Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazazi je tunaongea na wanetu?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Kiranja Mkuu, Nov 15, 2011.

  1. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    nasisitiza wazazi tuongee na wenetu jaman
    tuache kukumbatia mila na desturi
    zinazotungamiza jana nipo kwenye dala dala
    natokea kimara kwenda kkoo watoto wa
    shule wamepanda wakaka seta ya nyuma
    wakati wanashuka wakampa konda hela
    konda akawakata hela ya mtu mzima wakati
    wamevaa uniform wakaanza kusema si
    wanafuzni konda kasema na mlivyokaa
    mmoja akaanza kulia driver katia uyo wa
    nyuma mzuri usichukue hela yake akupe
    number ya simu nkiwaangalia wapo form
    one au two kakawa kanacheka cheka na
    konda anamrudishia nauli me nipo seat ya
    mbele nkampa konda mia 5 na kuwaambia
    shukeni si mmefika aliekuwa analia
    akanyamaza wakashuka na ahsante nyingi
    roho ikaniuma sikuwa na mda wa kukaa nao
    niongee nao manake walikuwa wanawahi
    shuleni sasa kwetu sisi wazazi kama
    hatuongei nao nyumbai nani aongee nao?
    konda?mwalimu?mpika chips?wanafunzi
    wenzao?majirani zetu?akiambiwa na konda
    ni mzuri kwanini asimpenda na hajawai
    ambiwa na mtu yeyote?jaman wa kizazi
    changu hao watoto tunaowakuza ni jukumu
    letu tusikimbie haya majukumu ya kulea
    watoto kuwapa right information kadri
    wanavyokuwa waje wa make informed
    decision tukimtegemea mwalimju wa science
    kimu afundishe watoto zetu kwa dunia ya
    saizi tutegeme mabaya zaidi ya yaliotukuta
     
  2. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe nijukumu letu wazazi kuwaelimisha watoto wetu.
     
  3. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    mitoto ya siku hizi inasikia basi!!????
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Nazjaz, ww unaskia? Ulikua unawasikiliza wazazi wako?
     
  5. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #5
    Nov 15, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    hilo ni kweli na muhimu sana. Ila hekima inahitajika maana watoto wa siku hizi nao .... Mhhh ...
     
  6. Cathode Rays

    Cathode Rays JF-Expert Member

    #6
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 1,665
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ahsante sana kwa swalii zuri....

    Hivi karibuni nilikuwa nafanya utafiti wa wazazi kukaa na watoto au vijana wao (nililenga zaidi teenagers) na huwezi kuamini nilichokipata, hakika ni aibu nikilinganisha na mzazi wangu alivyokuwa akitumia muda wa kutosha kukaa na kunipa life lessons nikiwa teen.

    Nilichogundua ni kuwa (najua utashangaa) more than 85% hawajisumbui kukaa na watoto wao na ukisikia mzazi kakaa na mtoto wake basi ujue siku hiyo kapata story mtaani ya mtoto wake kafanya jambo baya hivyo sio tena session ya kumfunda mwanae bali ni session ya kumuadhibu mtoto kwa kosa alilofanya.....

    Kuna tofauti kati ya hayo mawili na kuwa na muda binafsi na mtoto kunamjenga sana na kum-mold kuwa potential kwa siku zinazokuja

    Tatizo ni kuwa wazazi wengi wanalalamika na kuongea sana juu za tabia za watoto wao lakini ukiwauliza wamewasaidiaje utasikia "mitoto ya siku hizi haisikii kabisa"
     
  7. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #7
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    wazazi tunajiweka kwenye ubusy hatuamini kama tuna nafasi ya kuongea na watoto kila kitu tunategemea kuangalia diary na kupata mapokeo kutoka kwa walezi amabao ni walimu
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    tatizo langu nilifungiwa sana ndani, nilipo enda chuo nikazibuka kimoja
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Pole sana. Sasa ukijaaliwa watoto kama bado sijui utawasaidiaje?
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Watoto wote siku hizi wana shida kubwa tu, wa kiume hajui roles za baba na wa kike halikadhalika! Msichana analaumiwa hajui kupika,wakati kalelewa na mama ambae akitoka kazini anapita mahali anapata kmoto na bia 3 anarudi home saa nne. Baba ndo hana hata taarifa za mkewe manake yeye anarudi saa saba!
    Mfumo wa dunia unahitaji overhaul!
     
  11. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #11
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    nitawalea katika njia iwapasayo nao hawataiacha hata watakapokuwa wazee
     
  12. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hahahahah sasa waki- overhaul staili ya maisha je ikisagika tena itakuwaje???
    wengine wanaamini wana sababu za msingi kulingana na nature ya kazi na mahali wanapoishi (umbali) lakini naamini hata weekend kweli unakosa hata masaa 4 yakukaa na mtoto au hata kukaa nae mnaangalia TV walau ujue hata mtoto anabehave vipi??? na watoto wameamua kuishi kitamthiliya yaani hahahaha kazi ipo
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,355
    Likes Received: 3,170
    Trophy Points: 280
    unaongelea hawa wazazi wanaoondoka nyumbani sa kumi na moja asubuhi na kurudi saa nne usiku? Hawa wazazi ambao wamewaachia wasaidizi wa kazi malezi. Hawa wazazi wasiojua nini kinaendelea kwenye maisha ya watoto?
     
  14. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #14
    Nov 16, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,236
    Likes Received: 5,527
    Trophy Points: 280
    kweli kabisa
     
  15. Evarm

    Evarm JF-Expert Member

    #15
    Nov 16, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 1,404
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Funguka mkuu! Kweli kabisa nini? Changia mada!
    Back to the topic:
    Wazazi wengi wa siku hizi hawana muda na watoto wao, na hii husababisha kushuka kwa maadili!
     
  16. Capitol Hill

    Capitol Hill JF-Expert Member

    #16
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 19, 2007
    Messages: 733
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    I agree with you. Tuna (kwa sababu na mimi ni young parent) iachia TV set na cable vi replace mahusiano ya wazazi na watoto. Tunaona ni maendeleo mtoto/watoto kuwa glued mbele ya TV kwa masaa 8 kwa siku, na pia wazazi wengi wa hiki kizazi cha teknolojia tuna tabia mbaya sana ya kuhamishia ofisi nyumbani. Unakuta mzazi/wazazi hawana hata lisaa limoja la kuongea na watoto wao, au kucheza, kuimba nao, kama ni wadogo kuwasilikiza. Ok basi tuonyeshe at least interests na mambo wanayofanya, kama mtoto anaangalia show yake, why not join him/her? Baba yuko busy, mama yuko busy, siku, wiki, mwezi, mwaka unapita...before you know it wewe kama mzazi unakuwa si relevant tena kwa mwanao. Marafiki zake (peers) ndio wanakuwa na influence kwake on how to do things na wewe mzazi kwa sababu you were not there unakuwa source ya income tu.
     
Loading...