Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wayahudi, Wafaransa na Wamoroko, du!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bornvilla, Jul 3, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hawa jamaa wanakula konokono.Wanachemsha na kunywa supu,kwakuwa konokono wapo kwenye vijumba wanatumia stiki(vijiti) wanachomoa na kutupia mdomoni. Yaani ukitafakari unaweza tapika! Makala ya watu hawa ilikuwa inaoneshwa Startv leo mchana.
     
  2. Tutafika

    Tutafika JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 4, 2009
    Messages: 1,384
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 160
    mmh, kono kono na kaa kipi bora?,
    nikikuambia Pweza anatia kinyaa hata kuona kuliko kono kono utabisha? Mbona hushangai wala panya na wala mbwa hapa hapa tanzania?, mbona haushangai wala popo na wala panzi (senene na nzige)?

    Kwa taarifa yako hakuna kiumbe mwenye nyama asieliwa! Ila huwa nashangaa wala kuku maana ni kiumbe wa ajabu mwenye kichwa kibaya, mdomo mbaya na ana macho yasiyokua na ushirikiano kutazama! Hahah
     
  3. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hahahaaaa! We,kina iwe watakuvamia kwa kutaja senene! Maana kwa Dar ni adimu ile mbaaya! Kuhusu mbwa na panya hapo utasababisha leo watu wasile nyama,kwa kinyaaa!
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Mhhhhhhhhhh...ntaona mwendelezo wa hii thread,..just read between lines then you will understand what i mean.
     
  5. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mueleze kuwa watu wanakula ruba na mafunza ya kwenye magogo yalooza, itakuwa konokono!

    Tena konokono mtamu kama nini with garlic source .............:A S-confused1:
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Ndiyo nini hiyo?
     
  7. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mchuzi wa Vitunguu Swaumu. Ndiyo maana midomo ya Wayahudi...... teteteteee....

    [​IMG]
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Alaaa kumbe!

    Mami wewe ushawahi kula mapaja ya chura?
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Mnyamwezi na Paja la Chura wapi na wapi? Ufaransa kwenyewe sijafika maana naogopa kuhesabiwa kama Nig*a in Paris...

    Matembele ya leo yamekolea kwelikweli, ngoja niwahi ugali na Samaki Kambale. Karibu sana Mami.
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkubwa ni garlic sauce .......hiyo niliyoandika awali ilikuwa 'lahaja' ya kwetu Mkuranga :laugh:
     
  11. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Vitu "tofauti" ambavyo nimesha kula:
    - Konokono, frog leg, swallows nest, shark fin, farasi (restaurent)
    - nyoka, mamba, wide viriety of caterpilars (dried or smoked)
    including hao alio wataja Gaijin hapo juu (in local communities, kazini)

    Mengine yanayo onekana ya kawaida kwetu ila yanachefua wageni:
    - pweza, senene, mchwa na cricket (home)

    Nilipewa ila nilishindwa kula:
    - nyani, mbwa, paka, fukwe, panya wa kawaida/rat and mouse,
    guinea pig, Panya buku/ field mouse, caterpilars (fresh)
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hakuna kitu kitamu kama konokono
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Pezi la papa, nyangumi, mkunga, pweza, ngisi, kaa, mayai mabichi ya samaki na vyenginevyo vya pwani nishakula sana na kusema ukweli ninavipenda

    Nyama ya farasi, ngamia, mamba, mbuni, njiwa, konokono, vijidudu vyenye mbawa......nimewahi lakini sina uzoefu navyo

    Chura, nyoka, panya, paka, mbwa bado na nia sina lakini siapi, siku moja inaweza tokea
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Kuna watu mbuzi wanawafuga kama pets na wakisikia sisi kwetu mbuzi ni bonge la kitoweo hawaamini na wanatuona tuko wakatili sana.

    Kuna wakati mmoja nilienda vijijini (majuu) kutafuta mbuzi. Nikakutana na mdada mmoka akaniambia kwao wana mbuzi mmoja. Nikamwomba aniuzie akakataa akasema ni 'family pet'. Aliponiuliza kwa nini ninatafuta mbuzi, nikamwambia nataka nikamchinje halafu nimchome.

    Bi dada wa watu almanusra azimie.
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kuna dada mmoja alikuja Bongo akaona kuku anavyochinjwa...laana la leo kuku hamli.
     
  16. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nina rafiki wengi hawawezi kabisa kupika kuku akiwa mzima mzima, hata wale wa supermarket. Lazima wawe wamekatwa katwa ndio waweze kuwapika. Wanona huruma, wengine wanachefuka.
    Mwanangu aliacha kabisa kula nyama ya n'gombe siku alielewa kua "beef" is just the name of the cow flesh. Aliona n'gombe nzima, alivo relate na burger au steak akachefuka na hadi leo hali kabisa nyama ya n'gombe (she saw that at 4, she is now 7).
    (IMO) Cow=> Beef
    sheep=> lamb or mutton
    chiken => hen
    pork => pig
    are actually ways of making people feel comfortable eating "domestic" animals.
     
  17. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Mimi huwa naamini ni jinsi tu mtu ambavyo mtu mawazo au akili yako unavyoiweka. Kama hujui unaweza kupewa steak ya twiga iliyowekewa marinade ya nguvu ukaila bila tatizo na hata kuongeza ingine ukaweza na wala kujua usijue.

    Lakini pindi unapoambiwa kuwa hii nyama ni ya twiga na wewe ushazoea kuwa twiga haliwi basi hutaweza kuila kirahisi kama siyo kushindwa kabisa.

    Ila ukweli wa mambo ni kwamba wengi wetu hatujui vitu tunavyokula ni nini hususan vile vya nyama nyama. Fikria burgers kwa mfano, ile nyama ya kusagwa mtu una uhakika gani kama kweli ni ya ng'ombe? Manake ikishawekewa ile mizagazaga sijui mi mayonaise, mustard, ketchup....mtu unajipinda kula hadi mishipa ya shingo inakutoka na ukimaliza unaanza kusifia jinsi burger ilivyokuwa tamu. Unajua kwa uhakika ulichokula ni nini?

    So chances are wengi wetu tumeshakula vitu vingi tu ambavyo katika hali ya kawaida ya ufahamu huenda hatuwezi kuvila.
     
  18. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Sasa yeye anaona tunakosea, kula mnyama tulie "mzowea", sio?
    bora sisi tuna heshimu vinyama. huko kwao farming is so cruel!
    calfs wanazaliwa na kuchinjwa bila kutembea, kupreserve nyama iwe laini
    wanapewa antibiotics ili wasipate magonjwa (because they live too confined)
    yani kuku, n'gombe, nguruwe, kondoo, wanapakizwa midawa wakati hawaumwi!
    Nikiangalia utaratibu wa farming ulaya naona ni bora mtu awe zake vegetarian
    bora huku kwetu nakula kuku, nilimuona akitotoka, akikua, na hadi namla najua anatoka wapi!
    Making Hay: Investigations
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Jul 3, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,182
    Likes Received: 16,169
    Trophy Points: 280
    Wengine kitendo tu cha kumuua mnyama ili umle wanakiona ni kitendo cha kikatili.
     
  20. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #20
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Dah Kuna watu wametaja PWEZA hapa natamani kulogoff
    nikapate supu yake, siku hizi anaitwa BOOSTER Wajanja
    wanajua, si unaona wapemba wanavyozaliana? hiyo ndio kazi ya
    Booster, hakuna kinyaa hapo.
     
Loading...