Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazanzibar wanabwekea vivuli vyao

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kavulata, Aug 14, 2012.

  1. kavulata

    kavulata JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 1,694
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Mbwa huwa wanatabia ya kubweka. Mwenye mbwa anafurahi akisikia mbwa wake anabweka sana sana nyakati za usiku akiwa amelela kwakua anapata ishara ya watu, vicheche na vitu vingine vinavyoikaribia nyumba yake. Mwenye mbwa huwa hadharau mbweko wa mbwa wake hasa usiku, mara nyingi atataka kujua kwanini mbwa anabweka. Atatoka nje ama atachungulia dirishani ili kuona sababu ya mbwa kubweka. Bahati mbaya wako mbwa waoga ambao wanabwekea hata vivuli vyao wenyewe na vile vya miti, hivyo kusababisha mashaka yasiyo ya lazima kwa watu waliolala na kufurahia usingizi wao.

    Miaka 46 ya muungano wetu imesababisha mambo mengi na makubwa, miongoni mambo haya ni pamoja na
    1. Watu wa pande mbili za muungano kuoana na kuzaa watoto
    2. Wanzanzibar wengi wamehamia Bara na kufanya biashara, kujenga, kusoma na kufanya kazi hata kwenye taasisi zisizo za muungano bila masharti.
    3. Wazanzibari wanatoa mahitaji mbalimbali toka bara kwenda visiwani bila usumbufu wowote
    4. Wazanzibar wako 1 mil lakini kwenye bunge la muungano wanawakilishwa na wabunge wasiopungua 40 na kushiriki katika kupitisha sheria na bajeti za taasisi ambazo sio za muungano wakati kwao hakuna mbara hata mmoja kwenye baraza lao la wawakilishi.
    5. ....... endelea kutaja! ha, ha,

    Pamoja na mafanikio haya mazuri kwa wazanzibari juu ya muungano wako wazanzibari wanaobweka eti muungano uvunjwe. Binafsi watu wanaotaka muungano uvunjwe ninawafananisha na mbwa wanaobwekea vivuli vyao, hawako serious na makini wa wanachobwekea, wanatupigia kelele tu za kubweka. Kama kweli wako serious wanataka muungano huu ufe basi yafuatayo yatimizwe kwanza:

    1. waanze kwa kuwarudisha visiwani wazanzibari wao wote walioko bara (shaurimoyo, msasani, chumbageni, maofisini, mashuleni, vyuoni, hospitalini, n.k) kwa shughuli mbalimbali kuonyesha msisitizo
    2. Viongozi na wastaafu wao wote wahame bara wakaishi visiwani (kwao), waache kulala bara
    3. Wasuse kuchukua umeme, nyama, mazao toka bara
    4. Wawashawishi wabunge na mawaziri wao walioko bara wajiuzulu mara moja
    5. .... endelea kutaja mi nakohoa na kupiga chafya kwanza, teh

    Kusema tu tufunje muungano bila ya kuanza na mambo haya Maalim Seif na wenzake (Uamsho) wanabwekea vivuli vyao tu, waache kuwasumbua watu waliolala, hiyo ni danganya toto na wala tusipoteze muda wetu kuwasikiliza. Hiyo ni danganya toto. Tunajua hawawezi kuvunja muungano asilani, wajaribu tuone. Wao ndio wanaobunya matunda ya muungano bwana! Wasitutishie ngongoti wala wasitingishe kiberiti chenye njiti kibao
     
  2. i

    iseesa JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata bila Muungano WAZENJ wataweza kufanya yote uliyoyataja hapo juu. Hujaona watu walioa wazungu na kuzaa nao watoto? Wazungu hawafanyi biashara hapa Bongo? Kwani wanafanya haya yote kwwa sababu tuna Muungano nao?
     
  3. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Yaani unawafananisha Wazanzibari na mbwa. Subiri.......... Kwanza hoja zako hazina mashiko, kajipange upya.
     
  4. kavulata

    kavulata JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 1,694
    Likes Received: 381
    Trophy Points: 180
    Globu Mnatukosesha raha, mara mnataka katiba, wimbo wenu, bendera yenu, FIFA, kiti UN, nk. huku ni kubwekea vivuli vyenu, ondokeni na watu wenu wote kutoka bara ili waunguja na wapemba mkajuane hukohuko. Tunajua wako watu wanaotamani waarabu warudi ZNZ waje na tende na halua za bure
     
  5. peri

    peri JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    muungano una faida na mapungufu yake kwa pande zote.
    Kikubwa ni kujadili namna ya kuuboresha sio kukimbilia kuuvunja.
    Huko ni kukurupuka.
     
  6. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    itafika siku tu wataondoka. wape muda wanajipanga
     
  7. Ufunuo

    Ufunuo JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 6, 2011
    Messages: 565
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    waende wapi? Wtu wenyewe wanazaliana kama nguruwe wataenea huko visiwani? Wataenda kuuana hawa.
     
Loading...