Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri kawambwa akwaa kisiki udsm---mgomo unaendelea

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MASAMBI, Feb 7, 2011.

  1. MASAMBI

    MASAMBI Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baada ya kukawia kufika chuoni leo kama alivyo ahidi angfika saa 5,amefika saa sita na saa saba akaelekea viwanja vya chuo kikuu kutimiza ahadi ya kuja kuwasikiliza wanafunzi,waziri leo amejiondokea chini ya ulinzi wa polisi na usalama wa taifa baada ya kushindwa kujibu hoja za wanafunzi akitoa majibu mepesi huku akizomewa muda wote. Ameambulia walichokipanda ccm kujaribu kuingiza siasa ktk maisha ya watu hasa sekta mama ya elimu. Baada ya kuondoka chuoni muda dakika tano nyuma vijaa wa said mwema wakapinga mabomu ya machozi na risasa bandia lakini solidaruty la vijana bado linaendelea.kuna kila dalili chuo kufungwa, amani iko nusunusu hakuna mwanafunzi kutoka nje hasa wale wa mabibo......tutazidi kujulishana
     
  2. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mmmmmhhhh!!!!!:twitch:
     
  3. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,592
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Mkuu huna baadhi baadhi ya maswali na majibu ya Mheshimiwa katika mkutano huo?
     
  4. The Hunter

    The Hunter JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 1,041
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nimejikuta napayuka soledarityyyyyy! mzuka ushanipanda.
    Vijana gomeni mpaka kieleweke.
     
  5. Rwamuhuru

    Rwamuhuru Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    waliwapuuza october. wakaona hoja za wasomi ni nyepesi na za kipuuz. acha na wao wapuuzwe kwa hoja na majibu yao mepesi
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Mfano, aliambiwa kuwa hela ya kujikimu imekwisha, hivyo wana UDSM wanataka sh laki moja ya dharura ili semester iishe. Akadai wanafunzi ni elfu 98, hakuna pesa za ghafla za kuwapa wote. Akaulizwa za Dowanz zingetoka wapi ghafla ile, akasema tusilete siasa... Na ****in shit zingine kibao tu!
     
  7. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Shukuru Kawambwa hana uwezo wa kuongoza wizara yeyote ile, popote atakapopelekwa atakuwa ni mzigo tu!! Kuna wabunge wengi wenye uwezo lakini Jakaya bado anamshikilia huyu jamaa; kisa sababu ya kutoka wote Bagamoyo!! The guy is a non-performer period.
     
  8. drmkumba

    drmkumba Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Amepata fundisho na viongozi wengine wajifunze kwamba watu wanapokuwa na serious issue viongozi wetu wasiwe na majibu mepesimepesi.
     
  9. nziriye

    nziriye JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 952
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    duh,kawambwa kweli leo kawambwika nimemnukuu wakati anaanza hotuba eti hajui alichoitiwa pale chuo,kweli matope kichwani
     
  10. Msolopagazi

    Msolopagazi JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 646
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Endeleeni kutujuza what is happeng there kumbukeni waliwatosa oct na nyie msiwe wepesi kukubali porojo its time to make change
     
  11. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Wengi tumewachoka hawa mafisadi!
     
  12. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #12
    Feb 8, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Wanafunzi (jobless watarajiwa) elfu 98?! Hapa serikali inatengeneza bomu kubwa. Wataajiriwa na nani?/watajiajiri kivipi hapo TZ? watupa hela yetu (kodi yetu) chooni.
     
  13. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #13
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Nataka kujua nini kinaendelea leo jumanne hapo mlimani je hali ni shwari au mambo yaleyale.?
     
  14. K

    Kishalu JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 575
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Madai mengine yaliyotolewa na wanafunzi hao ni kumtaka Waziri huyo wa elimu kutoa tamko la kufuta kesi inayowakabili wanafunzi wenzao waliokamatwa Ijumaa ya wiki iliyopita wakishinikiza Serikali kusikia madai yao.

    Akijibu hoja hizo, Dk Kawambwa alisema kuwa Serikali imekwishapokea malalamiko na hoja zao, lakini maombi hayo hayawezi kutekelezeka hadi ipitishwe bajeti ijayo ya Serikali jambo lililowafanya wanafunzi hao kupandisha jazba na kumtaka ashuke kwenye jukwaa aondoke kwa kile walichokieleza kuwa alikuwa akipiga siasa.

    Wanafunzi walifikia hatua hiyo baada ya mwanaharakati chuoni hapo, Rich Mwita kusimama na kumweleza waziri kuwa alikuwa hajaeleweka na kumtaka atoe majibu ya mwisho ili wao waweze kuona hatua za kuchukua.

    Waziri akawajibu kwa kifupi kuwa kesi zilizoko mahakamani hana uwezo wa kuzifuta sababu ule ni mhimili mwingine, kuhusu ongezeko la Sh 5,000 ili kufikia Sh 10,000 akawaambia Serikali imekubali.

    Kuhusu kiwango cha Sh10,000 alisema hadi hazina ifanye ukokotoaji na kuhusu fedha za dharura akasema kiwango hicho ni kikubwa na hakiwezi kupatikana kwa dharura.

    Kutokana na kauli hizo, wanafunzi walipandwa na jazba na ndipo walipozidi kupiga kelele za kumtaka ashuke na aondoke katika eneo hilo.

    Hata hivyo, wanafunzi hao walimuuliza maswali ambayo Waziri alionekana kuyakwepa kujibu na kuonekana kuwa na hofu kutokana na jazba walizozionesha wanafunzi hao.

