Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazee wa DSM na JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MkimbizwaMbio, Nov 19, 2011.

  1. MkimbizwaMbio

    MkimbizwaMbio JF-Expert Member

    #1
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nikijiuliza,
    Kwa nini kila mara JK anapokuwa na dukuduku hukimbilia kuongea na wazee wa jiji la Dar es Salaam.
    Hivi hawa wazee ndio Habari Maelezo ya JK???
    Kuna nini hapa. Mbona sijasikia akiongea na Vijana wa DSM walio wengi kuliko hao wazee.

    Mwenye kujua siri kati ya JK na Wazee wa DSM atujuze.
     
  2. N

    NURFUS Member

    #2
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiukweili hata mimi najiuliza kila siku pale mkuu wetu anapokuwa na dukuduku linalohusu mstakabali wa nchi hii iliyo huru na amani ya mdomoni huamua kuongea na wazee wa dar, hivi ndio kusema hao wazee ndio wenye busara sana zenye kuwakilisha watanzania wote au ndio yeye anaona wanafaa kwa hoja anazokuwa nazo?? Na kwanini hao wazee huja na uniforms za chama tawala tu na sio wazee kwa ujumla yao. Me nafikri next time aseme tu kwa uwazi kuwa ataongea na wazee wa ssm na sio wa dar ambao nafikiri anafikiri hao wazee huwakilisha wazee wa tanzania nzima.
     
  3. Makucha

    Makucha JF-Expert Member

    #3
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sioni tatizo ila busara Jk kuongea na wazee anapokuwa na dukuduku, hata Mwl. alifanya hivyo na anapoongea na wazee na sisi tunasikia. Ila tungependa aongee na vijana na makundi mengine kwa pamoja pia ili na wao watakapokuwa wazee wawe wana uzoefu wa kutosha kumshauri rais atakapoongea na wazee siku zijazo.
     
  4. Brine

    Brine JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa sababu bado wanafikira za kizamani na hawawezi kumchallenge
     
  5. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,534
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Jana nilishangaa kidogo pale mkuu wa nchi rais JK,pamoja na mapungufu mengine alipoamua kuliongelea suala nyeti la katiba ya nchi yetu,ambalo ni lete sote kwa wazee wa CCM pekee?Hii ina maana ni mali ya wana CCM tu?
     
  6. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #6
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Yeye anamuiga Mwalimu, hana sababu zaidi ya hiyo, siyo mbunifu.
     
  7. M

    Maliyamoto Member

    #7
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa nimeamini kwamba hata kipindi cha Uongozi wa Hayati Mwl. Julius Kambarage Nyerere, "makahaba walikuwepo na inawezekana waliokubuhu kuliko tulinao kwa sasa.." Kama utapata fursa ya kusikia style ya bibi zetu walizokuwa wakitumia kumshangilia M/Kiti wa CCM MH. Jk, tutakubaliana wote juu ya hili..

    Aibu gani hii jamani....?
     
  8. k

    kivike Tito I Member

    #8
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeamin ukizeeka uwezo wa kufikiri unarud nyuma,sitak kabisa kukumbuka aibu ya jana,nahis walikuwa wanashangilia wasichokijua
     
  9. Aaronium

    Aaronium Senior Member

    #9
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Well, shida ipo kubwa sana! kuna wazee kila mkoa hapa Tanganyika, angetumia busara akazungumza na wananchi kupitia vyombo vya habari kama inavyokuwa mara zote kufikisha ujumbe wa kitaifa kwa taifa ambalo yeye ni mkuu, sasa hata akizungumza na vijana kwa mfano, wanawake, wanaume peke yao tena wale wa CCM ambao wanpewa pilau na kusinzia, hebu ieleweke kwamba mheshimiwa anapungua uwezo wake wa kujatambua kwamba pale alipoapa kuwa ni rais wa Tanganyika alikoma kuwa bilateral, washauri wake pia wamelala usingizi wa pono! Ongea na wananchi wako mzee KK, siyo wapiga kura wako, uchaguzi uliisha na ulikubali na kuapa kuiongoza nchi bila ubaguzi, sasa iwaje unawaambia Wazee, tena wa CCM tena wa Mkoa ofcourse JK mkuu Nyerere alitumia hilo jukwaa kwa sababu hakukuwa na vyama vingi naye alikosea kwa sababu alisahau kwamba wazee wapo nchi nzima hii!
     
