Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WAZAZI WETU JAMANI...Wazazi!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by MAMMAMIA, Apr 10, 2011.

  1. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #1
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii ni hadithi tu lakini ndni yake kuna ukweli na mafunzo.
    Bwana mmoja, kwa kushirikiana na mke wake, walikuwa wanamdhalilisha babake yule bwana. Mfano, wakati wa kula walikuwa, wanampa chakula katika vyombo chakavu, wanamtenga hawakai nae mezani kwa sababu wakati anakula anadondosha, anatoka mate ovyo n.k.

    Siku moja wakati wa chakula walikuwa wanamtafuta mtoto wao msichana akawa haonekani. Walimtafuta hatimaye wakamkuta yuko uwani anachezea udongo mfinyanzi.

    Wakati wa kula tayari, unafanya nini hapo?", babake alimwuliza.
    "Ninatengeneza sahani na vikombe kwa ajili yenu mtakapokuwa wazee kama babu".

    Ndugu zangu:
    Tusisahau tabu walizopata mama zetu tukiwa tumboni miezi bila kujua kama tutazaliwa hai au tumekufa, wazima au walemavu.

    Tusisahau pale tulipokuwa wachanga tulienda haja mwilini mwao.

    Tusisahau maili walizokuwa wanatembea usiku chumbani, sisi mikononi, migongoni au mabegani mwao.

    Tusisahau tulipokuwa tunalia bila ya wao kujua tuna nini wakati bado hutujui kusema.

    Tusisahau walivyokuwa wanajinyima hali na mali ili kutupa malezi, hifadhi, ulinzi, chakula, nguo, matibabu, elimu....

    Na zaidi, tusisahau kuwa chochote tunachomiliki, hadhi yoyte tulonayo, wasingekuwa wao tusingefika hapa tulipo leo.

    Tukumbuke, tunavyowafanyia wazazi wetu leo, watoto wetu wanaweza kutufanyia hivyohivyo. Tusije wakatutengenezea sahani za udongo tutapokuwa wazee kama babu.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Apr 10, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    chagua mji...
     
  3. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #3
    Apr 10, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa Mammamia...bila wazazi wetu tusingekuwa hapa....na ukitaka uendelee kubarikiwa, waheshimu na watii wazazi wako, hakika siku zako za kuishi hapa duniani zitaongezeka.

    Barikiwa kwa hadithi nzuri.
     
  4. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #4
    Apr 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Noted with respect.
     
  5. Tausi Mzalendo

    Tausi Mzalendo JF-Expert Member

    #5
    Apr 10, 2011
    Joined: May 23, 2010
    Messages: 1,475
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    aisee!!
    Tusisahau maisha ni mduara! Unaanza utotoni, ukidonsha udenda, ukijisadia kwenye nguo, ukiwa hujiwezi kwa lolote.Wazazi wangetaka wangeweza hata kukuua! Hawakufanya hivyo.Badala yake wakakulea kwa upendo, wakakulinda, wakajitolea starehe zao wakakupa wewe kila ulichohitaji.Ulipougua wakakesha wakikuuguza.Wakajinyima ili upate elimu iliyokuwezesha kupata kazi nzuri.Mnakumbuka wimbo wa "sweet mother I will never forget you...the suffering you suffered for me"!?

    Kumbuka wazazi wanazeeka na kurudia utoto na ni wajibu wetu kuwalea. Watakuwa wagonjwa na wasiojiweza shauri ya uzee.Watadondosha udenda kama ulivyodondosha wewe na kipindi kile waliona raha na ufahari kukufuta na hata ulipowatemea hawakuona kinyaa!

    Wewe leo uko kijana, una nguvu , unajidai na sura yako nzuri isiyo na makunyanzi! Unaona aibu kuonekana na wazee wako wenye makunyanzi! Unaona kero na tabu kuwahudumia.Hutaki hata watumie vyombo vyako!!!

    What goes round, comes round!!

    Tujihadhari sana na tabia hizi, tuwaenzi wazee wetu ili nasi tukijaaliwa tuje kuenziwa.
     
  6. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #6
    Apr 10, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Sante my dear
    Umenena vema..
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,060
    Likes Received: 9,770
    Trophy Points: 280
    Naam Mkuu maneno mazito sana hayo. Siku zote tusisahau kwamba kabla hujafa hujaumbika.

    http://www.youtube.com/watch?v=dW5BgMgLuiA
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Apr 10, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,372
    Likes Received: 9,074
    Trophy Points: 280
    Maneno mazito na mazuri. Watoto hutakiwa washindane kuwafanyia mema wazazi wao na si kuwabughudhi na kuwadharau eti kwa kuwa wamezeeka. Jee vijana wa sasa wanaelekea wapi?
     
  9. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #9
    Apr 10, 2011
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    ....ahsante my dear,wazazi ni Mungu wa pili hapa duniani. Tunawapende na kuwaheshimu wazazi wetu.
     
  10. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hakuna kama wazazi jamni
     
  11. nnunu

    nnunu JF-Expert Member

    #11
    Apr 10, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 656
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante sana mammamia ni ujumbe mzuri sana.
    Ni wajibu wetu kuwatunza,kuwathamini,kuwaheshimu wazazi wetu.
    Hata mungu ametuambia tuwaheshimu sana wazazi wetu ili
    siku zetu za kuishi hapa duniani ziwe nyingi na zenye baraka.
     
  12. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #12
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
  13. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Loliondo!!!
     
Loading...