Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Kivuli wa Afya Mbassa akomalia mgomo wa madaktari bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Serayamajimbo, Feb 1, 2012.

  1. S

    Serayamajimbo Senior Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Apr 15, 2009
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waziri Kivuli wa Afya na Ustawi wa Jamii Gervas Mbassa akomalia mgomo wa madaktari bungeni kwa kutaka Bunge lieleze ni kwanini taarifa ya serikali haipo kwenye ratiba ya bunge. Mbassa aliomba muongozo huo kutokana na maelekezo yaliyotolewa jana na Spika kufuatia hoja ya dharura iliyoanza iliyotolewa na Zitto Kabwe naibu kiongozi wa upinzani bungeni. Katika maelekezo yake Spika alielekeza kwamba kabla ya hoja hiyo ya Zitto tayari Spika alishakubaliana na serikali iwasilishe kauli kuhusu mgomo wa madaktari. Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Uratibu na Bunge akitoa maelezo ya nyongeza kufuatia maelezo yaliyotolewa na Mwenyekiti wa Bunge George Simbachawene alisema kwamba serikali itawasilisha kauli yake katika siku itakayopangwa na Spika. Mfululizo huu wa wabunge wa kambi rasmi ya upinzani kuhoji kuhusu suala hilo kunaelekea kuwa ni utekelezaji wa tamko lilotolewa na CHADEMA kwamba “Chama kimewasiliana na kimeitaka kambi rasmi ya upinzani bungeni inayoongozwa na CHADEMA kufanya uchambuzi wa kina kuhusu maelezo hayo na kutumia njia za kibunge katika kuisimamia serikali kushughulikia migogoro kati yake na madaktari, maslahi ya watumishi wa umma katika sekta ya afya pamoja na uboreshaji wa huduma katika hospitali, zahanati na sekta ya afya nchini.”
     
  2. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Safi sana!
     
  3. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Mwenyekiti ameipotezea hasa Lukuvi amesema sio Taarifa ila ni Kauli ya Mawaziri ndo itatoka na kutoa Tamko
     
  4. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    ITAZAA MATUNDA HIYO AU??MAANA NAONA SERIKALI ISHAKATA TAMAA WANAFANYA BORA LIENDE TUU

    nchi kusha uzwa hii
     
  5. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pamoja sana makamanda
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hapo ndio penye mashaka............Spika yuko upande wa serikali na chama twawala.........
     
  7. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Serikali ya wajanja imejaa ujanjaujanja kama wa kina Lukuvi, kukwepesha mambo na changamoto za msingi za nchi si njia ya kutatua matatizo ni bora masuala haya yangejadiliwa wazi na kwa mapana yake ili kufikia ufumbuzi kamili, ukimya, ukwepaji wa changamoto si njia sahihi kutatatua masuala kama haya. JK shtuka, ngoma inazama mkuu........:hatari:
     
  8. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #8
    Feb 1, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    ...hatutaki kusikia kauli zenu za kinafiki,tunakata madaia ya madaktari yapatiwe ufumbuzi wa haraka kumaliza mgomo...
     
  9. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hongera Dr. Mbasa tunakutegemea sana
     
  10. Joseph

    Joseph JF-Expert Member

    #10
    Feb 1, 2012
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 3,477
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Taarifa itatolewa wakati wa kufunga mkutano huu wa Bunge,serikali haina dhamira ya dhati katika kumaliza tatizo hili la madaktari.
     
  11. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #11
    Feb 1, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    :poa:eyebrows: saa ya kukomboka inakuja.
     
  12. U

    Utubora Senior Member

    #12
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 142
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    af tunasema tuna utawala wa sheria na mgawanyo wa madaraka ktk mihimili mitatu ! Serikali inaingilia uhuru wa bunge!
     
  13. t

    true JF-Expert Member

    #13
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 475
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Hivi huu upole wa kondoo utakwisha lini? Senegal wanaandamana sisi tumebaki na kusema eti tuna aman!! Ni aman gani hiyo ya wenzetu wanadai haki yako na serikali haitaki kuwapa?! Huku ndg zetu wanakufa hovyo kwa uzembe wa hao mafisadi. Kazi ni kujiongezea posho tu. Muda wa mapinduzi ndo huu, na si kesho!
     
  14. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #14
    Feb 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    suala ni sensitive lakin wawailishi wanakubali kukaa kitako wakti watu wanakosa huduma za afya na wengi kufariki.

    Kazi ipo
     
  15. k

    katatuu JF-Expert Member

    #15
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 26, 2011
    Messages: 368
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Maneno matupu hayavunji mfupa.
     
  16. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #16
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Nchii hii hatuna Bunge, ila tunakundi la wanasiasa wa chama tawala na waupinzani wakiwa pamoja.
     
  17. k

    kiche JF-Expert Member

    #17
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haya mambo yanakera ajabu,hapa wangeacha siasa na kutafuta ufumbuzi!!eti watu wanakufa maswali yanayoulizwa ni ya ajabu!!mtu anauliza minara ya simu,hivi kweli minara ya simu ni muhimu na roho zinazoangamia,ehee mungu tunaomba uwape hekima viongozi wetu.
     
  18. k

    kiche JF-Expert Member

    #18
    Feb 1, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hakuna cha upinzani wala nini lao moja tu ni kula,mbona mswada wa katiba walijifanya wana uchungu sana na kukataa kushiriki au uchungu uliokuwepo walikuwa wanaona wanazidi kubanwa kisiasa,kama wanaburuzwa kwa suala hili ni kwa nini wasiangalie njia mbadala au wanaona watapoteza 330,000/=??
     
  19. K

    Konya JF-Expert Member

    #19
    Feb 1, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kweli nchi iko kwenye kipindi cha mpito!!
     
  20. j

    jigoku JF-Expert Member

    #20
    Feb 1, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kweli mkuu maana tungekuwa na bunge naamini moto ungelikuwa umeshawaka maana kuna kanuni inayozungumzia jambo la dharura ambalo linaweza kusababisha kusitisha shughuli za kawaida za bunge na kuanza kulijadili,sasa hapa napata picha ya kwamba mgomo wa madaktari sio jambo la dharula na wala halina madhara kwa taifa.
    Ila time will tell
     
Loading...