  10. PROF. ENG

    PROF. ENG Senior Member

    #10
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM = Chama Cha Mazee!!.
     
  11. p

    plawala JF-Expert Member

    #11
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 627
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na hawakuenda bure,walipewa posho kidogo,na kupewa maelekezo kwamba kila akiongea JK anagalau washangilie
     
  12. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #12
    Nov 19, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    JK ni mtu wa kudesa wala hajishughulishi kufikiri. Eti kwa sababu aliona Nyerere akifanya hivyo basi anafikiri hiyo ni dogma anacopy paste tu bila kujua kua muda na majira yamebadilika tangu Nyerere aondoke madarakani
     
  13. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #13
    Nov 19, 2011
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    huyu jamaa nakumbuka aliwahi kushangiliwa sana mwaka jana wakati akisema HATAKI KURA ZA WALIMU,anyway anakwenda kwa watu wanaozungumza fikra moja.
     
  14. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #14
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Masahihisho: wale sio wazee wa DSM bali ni wazee wa CCM wa mkoa wa dar es salaam ndio maana walikuwa wakisalimiana kwa salamu ya ccm oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
  15. Litvinienko

    Litvinienko JF-Expert Member

    #15
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 313
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kichwa cha JK kina kasoro za kuzaliwa.
     
  16. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #16
    Nov 19, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Jana nilitaka kupost thread kama hii ila kwa mtazamo tofauti kidogo. Kwakuwa umeileta, nitaongezea maana hatutofautiani sana. Nina maswali machache yakuongezea

    Hivi wanawapataje hao wazee? Tunapowaita wazee wa Dar, tunawapataje? Dar yenye wakazi karibu 5mil, hao ndio wazee wa Dsm? Nini kigezo cha kuwaalika kwenye mkutano wa rais? Nani anawaalika?

    Hao wazee ni kweli wanawakilisha wakazi wa dar? Are they truly representing or the true color for dsm elders. Au wanaaiaisha wenzao?

    Kwa hoja alizokuwa nazo rais, ilikuwa sahihi kuzungumza na wazee? Ilikuwa sahihi kweli kuzungumza na taifa kupitia "wazee wa dsm" kwa hoja alizokuwa nazo. Ujumbe umefika kwa njia sahihi? Yaani, rais amefanikiwa kuufikisha ujumbe wake kwa njia ya kuzungumza na wazee wale?

    Utaratibu wa rais kuzungumza na taifa kupitia kundi moja tu la jamii kwa kila anapotaka kuzungumza ni sahihi? Kuna wakati anatakiwa kuzungumza na makundi mengine pia anapolihutubia taifa kulingana na hoja alizonazo?

    Vipi kuhusu wazee wa maeneo mengine ya nchi? Au ni wazee wa Ddm na Dsm tu? Hao wazee wamaeneo mengine wanajisikiaje?

    Naomba kuwasilisha.

    ..
     
  17. nzitunga

    nzitunga Senior Member

    #17
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Posti hii ingesomeka "WAZEE WA CCM DAR NA JK"
    Kwa sababu wale walikuwa ni wazee wa CCM, na alikwenda kuchat nao tu
     
  18. KANYIMBI

    KANYIMBI JF-Expert Member

    #18
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Bora aliongea na makada wazee wa chama cha jembe na nyundo, maana vijana wa kizazi kipya hamkawii kuzomea wakubwa. ndio sababu hamkualikwa
     
  19. P

    Paul J Senior Member

    #19
    Nov 19, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 193
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usanii mtupu! Wazee wenyewe uliwaona? Kimsingi aliuthibitishia umma wa watanzania kuwa ccm imeteka mchakato mzima wa katiba na ndo maana ujumbe kaufikisha kwa kupitia makada wazee wa ccm!Mada aliyoiongelea pale: Uchumi na Katiba si la wazee wa dsm ni swala la kitaifa.
     
  20. msweken

    msweken Senior Member

    #20
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Kama kweli JK anawapenda wazee awaweke chini wazee wa iliyokua jumuia ya East Afrika, kisha atoe upupu wake mbele yao.
     
Loading...