Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri Hussein Mwinyi awataka waganga wa kienyeji wapeleke dawa zao NIMR

Discussion in 'JF Doctor' started by figganigga, Sep 18, 2012.

  1. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    Waziri wa afya Dr. Hussen, amewataka waganga wa kienyeji wapeleke dawa zao NIMR ili zichunguzwe kama hazina madhara.

    "Hizi dawa za kienyeji zimekuwa zikisaidia sana watanzania, sasa imefikia wakati wa dawa hizi kupelekwa nimr ili zifanyiwe uhakiki kama hazina madhara, wapo ambao wameshaanza kupeleka dawa NIMR"

    MY VIEW:
    Kipindi cha nyuma kuna waziri alipiga marufuku waganga wa kienyeji na kuagiza wafutiwe leseni. Imekuaje sasa? serikali imeshindwa kununua dawa za kuwahudumia watanzania? Ikoje hii?

    mia
     
  2. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Unajuan sometime kama hujawa covered kwa muda mrefu na vyombo vya habari ndo madhara yake haya.
     
  3. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hakuna waziri aliyewahi kupiga marufuku waganga wa kienyeji Tanzania. Kinachofanyika siku zote ni kuwahamasisha wafuate taratibu za kujisajiri ili watambulike rasmi...
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kuna wakati Tanzania walipiga marufuku kuvaa vi mini na suruali zilizobana. Mbona sasa zinavaliwa? Ikoje hiyo?
     
  5. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Duh?!..Sijaelewa halisi, katika medicine kuna kitu kinaitwa Alternative medicine, which is partially acceptable, swali langu ni vipi je ndiyo hii au wanataka ile ya Traditional healer"wapiga ramli" ndio ihalalishwe?..msaada wakuu.
     
  6. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    Nafikiri wanataka kuleta mambo kama yale ya loliondo kwa babu. kwanini serikali isitoe huduma za afya za kutosha?. Mi naona hawa waganga wa kienyeji tusiitegemee sana. mia
     
  7. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    wakati gani huo? elezea vizuri. Mi ninachojua ni zanzibar ndo walikatazwa kuvaa vimini wakati wa ramadhan. Mia
     
  8. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    yeye kazungumzia dawa za kienyeji zote zipelekwe nimr. mia
     
  9. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,189
    Likes Received: 3,475
    Trophy Points: 280
    Ni Pinda alietoa kauli ya kufuta leseni za waganga wa kienyeji,ni baada ya kukithiri kwa mauaji ya maalbino nchini. Hatua iliyofikia Pm.Pinda kulia bungeni.!
     
  10. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Can you give a quote?
     
  11. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,189
    Likes Received: 3,475
    Trophy Points: 280
    :nono:
     
  12. h

    hippocratessocrates JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 3,613
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135

    Tanzania leo hii haina TOXICOLOGY SCREENING, huwa nashindwa kuelewa wanapitishaje/wanaruhusu madawa kwa namna gani kutumiwa na wananchi ikiwa hata uwezo wa kutamvua kemikali zilizo ndani ya dawa husika hatuna.
    ..na kuja kugundua wanaruhusu tu dawa kutumika kama wakiona madhara kadhaa yanayoweza kutokea mapema(Immediate drug effects) hayataonekana...but then what abt long term effects?

    Tanzania tutaendelea kuwa "wasanii" hivi hivi, nakumbuka enzi za kikombe cha babu, viongozi wakuu wa Nchi wote walikwenda kule, then wananchi wa kawaida nk.. i was wondering where is the National Security?
    Je, dawa ikianzishwa sasa na madhara yakawa baada ya miezi/miaka kadhaa, tutajua? Je hatuwezi kupoteza viongozi wetu wa nchi kirahisi namna hii? what abt wananchi pia?.. ikiwa Tanzania Food and Drug Authority(TFDA) wanaporuhusu madawa kutumika kama walipoidhinisha vikombe kutumika(bse vilikuwa almost kila sehemu nchi)..wananchi wakiacha kutumia tena dawa!! nakumbuka kufiwa kwa wagonjwa watatu mikononi mwangu, simply bse waliacha kutumia dawa zao...

    What if a rogue pharmacist/chemist etc use above means, Je tutafika?..Again where is the Nations' Health security, especially now with Minister's statment?!!
     
Loading...