Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wazalishaji wa pedi waitupia lawama serikali

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BAK, Jan 30, 2010.

  1. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #1
    Jan 30, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,851
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Wazalishaji wa pedi waitupia lawama serikali
    Friday, 29 January 2010 06:35
    Na Edmund Mihale
    Majira

    MKURUGENZI Mtendaji wa Kampuni ya Kays Hygene inayotengeneza pedi aina ya Jessy, Bi. Khadija Simba ameitupia lawama serikali kwa kushindwa kusimamia bidhaa zinazotengenezwa na viwanda vya hapa nchini, hali inayosababisha nchi kuwa dampo la kuuzia bidhaa bandia.

    Kauli hiyo imekuja siku mbili baada ya polisi kukamata pedi bandia aina ya Always zenye thamani ya sh. milioni 60 zilizokuwa zikisafirishwa kwenda mikoani.

    Akizungumza na Majira ofisi kwake Dar es Salaam jana, Bi. Simba alisema Watanzania wengi wamekata tamaa katika kuanzisha viwanda, hivyo wameamua kuwa wachuuzi wa bidhaa za nje husasni katika nchi ya China kutokana na unafuu wa bei zake.

    "Kuna udhaifu mkubwa kwa watendaji wa serikali na sisi wenyewe katika kusimamia wawekezaji wa ndani kwa kuwa tumekosa uzalendo wa kuipenda nchi yetu," alisema Bi. Simba.

    Alisema serikali kushindwa kuteteta viwanda vya hapa nchini ni sawa na kuwamilikisha wageni uchumi na kuwacha wazawa mkono matupu, hali ambayo ni hatari kwa taifa la leo na vizazi vijavyo.

    Alisema watendaji wengi wa serikali na wafanyabishara wasio na mapenzi na nchi yao, wamekuwa wakiangalia maslahi ya sasa bila kujali ya kesho na vizazi vijavyo kwa kuingiza bidhaa ambazo ni hatari kwa Watanzania kutokana na kusababisha magonjwa yasiyopona.

    Wakati lawama hizo zikitolewa, taarifa za kitaalamu kuhusu bidhaa hizo bandia zinasema kuwa zinasababisha madhara makubwa kwa akina mama, yakiwamo magonjwa ya fangasi na maambukizi kwenye njia ya mkojo (UTI).
     
  2. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #2
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 755
    Trophy Points: 280
    He! hatari hii sasa,

    'udhungu' huu bwana

    Hali ikiwa mbaya serikali inabidi iingilie kati watu warudi kwenye vipande vya kanga! LOL!

    hata Jessy nazo wajanja wakitaka watazicopy tu,

    mpaka pedi watu wanafoji!!!,

    inabidi wanaume tusaidie kukagua pedi za wake zetu sasa kama ni genuine maana mambo yakiharibika - khatari!

    nawalaani wezi hawa wanaotaka kuharibu maisha ya watu na hasa wanaume

    Lol!
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Jan 30, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,095
    Likes Received: 5,663
    Trophy Points: 280
    tunaagiza hata pedi.soon tutaagiza hata pure drinking water.
     
  4. Tambara Bovu

    Tambara Bovu JF-Expert Member

    #4
    Jan 30, 2010
    Joined: Dec 19, 2007
    Messages: 586
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wanaitumias lawama kivipi,hata wao wanamakosa..
     
  5. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #5
    Jan 30, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Iko kazi...sijui tuwashauri wake zetu waache kutumia pedi..warudi kwemye matambala..siunajua mambo ya asili yalivyo mazuri...
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Jan 30, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    kweli mkuu ila ukiangalia kwa nyakati zetu hizi inamana hatatoka tena out mpaka amalize mzunguko je wataweza tupambane tu na feki
     
  7. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #7
    Jan 30, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    How?
     
  8. kobonde

    kobonde Senior Member

    #8
    Feb 1, 2010
    Joined: Jan 6, 2010
    Messages: 154
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hii inanikumbusha mbali kuna mtu mmoja alikuwa akiiingia mwezini anabadilisha mwendo
     
  9. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #9
    Feb 1, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    vipande vya kanga vipo durable kuliko "always" ila sasa watapoteza mazavi.....
     
Loading...