Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazee wa Nyasa wamuonya Banda

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ground Zero, Sep 11, 2012.

  1. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  2. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Tz iache kujitathmini kijesh kwa kutumia historia ya kushinda vita vya kagera. There was internal & external factors that led to Tanzania's victory. Kwa malawi naona ni tofauti. Tujitathmin vizuri vinginevyo tunaweza aibika. (ni vema huu mgogoro umalizwe ka diplomasia)
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yangu macho, nimeshakamilisha kahandaki kangu hapa NGYEKYE,kikinuka tu najichimbia na my family!
     
  4. paty

    paty JF-Expert Member

    #4
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    yaani kila naisi hawa jamaa watachukua ziwa letu mchana kweupeeee. maana maneno ya JK-ilaza yalionyesha hata hajui kwa nini watanzania tunatetea ziwa letu , kweli mungu saidia, dhaifu asigawe nchi yetu
     
  5. N

    Njaare JF-Expert Member

    #5
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Tunataka tukajitathmini kwanza DRC
     
  6. J

    Jobo JF-Expert Member

    #6
    Sep 11, 2012
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Acheni uoga! Kwani Malawi wana nini cha kututisha? Diplomacy has failed na wao naona wanafikiria kwa kutumia MaCCM, sasa tufanyeje?
     
  7. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #7
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Malawi hawatakubali kidiplomasia kutuachia ziwa, labda tuende mahakamani au tulinde ziwa upande wetu maisha yaendeleee
     
  8. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #8
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,235
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Hatutaki vita kwasababu tutasaidia manyangau wa US na Ulaya kuuza silaha...ila kingne ni kwamba morali ya jeshi letu ni questionable na Mtu wa kuwahamasisha wapiganie nchi yao simuoni katika ufisadi huu....nadhani kitu cha msingi ni mazungmzo basi...wakigoma basi tuwahujumu
     
  9. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #9
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tuwahujumu kivipi mkuu? fafanua kidogo
     
  10. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #10
    Sep 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,235
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Hujuma za kisiasa ni nyingi sio lazima kupigana nao...
     
  11. t

    tenende JF-Expert Member

    #11
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kumbe ni kidhungu, ngoja nikachukue kamusi!
     
  12. t

    tenende JF-Expert Member

    #12
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
  13. Nivea

    Nivea JF-Expert Member

    #13
    Sep 11, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 7,435
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    "If men can not live as men, they must atleast die as men" J.K. Nyerere.
     
  14. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #14
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    wapi markj tuje tupange mikakati!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  15. m

    mdomo New Member

    #15
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 9, 2012
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanajeshi wetu wengi wa siku hizi nao wanapenda kukaa maofisini.. jk nae ni mzee wa tabasam. tukizubaa tutanyang'anywa sehem yetu ya ziwa tunaona hvhv na hilo likifanikiwa litakua limedhihirisha udhaifu wetu kwa hiyo kutakua na possibility ya wengine kuja kumega eneo jingine tena na mwishowe tutabaki wakimbizi ndani ya nchi yetu kwa sababu kuwa na viongozi wanaochukulia kila kitu poa.
     
  16. Ground Zero

    Ground Zero JF-Expert Member

    #16
    Sep 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 342
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu nimeweka tafsiri isiyorasmi
     
  17. omujubi

    omujubi JF-Expert Member

    #17
    Sep 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 4,136
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    kweli mkuu.
    Tukibalia kwenye story za wazee kama zilie za Simba na Yanga mara "Maji ni ya Mwenyezi Mungu" na mengineyo tunapoteza kipande cha nchi yetu.

    Enzi za Mwalimu kumshinda Iddi Amin ni tofauti na sasa ambapo waziri halali wa Mambo ya Ndani ya Nchi 'anadandia' maandamano ya waandishi wa habari kisha wanamzomea na kuondokam kichwa chini, hili lisingewezekana wakati wa Mwalimu.

    Kwa bahati mbaya mno rekodi zetu za kimataifa in legal arguments zimeonekana kuwa mbaya mpaka kufikia mahali pa kutaka kuilipa kampuni ya DOWANS ambayo raisi amekiri hadharani kuwa haijui!!!! Kwa maana hiyo kesi ikienda huko wote tutasubiria maamuzi na endapo hayatatufavor ....nini kitafuata?

     
  18. Nsabhi

    Nsabhi JF-Expert Member

    #18
    Sep 11, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni kweli mkuu kama suala litapelekwa ICJ ni lazima tutapoteza maana Wabongo hatuko makini.Tutumie njia za kidiplomasia zaidi. Ikishindikana tujiandae kwa vita.
     
  19. C

    Chief JF-Expert Member

    #19
    Sep 11, 2012
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145

    Malawi na Tanzania mna hela gani za kununua silaha?
     
  20. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #20
    Sep 11, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wa kuongoza vita ni hawa akina JK,Naodha,Mwamunyange na Shimbo? Makamanda na wapiganaji walio nenepeana vitambi?
     
Loading...