Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazanzibar waanza kumbana dk ndalichako wa necta: Gazeti la mwanahalisi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by thatha, Feb 15, 2012.

  1. t

    thatha JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Leo nimesoma gazeti la Mwanahalisi na kuona makala moja inayopinga hoza za Dk Ndalichako kuhusu kufutiwa matokeo ya wazanzibar.
    makala hiyo inazungumzia jinsi matokeo hayo yalivochahakachuliwa.
    kwa mfano, wanadai kuna shule zipo pua na mdomo, moja imefutiwa matokeo ya wanafunzi 170 na mmoja kusalimika , lakini nyegine haikuguswa na hata mtu mmoja. Makala hiyo inadai haingii akilini swali hili la Mtihani uvuje sehemu ya shule usiambukize shule nyengine.
    kwa mfano kutoka shule ya kiislam na hadi shule ya Kiembe samaki ni dakika 2 kwa miguuu. lkn shule ya kiembe samaki hakuna alieguswa shule ya kiislam amesalimika 1 kati ya 52. hivyo hivyo kwa shule ya Hamamni na Vikokotoni, Benbella na Haile salas ambazo zipo karibu sana. lkn Hamamni ambayo inaonekana inafanya vizuri zanzibar imebakwa na Necta kwa kuwafutia matokeo ya wanafunzi 152 kati ya 172 lakini hizo nyegine hakuna alieguswa. Hii anasema sawa na moto umeunguza nyumba ya mtaa mmoja ukaambukiz mtaa wa 2 lkn nyumba za jirani zimeachwa. moto huu wanadai utakuwa wa Kichawi
    lkn pia anadai haiwezekani uvuje Zanzibar ushindwe kuvuja bara hasa huko wanafunzi waliopata div1 yaani hapa shule za seminary
    pia wanadai Necta imejaribu kufuta zile shule ambazo ni bora kw miaka ya nyuma huko Zanzibar na kupeleka Alama ya D na F shule ambazo zimepakana na shule zilizofutiwa matokeo.
    Pia imejidai hao wanafunzi wa shule waliofutiwa ambao wao wamesalimika wameangua Div 1v kwa alama ya D na F.

    jeografia ya zanzibar kutoka shule hadi shule ni dakika 5 hadi 10 kwa miguu huku mtihani ulifanywa siku 14.

    lakini haiwezekani uvuje zanzibar usipande meli au Ndege kufika Iringa na Bukoba.lkn hat hii njia ya Email au simu nayo ipo lkn nndalichako anadai Wabongo hawakuona.
    Kikubwa zaidi wanadai shule zilizolengwa na sakata hili shule ambazo zikifanya vizuri sana huko nyuma mfano shule ya Mikunguni, High view na Lauret.
    pemba shule ya kiislam wamefutiwa wote .
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Kwani kuvuja kwa mitihani huwa unaambukizwa kwa kuvuma kwa upepo?
     
  3. t

    thatha JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Hivi kwanini 1997 mtihani ulifutwa?jee unaamini mtihani unaweza kuvuja Shule 1 halafu usiangukie shule nyengine?tena ukiwa kwa mwanafunzi siku 14 mkononi?. hakuna duniani formula walioutumia NECTA.
     
  4. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Nadhani tumefikia wakati sasa kutafuta utaratibu mwingine wa kuwapima watoto wetu badala ya mtihani unaofanywa sikui moja na kuamua hatima yako kwani serikali yetu imeshindwa kabisa kusimamia mitihani hii.
     
  5. t

    thatha JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mimi naamini NECTA WAMAEYACHAKACHUA HAYA MATOKEO
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Mwambieni Jussa awaanzishie baraza lenu la mitihani kama mtaweza
     
  7. t

    thatha JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    hiyo sio hoja ya msingi. Inamaana unawaambia wampinzani waanzishe tume yao ya uchaguzi ?
     
