Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waziri aanika uozo wa wahisani mbalimbali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, May 30, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2]30 MAY 2012[/h]
    Na Pamela Mollel, Arusha


    IMEELEZWA kuwa bajeti nyingi za nchi za Afrika zimekuwa tegemezi kwa wahisani jambo ambalo linachangia uwepo wa matumizi mabaya ya rasilimali za nchi kwa maslahi ya wahisani husika.

    Pia Serikali imetakiwa kutumia utawala bora wa fedha kwa wananchi wake na matumizi sahihi ya mali asili ili ziweze kuwa na tija kwa vizazi vijavyo na kuitumia demokrasia katika kukuza pato la wananchi.

    Changamoto hiyo ilitolewa jana na Waziri wa Elimu Mafunzo ya Amali kutoka Serikali ya Mapinduzi Zanzibar Bw. Ally Juma Shamuhuna wakati akizungumza na waandishi wa habari jijini Arusha kwenye mkutano wa Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB).

    "Tumekuja kujifunza suala zima la demokrasia inavyoweza kukuza uchumi wa nchi yeyote sanjari na utawala bora wa matumizi ya fedha za serikali
    na kuwa tunaelekea kwenye bajeti ya mwaka wa fedha 2012-13 ambapo tayari tutakuwa na tumepata uzoefu," alisema Waziri huyo.

    Alisema kuwa, Serikali yeyote itakayofuata mambo matatu na kuyajali kwa maslahi ya wananchi wake hususan utawala bora wa fedha, matumizi sahihi ya
    demokrasia sanjari na matumizi ya mali asili zitaifanya serikali kutokuwa
    tegemezi kwa wahisani.

    “Mashirika haya ya fedha ulimwenguni hayatoi fedha bure, lazima watangulize maslahi yao hali inayopelekea nchi zilizofadhiliwa 'kubaka' demokrasia na wananchi wake kuendelea kuwa maskini,” alisema Bw. Shamuhuna.
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Uozo wa Wahisani, hatuoni Uozo wa Serikali na Mawaziri wake kwa Ulaghai na Ufisadi Mpaka Bajeti haitoshi inabidi

    kutegemea huo Uozo wa Wahisani? Jamani serikali ya CCM acheni kukufuru.[​IMG]
     
  3. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Huyo mwana CCM ndio anajua leo? Ndio matatizo ya kuwa tegemezi....siasa ya ujamaa na kujitegemea si tuliiacha wenyewe, tunataka kuishi kwa misaada
     
  4. N

    Njoka Ereguu JF-Expert Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 823
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kimsingi hakuna jipya hapo, alikuwa anakamilisha mada yake ili alipwe posho sidahni kama alikuwa anamaanisha hayo aliyoyasema. Baada ya mada kabla ya kurudi Zanzibar lazima atapita katika Ofisi za Balozi za Magharibi kuulizia fursa za misaada kwa jimbo lake. So nothing new its just the continuation of the "Poverty Policy of Africa"
     
Loading...