Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazanzibari wawe shupavu wavunje muungano kama wana hoja na ubavu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by mpayukaji, Jan 2, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Jan 2, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Ukisikia wazanzibari wanavyolalamika kukandamizwa na serikali ya muungano, unapata kinyaa na ngoa. Malalamiko ya wazanzibari yamegeuka ndwele tena isiyotibika. Kwanini wanashindwa kuamua moja kusuka au kunyoa wakaona ukweli mchungu? Je tatizo la wazanzibari ni muungano, viongozi wao au wao wenyewe? Je ni kwanini wazanzibari wanakuwa mabingwa wa maneno badala ya matendo? Onyo, wakati wakipanga kusuka hata kunyoa wafikirie watakapowaweka watu wao wangi waliozaliwa bara ambao wanaweza kuwa wengi kuliko hata hao waliosalia huko visiwani. Pia waangalie ukweli kuwa akina Seif na Jusa wanaowahamasisha kutalikiana na bara wengi wao wanaishi bara muda mrefu kuliko Zanzibar. Anyaway, wakimalizana na hawa ni wabara wataanza hawa ni wapemba nasi ni wazanzibari. Hawa ni mazalia ya waarabu nasi mazalia ya watumwa toka bara.
     
  2. N

    Ngekewa JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2012
    Joined: Jul 8, 2008
    Messages: 7,730
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wanaodai wanaonewa na wale wanaobeba wenzao wepi ni rahisi kujinasuwa? Nafikiri Watanganyika kwa uwingi na nguvu zao ndio wenye nafasi kubwa ya kujituwa mzigo. Labda tuseme kuwa mzigo huo una tija kuliko zaidi maumivu.
     
  3. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Does this mean muungano ukivunjwa watanganyika kwao na wazanzibar kwao? Mana hata huku Zenji uchinchukume nafkiri wameshazidi wenyeji!
     
Loading...