    Aliposema kuwa suala la malipo ya posho kutoka sh 5000 hadi 10,000 lisubiri bajeti ya mwaka ujao walimuuliza kuwa "Mbona suala la Dowans halikusubiri bajeti sasa iweje suala letu linasubiri bajeti?,"walihoji wanafunzi hao.

    Swali lingine aliloulizwa Waziri ni kwamba kipindi cha uchaguzi kuna baadhi ya wafanyakazi waliongezewa mishahara bila kupitisha kwenye bajeti nalo hakulijibu "Unasema mpaka bajeti ipitishe nyongeza hiyo mbona kipindi cha uchaguzi baadhi ya wafanyakazi waliongezewa mishahara fedha zilitoka wapi?," walihoji.

    Dk Kawambwa alifunga mkutano huo na kuondoka bila kuafikiana na wanafunzi hao hali hiyo ilileta uvunjifu wa amani kwa kuwa wanafunzi walirusha chupa za maji na mawe na kuwapiga askari wa Kikosi cha Kutuliza Ghasia (FFU).

    Wanafunzi watano wazirai
    Baada ya kurushiwa mawe na chupa za maji hali ilibadilika chuoni hapo kwani askari walijihami na kurusha mabomu ambapo wanafunzi watano walizirai papo hapo na kubebwa kupelekwa katika zahanati ya chuo hicho bila kujitambua.

    Wanafunzi hao walimwambia Waziri kuwa hadi sasa hawana fedha za kumaliza muhula na kumuomba atoe ufafanuzi wa kuweza kuwasaidia hadi kumaliza muhula huku wengine wakisikika wakiongea kwa sauti "Njaa inatuua, tunaomba utunusuru" walisikika wakitoa sauti.

    Wakizungumza mbele ya Waziri, wanafunzi hao walisema kuwa hawaendi nyumbani wala chuo hakitafungwa ila wanataka fedha hiyo ipatikane haraka iwezekanavyo vinginevyo waliahidi kujipanga upya na kuhakikisha wanafika Ikulu.

    "Tunaongea mbele yako mheshimiwa Waziri kama utaweza kutupa majibu yanayojitosheleza tutajipanga vizuri na kuhakikisha tunafikisha kilio chetu sehemu husika maana unaonekana umeshindwa kutuweka wazi," alisema Rich Mwita mwenyekiti wa wanaharakati.
     
  15. T

    The Man Member

    #15
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyu jammaa ninasadikika ni ndugu yake .....!!
     
  16. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #16
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa nyomi!
    02_11_0z82yn.jpg [​IMG]
    Waziri wa Elimu na Mafunzo ya Ufundi, Dk. Shukuru Kawambwa akizungumza na wanafunzi wa Chuo Kikuu Cha Dar es Salaam kwenye viwanja vya chuo hicho wakati wakikitoa malalamiko kuhusu kuongezewa fedha za kujikimu kutoka Sh. 5,000 hadi Sh.10,000. Picha kwa hisani ya HabariLeo
     
  17. M

    Mabulangati JF-Expert Member

    #17
    Feb 8, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hakuna mtu ambaye anaweza kukubaliana na maamuzi ambayo ni kinyume na matakwa yake. Wanaharakati na wanasiasa wa UDSM wanasema wanataka 100,000/- siyo hata ombi lakini hawajaandika matakwa hayo rasmi kuelezea kuwa ni janga la kitaifa na pia hawaoneshi kuwa kiuhakika hiyo wanayotaka itawatosha kwa muda uliobaki. Lazima vitu vingine viendane na watu wao ni wasomi watoe madai kisomi.

    Swala la dowans na mashangingi, unadhani wizara husika inahusiana vipi na hilo? Hayo ni siasa na wanafunzi walimwambia toka mwanzo hawataki siasa.

    Swala la majibu mepesi. Naomba kusaidiwa kujua wepesi wa jibu ni upi!! Yaani mnataka atoe jibu kuwa sawa mtapata hiyo hela kisiasa alafu kesho wanasiasa wamwite fisadi? hela siku zote ina utaratibu wa kutoka na hakuna serikali yoyote duniani inaweza kutoa hela kama wasomi hao wanavyolazimisha maana utatengeneza janga la kitaifa siyo kwa vyuo vikuu na wafanyakazi wote tutasema ni janga maana bei ya vitu ni ghali kila pahala.

    swala la msingi. Katika mambo ya msingi tuache propaganda za kisiasa tuweke sayansi mbele maana hapa itakua right siasa itumike tu kusukuma sera ikae vyema.

    Tuache kuropoka tu eti majibu mepesi, askari wamewpiga mabomu, bila ya kujiuliza kikundi cha wanafunzi kimewapiga askari mawe, kinawachapa wenzao, kinapora mali za watu kwa kingizio cha kuishiwa. Shule za msingi na sekondari hela ya chakula ikiisha shule zinafungwa kwanini wasiombe chuo kifungwe au hayo ni maswali mepesi??? Kuna watu wa kawaida kabisa mtaani kwangu sinza kwa mtogole mtu analipwa 2000 kwa siku kwa mhindi kiwanda cha sabuni na ana familia analipa kodi etc lazima tuwafundishe wanetu kupanga matumizi maana bila hivyo hata boom likipanda hadi 20,000/= njaa itatutafuna tu..... nasilisha
     
Loading...