Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazazi wa Mwananyamala/Kijitonyama watoto wenu wana angamia

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Fidel80, Aug 11, 2011.

  1. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Jana katika harakati za kutafuta mafuta na kidumu nikajikuta nakatisha maeneo ya Mwananyamala.
    Kwa kweli nilicho kiona pale siku amini macho yangu kweli ni kizazi kipya au ndo hivyo watu wanapenda kula vitu visivyo komaa.
    Watoto wadogo darasa la 5,6,7 wameingia kwenye ulingo wa kufanya mapenzi na mababa na mababu kwa kuhongwa miguu ya kuku, utumbo wa kuku, kichwa cha kuku na shingo. Bei zake ni chini ya Tsh.500/=
    Kwa kweli inasikitisha na huu mgao wa umeme maeneo hayo umewarahisishia kazi niliona babu anamtania mjukuu wewe mchokozi kwa nini unanichezea sharubu mjukuu wangu huku babu akiwa amekipakata kibinti nacho kina ruka ruka mi nilijua wanacheza tu kumbe wanacheza kikubwa dah wazazi wa maeneo hayo kuweni makini watoto wenu wanaharibika wanapoteza bikra, magonjwa siku hizi nje nje ukimwi, pangusa n.k
     
  2. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    fidel, dunia imeharibika. ila usishangae hao wazazi ndo wanawatuma watoto wao. usifikirie sana kuwa ni sh 500, hata kama ni millioni kadhaa,SIO SAWA!
    wazazi wako too busy either kutafuta pesa, or kula maisha kiasi kwamba hawajishughulishi kabisa na malezi ya watoto wao. hivi kwa kizazi hichi ambacho macho yako yanaona vitu na unaishia kuskia maumivu (grimace..), kuna kitu cha kustusha tena?
     
  3. laussane

    laussane JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 8, 2009
    Messages: 255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Una ushahidi na hayo, maana unawachokoza wakulu hapo, wazee wa mji wengi wanakaa maeneo hayo usije ukajitafutia kesi, Fidel una ushahidi?????? kesi ya ubakaji hiyo ujue, usije tafutwa bure
     
  4. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We unafikiri mm nimetunga haya mambo?
    Kama wewe tomaso nenda kajioneee mimi nimeshuhudia watoto wadogo wanapakatwa kwa hongo ya utumbo wa kuku.
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,758
    Likes Received: 4,503
    Trophy Points: 280
    Ni maeneo gani Mpwa? maaana kuna eneo pale Mwananyamala kituo chao Mwananyamala A panaitwa kwa Wahaya, yaani ni danguro la watoto na wakubwa, niliambiwa kuwa ukikuta chemli iko nje ujue ndani kuna mwenzio so unasubiri atoke na wewe uingie, hebu niambie ni Mwananyamal sehemu gani, kama vile mwananyamala ni kubwa; kwa Kopa, Gengeni, Hospitali, au kule kwenye misikiti? waweza kuwa specific kidogo Mpwa ili tukafanye uchunguzi tusaidie kuwaokoa??
     
  6. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli hayo maeneo yameharibika, mimi nakaa moja kati ya maeneo hayo jana mtoto wa miaka nane mvulana kamuingilia kinyume na maumbiele mwenzake wa miaka saba, wakashidwa kutoa uume kwa mwingine wakaanza kulia watu wakaenda wakawapeleka hospitali, yani dunia imeharibika
     
  7. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Fidel una vituko wewe?? Uliona kibinti kihingwa miguu ya kuku au kibanjua amri ya sita bila huruma
     
  8. maishapopote

    maishapopote JF Gold Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 1,818
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    lakini Mpwa si wewe ulisema ukiuza utumbo usiogope inzi?
     
  9. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Mh wewe unaelekea unataka na wewe ukapakate
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hizi ni ishara za mwisho wa dunia yafaa tusali na kufunga kwa sana ee Mungu turehemu kizazi hiki tunaangamia
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,368
    Trophy Points: 280
    duh.......
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    baridi tu wao ndo wanahitaji ukubwa na sio wazee na msisahau waswahili wanasema mtoto akililia wembe mpe ukimkata ndo anajua ni mbaya..

    kwa hiyo acheni wale raha na hapo kama sikosei ni maeneo ya kwa kopa ndo kuna hizo mambo kibao..
     
  13. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Inaelekea we ndo unaowabanjua hao watoto!!..sasa ulienda kufanya nini uko? Acha tabia hzo...'okoa watoto okoa tanzania'
     
  14. s

    shosti JF-Expert Member

    #14
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mhh kwa mwananyamala ni mambo ya kawaida sana,mpaka mtu unajiuliza nini kimewateka watoto hawa!!!
     
  15. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Ni mazingara au? maana wa miaka nane nae bado anakuwa mdogo daaa hii kali
    haya wenyeji wa maeneo hayo kuweni macho
     
  16. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Fidel asante sana kwa kutuzindua. Huko ndiyo zao, tuombe mungu atunusuru sana.
     
  17. M

    Mokoyo JF-Expert Member

    #17
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 2, 2010
    Messages: 13,442
    Likes Received: 825
    Trophy Points: 280
    Inasikitisha sana. Maombi kwa Mungu ndio ukombozi wa kizazi hiki
     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Tuzidi kuomba Mungu sana maana kizazi hiki sijui kitaishia wapi,wazazi wanakimbia majukumu yao,watoto wana tamaa sana nguo,simu na vipodozi maisha ya kiutu uzima wanayaanza mapema sana....utakuta kitoto darsa 5 ana bwana ambae yuko mtaani tu anapiga deal baada miaka 3 huyo binti anakuwa ameshakomaa anaongeza size tu maana matumizi yake yanakuwa makubwa zaid!nyumbani hapewi huduma yeyote zaidi kulala na chakula cha usiku ambacho hata sio standard,hao watoto wanajituma na kujilisha chips hasa usiku,utakuta majumba mengi ya uswzi hapa dar wanapika chai na labda chapati au wali ndondo hao watoto wanataka chips!! Maombi tu kwa kizazi hiki
     
  19. I

    Iron-rock Member

    #19
    Aug 11, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fidel mie ckatai usemayo ila wazaza nahic ndo huwa2ma.nlikua gheto nikawa nachukua mboga kwene kibanda.mchizi niko ft ukiniona utajua huku mambo safi.sasa yule mama akawa ananambia nenda bnti(10YR) atakuletea.fidel mambo kale katoto kalikua kananifanyia mpaka nikahama kule!

    So mi cjui ngono imepata ladha gani mpya?
     
  20. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #20
    Aug 11, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,595
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Inasikitisha sana, ila mtoa hoja angeweza ataje mtaa kabisa coz Kijitonyama, Mwananyamala ni kubwa sana. Tena kwa upande wangu naona kama umedhalilisha maeneo tunayoishi kama utashindwa kutaja mtaa au eneo husika. Kwa mfano Kijitonyama mitaa yote ina majina kwa hiyo kusema ni kijitonyama yote unakosea...eg Akachube, Senegal, Uganda etc..
     
Loading...