  8. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,450
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    vita ya uislamu na ukristio hii. weledi hamtaki uzingatiwe. lakini kuna ukweli kuwa zanzibar mnapenda holoholo. ni vema mngewatafuta waliosahihisha mitihani toka zanzibar wawaeleze kilichojiri NECTA sio kulalama na kutaka hurma kwa mabo yanayohitaji seriousness
     
  9. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Zanzibar si ni nchi? Vipi haina baraza lake la mitihani mpaka isahihishiwe mitihani na jirani?
     
  10. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280
    wawafundishe watoto umuhimu wa elimu, huku wakiwafundisha watoto wao umuhimu wa kushika elimu, kuhakikisha walimu ni bora na vifaa vya kufundishia vipo vya kutosha bila kusahau vitabu, library na labs. wakisaidiwa na wazazi watoto watafanya vizuri na si kutafuta visingizio visivyokuwa na kichwa wala miguu.

    hata kwenye shule moja baadhi ya wanafunzi wanaweza pata feki, na wengine wasipate sembuse kati ya shule na shule
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280
    signature yako mkuu.......
     
  12. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #12
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Miaka ya zamani tulipofanya mitihani hawa mdebwedo walikuwa na mitihani yao maalum.........yaani ilikuwa rahisi mno kuliko ya huku Tanganyika...na bado walifeli vibaya sana
     
  13. s

    sweke 34 JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2012
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndalichako mwaka kesho uzi ni uleule...!
     
  14. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,367
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Hata mimi nashangaa, hawajawahi kusikia mke ana virusi lakini mme yuko salama.

    Nilidhani watakuwa na vitu concrete tu-discuss but all of what they say is based on the old age conspiracy theory "UDINI".
     
  15. p

    pointers JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wewe kiziwi hivi unaweza kufikiri ukiwa open mind??? maana unalalamika bila hoja ya msingi...kwani shule A wakipata majibu au wakipewa majibu ni lazima na shule B wapewe???au shule A wakiwa wezi ni lazima na shule B wawe wezi eti kisa ni majirani........??
    hatuwezi kuhukumu watu bila ushahidi waliopatikana na kosa ndo wanahukumiwa.km unaona wameonewa waambie waende mahakamani au wakaombe kusahishiwa upya NECTA na wao wenyewe wakiwepo. ili ithibike kuwa ni kweli au la.
    acha kuwa na mawazo ya kibaguzi na udini,au kufikiri tu unaonewa...
     
  16. M

    MWENDAKULIMA JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2012
    Joined: Jul 17, 2009
    Messages: 958
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkuu hii habari siyo ngeni hapa,ilishawahi kuwekwa kule jukwaa la elimu kama sijasahau. Nikuulize kitu kimoja, Ndalichako alitoa sababu gani za kufutia hao watu matokeo?,kuvuja kwa mitihani au udanganyifu kwenye chumba cha mtihani? kama ni ile ya kwanza unaweza kuwa na hoja lakini kama ni sababu hiyo ya pili(udanganyifu kwenye chumba cha mtihani) unapaswa kufanya utafiti na kujiridhisha kabla ya kuweka ***** wowote hapa jukwaani kwa sababu udanganyifu unaweza kuwa wa majibu ya wanafunzi kufanana (hata kama majibu hayo si sahihi),yaani kwa kujua udhaifu wa wanafunzi wao walimu kwa kushirikiana na msimamizi wa mtihani wanaweza kupanga namna ya wanafunzi wasiojiweza kupata msaada kutoka kwa wenye afadhali.Ushanifahamu?
     
  17. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Mbona wanapoteza muda wao bure. Si waamue kufuata mfumo wa elimu wanaotaka badala ya kuendelea kutegemea mtaala wa elimu unaotumiwa na Watanganyika!
     
  18. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wazanzibar kwa kulalamika tu...
     
  19. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Halafu title haiendani na uhalisia..........mtu anapobanwa si shurti awe amewa face wabanaji?
     
  20. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    yaani sikuhizi naona watu wanataka kufaulishwa kwa nguvu naona kuna kikundi cha watu wenyewe wanataka kufaulu kwa kutumia nguvu, hii tunaiita you think small and you will remain small for life!
     
Loading...