Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazee Kumi na Saba (17) Waliodai Uhuru wa Tanganyika

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dudus, Dec 9, 2011.

  1. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #1
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Wakuu; kwa kujua au kutokujua, kwa makusudi au kwa bahati mbaya kumekuwa na upotoshaji mkubwa sana kuhusu hasa ni akina nani waliodai Uhuru wa Taifa letu Tanganyika.

    Mh. Rais Kikwete leo kaweka kila kitu hadharani kumbe ni wazee 17 kutoka pande zote za nchi yetu walishiriki kikamilifu kudai uhuru wetu kinyume na historia inavyopindishwa au kuaminishwa kwamba ni watu wa Kariakoo pekee walifanya hivyo.

    Tafadhali, kama kuna mwenye list kamili aliyoitaja Rais pale Uwanja wa Uhuru leo naomba aiweke humu. Hii ni muhimu sana na itatusaidia kuweka historia sawa tofauti na makala fulani iliyomo humu ambayo imejaa upotoshaji wa kutupwa.

    Nawasilisha.


    UPDATES: Waasisi 17 wa Uhuru wetu kwa mujibu wa alivyowataja Mh. Rais hawa hapa:

    Julius Kambarage Nyerere, Ali Sykes, Lameck Makaranga, Gosbert Milinga, Gelmandus Pacha, Joseph Kimalando, Japhet Kirilo, Abubakar Ilanga, Saadan Kandoro, Suleiman Kitwara, Kisunguta Kabara, Tewa Said Tewa, Dosa Aziz, Patrick Kunambi, Joseph Kasela-Bantu, John Rupia, Abdul Wahid Sykes.
     
  2. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #2
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,548
    Likes Received: 2,059
    Trophy Points: 280
    Kuna tatizo wapi?ina maana JK haitambui historia na michango ya hao wazee???naomba nijue kuna nini kimejificha??maana nadhani anawatambua waasisi wengi sana anashiriki hata kuwajulia hali zao mara kadhaa!!!
     
  3. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #3
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Upotoshaji as usual. Yaani wewe umemwona Sykes tu? Mbona kataja wengi tena ni 17 siyo 14! Hebu full list hapa.
     
  4. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #4
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Sykes tulikuwa hatumsikii zaidi tulikuwa tunawasikia wazee wa kigamboni. Tunakushukuru sana Kikwete. Mshume Kiyate yumo humo Faiza???
     
  5. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #5
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    kwani hujui leo ni miaka 50 ya uhuru wa Tanganyika!
     
  6. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #6
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Katika wote alowataja Mh. Rais, FF kamwona Sykes peke yake na tayari amemwanzishia thread. Tunaomba full kwa mwenye nayo tafadhali. Hii ni muhimu mno kuweka historia vizuri.
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    Dec 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,713
    Trophy Points: 280
    wazee wetu wa gerezani wametajwa?
     
  8. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #8
    Dec 9, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mmoja wapo Abdulwahid Sykes.
     
  9. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #9
    Dec 9, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mtoa maada kauliza kama kuna mtu anawajua kwa jina... that would be good to pay tribute.
     
  10. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #10
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    ni miaka 50 ya uhuru, na wazee ni 17...
     
  11. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #11
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Hakuna upotoshaji hapo leo ndio katajwa Mzee wetu wa Kariakoo Gerezani, Tunashukuru sana Mohamed Said, kwa kuweka historia ya uhuru humu JF
     
  12. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #12
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mzee wa gerezani huyo mkuu.
     
  13. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #13
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Kwa hiyo unakubaliana na Historia ya Mohammed Saidi. Unajua Uhuru wa Tanganyika halikuwa suala gumu sana kuupigania ukichukulia mantiki kuwa Tanganyika ilikuwa inatawaliwa na Uingereza kwa dhamana ya League of Nations (Sasa hivi UN). Kilichokuwa kinatakiwa ili kupata uhuru ni watanganyika kuonesha kuwa wapo tayari kujitawala. Ninadhani watu hawa akiwapo Julius waliweza kuishawishi UN kuwa watngantyika wapo tayari. Msikilize Mohammedi saidi hapa chini


    PodOmatic | Best Free Podcasts
     
  14. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Vp FaizaFoxy...kuna kitu au kulikuwa na something fishy...au ...nisaidie kama vipi ni PM nitashukuru dada...
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mzee wa gerezani huyo mkuu.
    Hana shida ya kuwataja wengine. Kitu kingine ambacho kimewavua nguo wamanyema wa gerezani, katika hiyo list ya watu 17 kataja watu toka mbinga, toka kanda ya ziwa, toka kaskazini, toka kanda ya magharibi, toka kanda ya kusini na toka kona zote za Tanganyika.

    Sasa wanaojaribu kuipotosha historia kwamba mambo yote ya ukombozi wa Tanganyika yalikuwa gerezani kwisha habari yao.
     
  16. mpenda pombe

    mpenda pombe JF-Expert Member

    #16
    Dec 9, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 778
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 60
    Mzee Kandoro pia katajwa.
     
  17. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #17
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    lakini wa kwanza kutajwa ni Mwl Nyerere na wa mwisho kutajwa ni Abdulwahid sykes!
     
  18. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #18
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Pole ndugu yangu!
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Dec 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,029
    Likes Received: 3,866
    Trophy Points: 280
    Ha! Ha! Ha! Ha! Zinduka kaka!
    Nani alimpokea mwenzake akampa na makazi?
     
  20. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #20
    Dec 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,636
    Likes Received: 1,521
    Trophy Points: 280
    Mkuu sina tatizo na Mzee wetu Sykes wa Kariakoo Gerezani. Tatizo langu ni wapotoshaji fulani waliojaa humu kutaka kutuaminisha kwamba hapakuwa na wengine waliochangia uhuru wa taifa letu. Kumbe kwa orodha ya Mh. Rais leo, watu wa makabila na dini mbalimbali walishiriki kikamilifu. Nasema, weka full list hapa kumaliza mzizi wa fitna.
     
Loading...