli watu wakweli na wawajibikaji kama wewe hawatakiwi Ccm.
    Wamekuchafua weeeee lakini Mungu amekusafisha na kukuinua tena. Wazalendo tunakuombea
     
  6. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #6
    May 8, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    bold move mh waziri. nadhani tunahitaji kusukumana like this. vinginevyo tunaodharauliwa ni watz wote. bora tuwe tunapata vitu kama hivi. asante mh waziri
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Ile barabara ni uozo mtupu, nchi hii bana! tungekuwa na akina magufuli wengi tusingefika hapa tulipo!!
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    May 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,597
    Likes Received: 2,780
    Trophy Points: 280
    Kweli kabisa hawa makandarasi wanatuzingua, barabara ikikamilika baada ya muda inaharibika!
     
  9. S

    Stuxnet JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,012
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Magufuli ni crusader wa popularity kwani anajua kinachoendelea serikalini lakini anajitokeza kwenye vyombo vya habari ili aonakane anafanyakazi. Ukweli ni kwamba sekta zote nchini hazipati hela zilizopangwa kwa ajili ya maendeleo na matumizi ya kawaida, Kama serikali inakopa fedha za mishahara ya wafanyakazi wake unafikiri serikali hiyohiyo inaweza kutoa fedha kwa miradi ya mabarabara kwa wakati? Kwenye hili Magufuli hajawatendea haki wakandarasi ma Tanroads
     
  10. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2011
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,305
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Safi sana mheshimiwa waziri,hata kama ni msaada hatutaki vitu below standard.jamani there are some leaders worth supporting.big up magufuli
     
  11. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kumi kama Magufuri basi tanzania tutapimana na south africa kimaendeleo..
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    May 9, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,019
    Likes Received: 6,693
    Trophy Points: 280
    well done magufuli wapiga kura wa jimboni kwako hawajutii kuvote jinalo!!! viongozi ccm igeni mfano huo
     
  13. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    tunataka vitendo na sio kauli tu za majukwaani
    barabara ya kwenda Lindi_Mtwara kuna kipande cha 64 km hakijakamilika kwa miaka miaka minne? na mkandarasi keshalipwa over 60%
    Mandela Rd ndo balaa,barabara inatengenezwa kwa mafungu na siku hizi nadhani wameacha kabisa hivyo kuongeza kero ya TRAFFIC JAM
    au ndio zile za mgao zinarudi mifukoni halafu contractor anashindwa kuhimili kazi??
     
  14. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Hapa magufuli ni kama anapengekeza tarnropads watumie some sort of sera ya majimbo kwenye operation zao
     
  15. inols

    inols JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 281
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hivi katika hii serikali inayoongozwa na vasco da gama wa tanzania mchapa kazi wa aina wa magufuli yupo mmoja tu?
    Yaani tungekuwa nao watatu na sisi watanzania angalau tungekuwa na kitu cha, kujivunia. Maana huyu jamaa walimpiga stop na vijembe juu, baada ya muda barabara ya kigogo/mburahati kukawa na mgomo wa daladala wakilalamika barabara mbovu, serikali kwa aibu imekaa kimya na kuua issue kimya kimya kwa kuogopa aibu. Kwani wangetekeleza madai ya wagomaji ingeonekana kituko kwa sababu mwisho wa siku mheshimiwa magufuli angeibuka kidedea, sasa hapo nani mwenye maamuzi katika mambo ya msingi! It's a shame guy of magufuli type to be disappointed in execution of his duties, because of fear of being overshadow by his achievement, this is what mr. Vasco da gama of tanzania is avoiding.
     
  16. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Lakini hawa Chicco tayari wamelipwa 1.27bil TZS!
     
  17. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #17
    May 9, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa mbona hazungumzii tena bomoa bomoa Dar es salaam??????
     
  18. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #18
    May 9, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Jamani hicho kipande cha SOmanga kinachosha...we acha tu,km 60 tu lakini gari itatumia masaa 3,sasa kukiwa na mvua ni siku 3.
     
  19. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #19
    May 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,105
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    nyimbo ni zile zile tutazisikiliza sana tu
     
  20. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #20
    May 9, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    maneno meeeeeeeeeengi...
     
Loading...